สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

ตาเเดง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอคำ ปรึกษา หน่อย ครับ เรื่อง ช่วงล่าง

ขอคำปรึกษา เรื่อง ช่วงล่าง หน่อยนะครับ ผมใช้ พลัส 4dr คือ ว่า ขับไม่ตรงรอบ เเค่นิดเดียว มันก็สะท้านไปหมดเเล้วน่ะครับ มีวิธี เเก้ไขอย่างไรบ้าง เเละ เรื่องความ นิ่มน่ะครับ เห็น ช่างที่ศูนย์ เค้าบอกว่าไห้เพื่มน้ำหนัก ที่กระบะ ผมกะว่าจะใส่หลังคา มันจะช่วยได้หรือป่าวครับ ตอนนี้ รู้สึกว่า เเข็งมาก ครับ คนนั่ง หลัง บ่น ทุกคนเลยน่ะครับ ผมก็ลองไปนั่งดูรู้สึกว่า มันเเข็งจริงๆนะครับมีวิธีไหนที่จะเเก้ไข เเละเเนะนำ ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้เครียตมาก ผ่อนมาได้ 1ปีกับ อีก 2เดือนเเละน่ะ ครับช่วยเเนะนำมาหน่อย นะครับ ว่าต้องเปลี่ยนอะไร หรือ เเก้ไขตรงไหน อยากให้เเบบ ก้อนเดียว จบ น่ะครับ (พอดีได้โบนัสมาไม่มากเท่าไหร่) ขอบคุณ ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ขอคำ ปรึกษา หน่อย ครับ เรื่อง ช่วงล่าง

ลองเช็คเรื่องลมยางดูก่อนครับ ว่าเติมไว้ที่เท่าไหร่ ประมาณ 35 นิ่มกำลังดีครับ

ถ้ายังไม่นิ่มพอคงต้องใช้วิธีเซ็ทแหนบให้นิ่มเอาครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ขอคำ ปรึกษา หน่อย ครับ เรื่อง ช่วงล่าง

ช่วงล่างเหมือนขับ4ของผม แต่ผมว่ามันนิ่มนะครับ ผมใส่ฝาปิดกระบะสปอร์ตลิฟ(น่าจะหลายสิบโล)แล้วนิ่มพอดีครับ ยังไม่ได้ทำเกี่ยวกับช่วงล่างอะไรเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ลองเช็คเรื่องลมยางดูก่อนครับ ว่าเติมไว้ที่เท่าไหร่ ประมาณ 35 นิ่มกำลังดีครับ

ถ้ายังไม่นิ่มพอคงต้องใช้วิธีเซ็ทแหนบให้นิ่มเอาครับ
    ใช่ครับ ลองดูที่ลมยางก่อนก็ดีครับ บางทีอาจไม่จำเป็นต้องไปทำอะไรให้เสียตังค์ครับ....

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอแนะนำติดตั้งชุดกันโคลงsuper-armเพื่อช่วยให้ระบบแหนบไม่ให้เด้งขึ้น-ลงเร็วจนเกินไปและทำให้ระบบแหนบทำงานได้อย่างนิ่มนวลและยังทำให้รถของคุณทรงตัวดียิ่งขึ้นรถจะไม่หนี้ศูยน์ท้ายรถไม่เหวี่ยง-โคลงหรือร่อนในขณะที่ใช่ความเร็วสูง มีรถที่ทางร้านติดตั้งแล้วให้ทดสอบก่อนติดตั้งจริงรับรองว่าขับขี่นื่มขึ้นแน่นอนครับ 087-1251009 (ช่างพรตครับ)มีรูปที่ติดตั้งกับรถให้ชมครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

1.ทำความคุ้นเคยกับรถครับ
    2.ตรวจสอบความสมดุลของระบบลองรับ(ยาง)+(ระบบหล่อลื่น+ส่งกำลัง)
    3.ถ้าทำทุกอย่างแล้วไม่ดีขึ้น คงต้องใส่3.1 ทวินอาร์ม 3.2 ซุปเปอร์อาร์ม ครับ
    4.ถ้าไม่พอใจให้เปลี่ยนโช๊คอัพ ยี่ห้อแล้วแต่งบครับ แนะนำ4.1เรนโช่ 4.2เวทโ ค๊ท 4.3 หรือที่แพงกว่าตามงบ แบบครั้งเดียวจบครับ
    5.แหนบ เซ็ทใหม่ได้ครับโดยไม่ต้องซื้อทั้งชุด
    6.ถ้าใช้งานปกติน่าจะจบอยู่ที่ ข้อ3.แล้วครับ
    มีความสุขกับการขับไทรทันนะครับ ขอบคุณครับพี่น้องครับ

ข้อมูลกระทู้