หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

gobzillaa
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

ผมก็จะออก plus 4ประตู A/T คุณkitjang ออกจากที่ไหนครับ และได้ส่วนลด+ของแถมอะไรบ้าง รบกวนเมล์บอกหน่อยนะครับ ผมจะได้ลองเทียบดูกับที่ผมถามมา

gobzillaa@yahoo.com

ขออนุญาติก๊อปปี้ข้อความข้างบนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

อยากซื้อมาขายต่อ เลือก คูโบต้า คับ
    อยากแรงซื้อ Posche
    อยากประหยัด นั่งรถเมล์
    อยาก เท่ห์ เลือก Triton

User ID
    25512
    Status
    โพส
    264

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

ใช้มิตรซูตั้งแต่ม6เริ่มจากอีคาร์ ต่อมาท้านเบนช์. ต่อมาซีเดียล่าสุดทำเป็นอีโว8แล้ว. และล่าสุดนำ้ท่วมออก4ประตูพลัสอีกหนึ่ง ไม่เคยเปลียนแปลง

TTC-02056 TTC-Member
    User ID
    10698
    Status
    โพส
    879

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

รถจะอยู่กับเราอย่างน้อยก็4ปีขึ้นไป ทุกๆคนอยากได้สิ่งที่ดีที่สุด ผมเป็นคนนึงที่เลือกเจ้าตั้นพลัสนี่แหละครับ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง
    อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ

ที่ว่ากินน้ำมันผมว่าไม่จริง ส่วนตัวแล้วพอใจม๊ากกกกกในอัตราสิ้นเปลื่อง เนื่องจากเห็นวีโก้รุ่นพรีฯ กับD-Max Hr เครื่่อง2.5ด้วยกันน่ะั
    กินพอกัน บางคันกินกว่าอีก ที่แน่ๆน่ะ เจ้าตั้น(หมายถึงPlus4ประตู) นิ่มมากๆๆครับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

พี่ผมก็เเนะนําให้ ออก ดีเเมค กับ วีโก้ เเชมป์
    ส่วนตัวผมใช้มิตซูมาตลอด ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
    ก็เลยตัดสินใจเอาไทรตัน เพราะตังค์ของเรา
    ถ้าคิดว่าซื้อมาเเล้วขายต่อ ก็พอๆกันครับ
    ส่วนตัวชอบมิตซูครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ใหม่ๆดีทุกคัน นานไปเก่าทุกคัน ปัญหานั่นปัญหานี้ก้จะตามมา
    กินน้ำมันก็คงไม่กินจนน่าเกลียด
    0 ไม่ดีก็มี ดีก็เยอะ ค่ายอื่นก็คงไม่ต่างกัน เท่าใหร่ แค่เยอะกว่า
    ปัญหาต่างๆก็มีพอให้รำคาญใจ (จนชิน) แหนบดังมั่ง รุ่นอื่นก็ได้ยินนะ
    ของใช้งานมันต้องเสื่อกต้องสึก

เลือกเอาตามใจชอบเถอะครับ
    ส่วนอยากได้มาจอดบ้านทุกรุ่นเล้ยยยย 5555++

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

รถทุกคันมีทั้งดีทั้งข้อเสีย เงินเราอยู่ที่เราครับ

User ID
    1547
    Status
    โพส
    77

ตอนที่ผมจะซื้อ Plus 4 Doors ก็มีทั้งพ่อตัวเองและพ่อตา บอกว่ามิตซูมันไม่ค่อยดีนะ อีซุซุ ดีกว่า
    แต่พอออกมาเห็นตัวจริง + ลองขับ เค้ากลับชมไม่ขาดปากทั้งคู่เลย แถมไปคุยให้เพื่อนบ้านฟังอีกต่างหาก

ที่สำคัญนะ ชอบเอารถเราไปขับบ่อยๆ โดยเฉพาะเวลาที่เติมน้ำมันไว้เต็มถังแต่เวลาน้ำมันตกขีดนี่ไม่จับกันเลยแฮะ -_-"

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

คันไหนอยู่กับเราแล้ว ทำให้เรามีความสุข คันนั้นแหละใช่แล้วน้า

User ID
    15815
    Status
    โพส
    37

คุณดูจำนวน สมาชิก คนที่หลง เจ้าไทรทัน ดิ ว่ามันเยอะขนาดไหน

.... แค่คนตอบกระทู้ท่านก็ ปาเข้าไป 6 หน้าแล้ว ...
    แล้วตัดสินใจได้หรือยัง ว่า ไทรทันดีหรือไม่ดี

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

จัดไปพลัส4ประตูครับ ผมก็เคยใช้พลัสอยู่เกือบห้าปีครับ ขายแล้วก็ซื้อปาเจโร่ครับ อิอิ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ตอนที่ผมจะซื้อ Plus 4 Doors ก็มีทั้งพ่อตัวเองและพ่อตา บอกว่ามิตซูมันไม่ค่อยดีนะ อีซุซุ ดีกว่า
    แต่พอออกมาเห็นตัวจริง + ลองขับ เค้ากลับชมไม่ขาดปากทั้งคู่เลย แถมไปคุยให้เพื่อนบ้านฟังอีกต่างหาก

ที่สำคัญนะ ชอบเอารถเราไปขับบ่อยๆ โดยเฉพาะเวลาที่เติมน้ำมันไว้เต็มถังแต่เวลาน้ำมันตก ขีดนี่ไม่จับกันเลยแฮะ -_-"
    ของผมคล้ายของน้าเลยครับ แต่เป็นพ่อแฟนยังไม่ใช่ตา ตอนแรกพูดทำไมซื้อยี่ห้อนี้ แต่พอได้ขับแล้วติดใจ ผมกลับบ้านที่ไรไม่ยอมใช้รถตัวเอง(dmax) หาเรื่องใช้รถผมตลอด

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

จากตอนนั้น ถึงตอนนี้ เจ้าของกระทู้ออกรถยี่ห้อไรครับ ฮ่าๆๆๆ

User ID
    25822
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    จากตอนนั้น ถึงตอนนี้ เจ้าของกระทู้ออกรถยี่ห้อไรครับ ฮ่าๆๆๆ
    เฟอร์รารี่2คัน แลมโบกีนี3คัน ส่วนผมยังเดินอยู่เลย จองรถตั้นไว้ชาตินึงแล้ว ยังไม่ได้ 5555

User ID
    27123
    Status
    โพส
    221

ผมผลิตวีโก้แต่ผมซื้อพัลส4dคิดละกัน5555แล้วแต่คนชอบห้ามกันไม่ใด้ครับ

User ID
    24438
    Status
    โพส
    81

ตกลง ออกยี่ห้อไหนล่ะนี่นานแล้ว แต่อยากนั่งกระบะ แต่นุ่ม หนึบ ทดลองขับก่อนก็ได้ แล้วตัดสินใจเอง นานๆ หมื่นโล เข้าศุนย์ที ไม่ต้องรอคิว หาข้อมูลเพิ่มเติมเอานะครับ แล้วจะรู้ว่า รู้ได้เฉพาะตน ไม่ให้ใครมาบอกว่ายี่ห้อนุ้นดียี่ห้อนั้นไม่ดี ชอบอย่างไหนก็ทดลองขับเลยจะดีกว่า ลางเนื้อชอบลางยา

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

ตอบเรื่องศูนย์บริการน้อยนะครับ
    "ก็รถมันดีไม่ต้องเข้าศูนย์บ่อย ศูนย์มันก็เลยน้อยไงครับ ไม่ต้องมีศูนย์ยังได้55"
    "ค่ายอื่นเค้าปัญหาเยอะ ก็ต้องมีศูนย์ให้พอเพียงที่จะแก้ จริงมั๊ย อิอิ"
    (เข้าข้างตัวเอง 55 )

2สามีภรรยาวัยเกษียณอายุ เอาไทรทั่น4ประตูสีดำไปล้าง เจอเด็กหนุ่มรุ่นหลานขับวีโก้4ประตูสีดำเข้ามาล้างเหมือนกัน
    รถทั้งสองคันจอดต่อท้ายกัน เรานั่งมองเปรียบเทียบแบบกลอกตาไปมา ระหว่างสองคันนี้ มองยังไง ไทรทั่นก็สวยกว่า
    เด็กหนุ่มนั่นก็มองรถเราเช่นกัน จนกระทั่งล้างและเคลือบสีเสร็จ เด็กหนุ่มนั่นถามว่า
    "รถป้าหรอครับ ออกมาเท่าไรครับเนี่ย"
    "804,000 ออโต้ ชอบหรอ"
    "ครับ เทห์ดี"
    "อ้าวแล้วทำไมไปเอาวีโก้มาล่ะ"
    "ตอนนั้นยังไม่มีรุ่นพลัสครับ"

ปล.หลานเขยเป็นคนชอบรถและเล่นรถเป็น มาลองขับบอกว่าเบาะนิ่ม นั่งสบาย
    ดูจากรอบวิ่ง ประหยัดกว่าวีโก้แคปอีก อยากได้สักคัน

ปู่กะย่านั่งยิ้มอย่างภูมิใจ 555 ถึงจะแก่ยังไงก็ยังมีไฟอยู่

ชื่อ:  รถใหม่.jpg
ครั้ง: 193
ขนาด:  136.8 กิโลไบต์

ตอนนี้อยากได้ฝาครอบกระบะ เบื่อตอนซื้อกับข้าวต้องหิ้วมาวางไว้เบาะหลังก่อน มิเช่นนั้นโดนขโมย
    ไปแม็กโคร ก็ต้องหากล่องไปใส่ เจอแดดร้อนๆอีก
    ถ้ามีฝาครอบคงจะดีไม่น้อยเลย...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 28-04-2012 เมื่อ 11:58

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

01/03/2009 - 28/04/2012 เเล้วตกลงน้าเค้าออกรถอะไรครับ.......

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้