หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

Cool ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง

อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ

akearch
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

ต้องลอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

แหม คุณเล่นมาถามอย่างนี้ที่นี้ มีหรือจะบอกว่าเจ้าเหมียวไม่ดี

แต่ที่จริงก็คือ คือ คือ คือ .....

๑. ศูนย์ดีๆมีครับ แต่ต้องเลือกหน่อย เพราะ ห่วยๆก็มี ส่วนตัวผมก็ไม่เชื่อว่า ศูนย์ของยี่ห้อเจ้าตลาดมันจะดีทุกศูนย์หรอกนะ

๒. กินน้ำมัน แน่นอนครับ ก็มันไม่ยอมกินน้ำประปานี่ครับ ฮ่าๆๆ แล้วคุณคิดว่ามียี่ห้อไหนที่เป็น คอมมอนเรล แล้วไม่กินน้ำมันบ้างเอ่ย ยี่ห้อที่เขาว่าวิ่งถังเดียวได้ สาม สี่ ประเทศอะไรนั่น พอใช้งานจริงก็ไม่ได้ต่างกันเลย จากที่ได้อ่านจากพันทิปบ้าง เวบคลับอื่นบ้าง กินมากกินน้อยมันอยู่ที่เท้าขวาครับ

๓. ศูนย์น้อย อันนี้ก็จริงครับ ไม่สามารถยกอะไรมาแก้ตัวได้เลย แต่ว่าตั้งแต่ผมซื้อเจ้าเหมียวมาได้ประมาณปีครึ่งแล้ว ผมก็ไม่เคยเข้าศูนย์นอกจากเช็คตามระยะนะครับ ไม่เหมือนหลายๆรุ่นที่เข้าศูนย์เป็นว่าเล่น เดี๋ยวเปลี่ยนไอ้โน่นไอ้นี่ บลาๆๆ

อย่างไรก็ดี คุณไปลองขับดูดีกว่าครับถูกใจคันไหน มันก็คือคันนั้นแหละครับ ขอให้โชคดี

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง

อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ
    ยอมรับคับว่าศูนย์บางศูนย์บริการไม่ดี

เเต่เรื่ิองกินนำ้มันผมว่าพอๆๆกับเจ้า อีซุ

แถวผมอยู่ศูนย์ วีโก้มี 3 อีซุมี 3 มิตซูมี 3 (เส้นเดียวกันที่ผมวิ่งอยู่บ่อยๆ)ผมว่ามีพอๆๆกัน

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ไปลองขับมันทุกยี้ห้อเลยครับ เพราะจะเสียเงินทั้งที่ต้องได้สิ่งที่เราชอบที่สุด อย่าลืมนะครับว่าซื้อรถ=ลดเมื่อจะขาย สำหรับผมแล้วไทรทันเหมาะกับผมที่สุดแล้ว ไปลองขับดูแล้วคุณจะรู้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

** เงินอยู่กับเรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา **

คนที่เป่าหู เขาใช้อะไรอยู่หล่ะครับ ส่วนมากคนใช้รุ่นไหนอยู่ก็จะบอกว่ารุ่นนั้นดี

อยากรู้อันไหนดีจริง ต้องไปทดลองขับครับ ลองทางยาวๆ ลองเบรกแรงๆ ลองเลี้ยว ลองเลี้ยวขณะเบรก เขาบอกว่าอันไหนไม่ดีลองแบบนั้นเลยครับ ทุกยี่ห้อ จะได้รู้ ดีไม่ดีจะได้ไม่โทษใครเขาครับ

TOTO.COM
    ผู้เยี่ยมชม

มันเป็นค่านิยมที่ผิดๆของคนไทยเราครับ......ไม่เคยใช้ ไม่เคยลอง ยังบอกว่าดีและไม่ดีได้เลย เพียงเพราะ " เขาว่า" นี่แหละ มันจะกลับตาลปัตรกับนานาชาติเขาหน่อยสำหรับประเทศไทย.....ศูนย์น้อยยอมรับครับ(เข้าศูนย์กันทุกวันหรือเปล่าถึงกังวลนัก).....ศูนย์บริการไม่ดี(ยอมรับว่ามีดีมั่งไม่ดีมั่งแล้วแต่ที่...เหมือนกันทุกยี่ห้อ)....อะหลั่ยแพง(ไม่รู้เอาอะไรมาเปรียบเทียบว่าแพงหรือถูกกว่ากัน มันต้องเอาค่าเฉลี่ยในการบำรุงรักษามาวัดกันถึงจะถูก).....โอ๊ยสารพัดที่จะนำมาว่า....ถ้าไม่แน่จริงหรือห่วยแบบที่เขาว่า(นิสัยคนไทย) มันอยู่ไม่ได้หรอกครับ....รถกระบะบางยี่ห้อขายดิบขายดีที่เมืองไทย แต่ต่างประเทศแทบขายไม่ออกก็มีลองศึกษาดูครับ

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ** เงินอยู่กับเรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา **

คนที่เป่าหู เขาใช้อะไรอยู่หล่ะครับ ส่วนมากคนใช้รุ่นไหนอยู่ก็จะบอกว่ารุ่นนั้นดี

อยากรู้อันไหนดีจริง ต้องไปทดลองขับครับ ลองทางยาวๆ ลองเบรกแรงๆ ลองเลี้ยว ลองเลี้ยวขณะเบรก เขาบอกว่าอันไหนไม่ดีลองแบบนั้นเลยครับ ทุกยี่ห้อ จะได้รู้ ดีไม่ดีจะได้ไม่โทษใครเขาครับ
    ถูกต้องที่สุดครับ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ต้องยอมรับว่าไทรทั่นไม่ใช่รถตลาด ทำให้บุคคลสามัญชลธรรมดาไม่ค่อยสนับสนุน...
    แต่ถ้าได้อยู่บนท้องถนน...ระหว่าง วิโก้ ดีแมค และ ไทรทั่น
    ผมยอมรับเลยว่า สาวๆต้องมองไทรทั่นเป็นอันดับแรก

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

ว่าแต่คนที่เป่าหูนี่ เขาเป็นคนจ่ายตังค์ให้เราหรือเปล่า ถ้าไม่ จะสนใจ....ไปไย

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Smile Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

เป็นแฟนพันธุ์แท้มิตซุมาตลอด ก็เลยไม่ติดใจอะไรรับได้เสมอ แต่เพื่อนเคยขับไทรทันแล้วมาเปลี่ยนเป็นวีโก้ เค้าบอกว่าคนละเรื่องกันเลยกับความนิ่ม, หนึบ ซึ่งอันนี้ต้องลอง ต้องลอง....ด้วยตัวเองจะดีที่สุด

sup
    ผู้เยี่ยมชม

ลองขับดูดีกว่าครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผมเดาได้เลยว่าคุณไปคุยกับคนที่เพื่งมีรถคันแรกในชีวิต แล้วก็เป็นสีบรอนด์เงิน-บรอนด์ทองถูกรึอป่าว ใช่โตต้ากับอีซูไหม คุณkitjang ลองเข้าไปดูปัญหาของค่ายอื่นๆก็ไม่ค่อยโสภาเท่าไหร่หรอกครับผมว่า...คิดเอาเองก็แล้วกัน...แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้น่าจะรองานมอเตอร์โชว์ดี่กว่ามั้ง...เผื่อมีอะไรดีๆมาให้ดูใหม่ๆ
    ลองเข้าไปอ่านดูครับจากหน้า8 - 12 http://www.weekendhobby.com/offroad/...page=8&id=3178

User ID
    2157
    Status
    โพส
    118

ไอ้ตอนซื้อถ้ามีเงินอีกซักนิดก็จะออกรุ่นเดียวกับคุณแล้ว ตอนนี้ได้ออกแค่ Plus 4 ประตู M/T ตอนผมซื้อผมไม่เคยลองขับด้วยซ้ำไปซักยี่ห้อหนึ่ง ผมพิจารณาจาก
    1. รูปลักษณ์
    2. วัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ประกอบรถ
    3. ความสมเหตุสมผลของราคา
    4. ความแรงของเครื่องยนต์ (เป็นเรื่องท้ายๆ เพราะน้อยครั้งที่จะขับเร็ว)
    5. ผ่านความเห็นชอบจาก ผบ.ทบ. (แต่รู้สึกข้อนี้น่าจะมาเป็นที่หนึ่งนะ 5555)

ฉะนั้นผมว่าเราชอบอย่างไหน ยี่ห้ออะไร เลือกตามใจเราเถอะครับ เพราะเราเป็นคนขับเอง ถ้ามันขัดกับความรู้สึกตั้งแต่เลือกซื้อแล้ว พอได้มาจริงๆ มันก็จะมีข้อติ ไปเรื่อยครับ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

[quote=kanoktg;123599]ต้องยอมรับว่าไทรทั่นไม่ใช่รถตลาด ทำให้บุคคลสามัญชลธรรมดาไม่ค่อยสนับสนุน...
    แต่ถ้าได้อยู่บนท้องถนน...ระหว่าง วิโก้ ดีแมค และ ไทรทั่น
    ผมยอมรับเลยว่า สาวๆต้องมองไทรทั่นเป็นอันดับแรก[/quote]
    แน่นอนอยู่แล้ว น้า....สาวไหน ๆ ก็ต้องมอง.............แน่นำนิด ไม่ต้องติดฟิล์มมืดนะ มองจนเหลียวหลังเลยแหละ..
    มีเวลาก็ศึกษาไปแล้วกันว่า แบบไหนดี.....แต่อย่างว่าละ ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ดีกันคนละอย่าง.......แล้วข้อเสียละ..??????
    เอาใจคนใช้คนขับชอบแล้วกันนะจ๊ะ....

User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

เจ้าต้าเห็นคนใช้กันเกลื่อนเมือง ของเขาคงดีจริง
    ส่วนผมเห็นเจ้าต้าบ่อยเลยเบื่อ เจ้าตั้นดีกว่า มองยังไงก็ไม่เบื่อ มองทั้งวันก็ไม่เบื่อ
    ปล.ด้วยความภาคภูมิใจ

Love Triton
    ผู้เยี่ยมชม

สมัยก่อน ตอนซื้อ สตารด้า ก็มีคนติ แบบนี้ แต่ผม ถ้าอยากได้แล้วจะเอาซะอย่าง

เอามาใช้ ก็บอกตรง ๆ ว่า ดีกว่า ไทเกอร์ ในยุคนั้น ซึ่งเป็นคู่แข่งกัน (ของผม ขับ 4 ที่เป็นทูโทน)

พอจะออก ไทรทัน (ใช้สปอร์ตไรเดอร์ แล้วขายไป) คนอื่นก็บอก ไม่สวย กินน้ำมัน ขายต่อ

ราคาตก เหมือนปลัดขิก แต่ผม ไปลองเทสไดร์ เทียบกับ บีที 50 สรุป ออกไทรทันครับ

718000 ได้ส่วนลด ตั้ง5.5 หมื่น คิดดู เหลือแค่ 668000 คิดดูครับ 4 ประตู ขับ 4 ราคา

แค่นี้ ไม่ออกก็โง่แล้ว บีที หรือ ฟอร์ด ยังได้แค่ แคป เอง แถม ไม่ได้ขับ 4 ด้วย...

หลังจาก ใช้เจ้าทัน ไป สักพัก ขายให้ น้องในเวป เขามารับไปดูแลต่อ ผมไปออกเจ้าโก้ 3.0

4ประตู ออโต้ ตัวท๊อป ... 874000 โอ้โห... ขับงี้ต่างกันเลย ไม่กล้าขับเกิน 140 เลย

แต่เจ้าต้น ผมเหยียบ 170 สบาย ๆ แถม น้ำมัน ประหยัดกว่า เจ้าโก้ อีกมาก ตอนนี้ หันมา

ใช้ วีออส ครับ เพิ่งออกมาได้ 2 เดือน กะว่า ถ้าต้นปีหน้า เศรษฐกิจดี จะคว้า เจ้า ปาเจโร่

มาครอบครองแน่นอน

preechakorn
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อเสียที่ยังแก้ไม่ตก คือ ศูนย์บริการนี่แหละครับ
    แต่ ก็ไม่ใช่ทุกศูนย์หรอกครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอมา ดีครับ ยืนยันได้
    และไอ้ศูนย์ที่ดี ๆ เท่าที่เจอมาก็จะเป็นศูนย์ขนาดกลาง ๆ ครับ
    ไม่ใหญ่มาก ไม่เล็กเกินไป

แต่เรื่องศูนย์น้อยไม่น่าเป็นปัญหาครับ เพราะที่เมืองชล ผมเจอศูนย์อื่น ก็จะเจอศูนย์ Mitsu ด้วยเช่นกัน

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณความเห็นหลายๆท่านครับ
    แบบนี้ คงมีเจ้าตั้นเพิ่มมาอีกหนึ่งคันแน่เลยครับอิอิ
    ผมก็ว่าบางคนพูดก็ถูกนะ มิตซูไม่ใช่รถตลาด เพราะผมคงไม่เอา
    ไปขนของที่ตลาดแน่เลย หุหุ
    เดี๋ยวมอเตอร์โชว์ จะให้แม่ไปนั่งดูเจ้าซุ กะเจ้าตั้น แกจะชอบอะไร

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

เคยใช้แต่มิตซู ตั้งแต่ไซโคลน ยัน ไทรตัน เลยไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นดีหรือไม่ดีครับ รู้อย่างเดียวว่า อยากได้ก็ซื้อครับ ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย เพราะไม่ค่อยสนใจกับเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ รถยังติด ก็ไปต่อ น้ำมันหมดก็เติม ไม่เคยเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นครับ

บางทีเราเปรียบเทียบมากไป รู้เรื่องเครื่องยนต์และระบบมากไป เสียงดังนิด ๆ หน่อย ๆ กังวลมากไป สิ่งเหล่านี้แหละครับ ที่ทำลายความเชื่อมั่นของเราเอง ซื้อในสิ่งที่เราอยากได้ แล้วเราจะมีความสุขกับมัน อย่ายึดติดกับการเปรียบเทียบครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้