สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

mcmananma
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up แนะนำอู่ซ่อมMitsu - เป็ด service - บางกรวย นนทบุรี

แนะนำอู่ครับ ชื่อ เป็ด เซอร์วิส (ข้างไปรษณีย์บางกรวย)

เจ้าของชื่อพี่เป็ด เป็นอดีตหัวหน้าช่าง Mitsu สาขาปิ่นเกล้า แล้วออกมาเปิดอู่เองครับ

รถผมซ่อมกับแกประจำเหมือนกัน ซ่อมกันจนสนิทกันเลย (มีสมาชิกthaitritonclubอีกหลายท่านก็ทำที่นี่ เห็นยังไม่มีใครนำมาลง เลยขอแนะนำซะหน่อย)

(พี่เขาทำถูกจริงๆครับ อะไรซ่อมได้ซ่อมไม่เปลี่ยนเลยเหมือนอู่อื่นๆ อะไหล่ไหนควรแท้หรือใส่เทียมได้ แกให้คำปรึกษาได้หมด หรือถ้าใครหาอะไหล่ได้ถูกกว่าพี่เค้าก็หามาเองได้เลย)

ใครอยู่แถว ตลิ่งชัน ราชพฤกษ์ บางกรวย นนทบุรี พระราม5 บางพลัด พระราม7 ก็เชิญนะครับ อู่อยู่ข้างหลังร้านล้างรถ วอช คลับ คาร์แคร์ (ข้างไปรษณีย์บางกรวย)

ที่อู่รับทำก็ วางเครื่อง ซ่อมเกียร์ออโต้ ซ่อมเครื่อง+ช่วงล่าง และอื่นๆอีกมากมายครับ ทั้งรถNA/TURBOและ4x4นะครับ

อ่อ! ใครอยากล้างโคม หรือติด relay ไฟหน้า ก็ติดต่อพี่เขาได้เลยครับ แต่โทรไปก่อนนะเพราะถ้างานเยอะแกอาจจะไม่ว่างล้างโคมให้

เปิดอังคารถึงอาทิตย์นะครับ วันจันทร์แกหยุด โทร.สอบถามแกก่อนนะครับ (เพราะรถเยอะมาก เต็มอู่เลย โดยเฉพาะมิตซู)

เบอร์โทร.ช่างเป็ด 081-619-0261

ปล.ลองเข้าไปคุยกับพี่เค้าที่อู่ก่อนก็ได้ครับ แล้วคุณจะติดใจเหมือนผม หาช่างใจเค้าใจเราได้ยากนะครับ

http://www.lancer-club.net/forum/ind...?topic=54257.0

jktautopart
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แนะนำอู่ซ่อมMitsu - เป็ด service - บางกรวย นนทบุรี

JKT AUTOPART จำหน่ายอะไหล่รถยนต์ทุกชนิด ราคาถูก จัดส่งอย่างรวดเร็ว

จ.กิตติยนต์ แหล่งรวบรวมและจัดหาอะไหล่รถยนต์ทุกชนิดและทุกยี่ห้อ ของใหม่และของเก่า เปิดดำเนินกิจการปี 2526 เป็นผู้จัดส่งอะไหล่ให้กับร้านขายอะไหล่และอู่ซ่อมรถยนต์ในต่างจังหวัดและปริมณฑล ได้สร้างภาพลักษณ์และความน่าเชื่อถือที่ดี มาตลอดระยะเวลา 25 ปี ตอนนี้เราจะมาสร้างสิ่งนั้นให้กับลูกค้าทางอินเตอร์เน็ต (www.jktautopart.com)

ทำไมต้องซื้ออะไหล่กับ JKT AUTOPART
    • JKT AUTOPART ขายราคาที่ถูกกว่าร้านขายอะไหล่ทั่วไปและอู่ซ่อมรถยนต์ ทำไมท่านไม่เอากำไรที่ร้านขายอะไหล่และอู่ซ่อมรถยนต์ได้รับจากท่าน มาเป็นส่วนลดในอะไหล่ที่ท่านต้องการโดยการซื้ออะไหล่จากเรา(www.jktautopart.com)
    • JKT AUTOPART มีบริการจัดหาอะไหล่ให้ท่านตามที่ท่านต้องการ สำหรับท่านใดที่สนใจสินค้าและบริการ สามารถโพสข้อความทิ้งไว้ที่เว็บบอร์ด หรือส่ง E-mail โดยตรงมาที่ jktautopart@hotmail.comหรือเข้ามาทาง (www.jktautopart.com)

ให้เราได้รับใช้ท่าน

JKT AUTOPART

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: แนะนำอู่ซ่อมMitsu - เป็ด service - บางกรวย นนทบุรี

อยู่บางกร่างคร้าบบบ....ไม่รู้ว่าร้านน้าเค้า รับของสินทรัพย์ประกันรึเปล่าน๊า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    อยู่บางกร่างคร้าบบบ....ไม่รู้ว่าร้านน้าเค้า รับของสินทรัพย์ประกันรึเปล่าน๊า
    ไ่ม่รู้จักดูซะบ้าง. เฮ้อ....เจ้าของกระทู้เข้ามาโพสไม่ได้แล้ว ...
    เบอร์ก็มีลงทุนหน่อยตาเอ๋.ฟรีเด้อ ..งก...เบอร์โทร.ช่างเป็ด 081-619-0261

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    โทรศัพท์ไปซิเขามีเบอร์ ตาเขียว หางไหม้

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ไ่ม่รู้จักดูซะบ้าง. เฮ้อ....เจ้าของกระทู้เข้ามาโพสไม่ได้แล้ว ...
    เบอร์ก็มีลงทุนหน่อยตาเอ๋.ฟรีเด้อ ..งก...เบอร์โทร.ช่างเป็ด 081-619-0261
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    โทรศัพท์ไปซิเขามีเบอร์ ตาเขียว หางไหม้
    โหห เป็นชุดเลยตรู ....

User ID
    15332
    Status
    โพส
    48

พี่เป็ดแกถนัดซ่อมเครื่องดีเซลด้วยหรือครับ

เห็นแต่ อีโว เต็มอู่เลย

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำอู่ซ่อมMitsu - เป็ด service - บางกรวย นนทบุรี

อู่ระดับอยู่แล้วครับ อู่นี้ ยังมี mitsu only ด้วย อิอิ

User ID
    6880
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำอู่ซ่อมMitsu - เป็ด service - บางกรวย นนทบุรี

น่าลองว่าจะไปเช็คระยะ แสนโลรับหรือเปล่าว่าจะเปลี่ยนสายพาน

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

ตามที่โทรคุยเมื่อกี้นะครับ รายการสายพานราวลิ้นทั้งหมด สายพานหน้าหม้อน้ำ กรองอากาศ (อะหรั่ยลด 15%) พรุ่งนี้สายๆประมาณ 10 โมงเช้าจะเข้าไป

เนื่องจากวันนั้นหนูเข้าช่องแอร์ เลยไปไม่ได้ วันนี้เลยต้องมา mitsu only
    ชื่อ:  IMG_20130205_122423.jpg
ครั้ง: 10632
ขนาด:  267.5 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย weera2515 : 05-02-2013 เมื่อ 12:33 เหตุผล: เปลี่ยนวัน-เปลี่ยนอู่

User ID
    38608
    Status
    โพส
    31

น้ามีท่อแทนแคทตัว116หรือเปล่าคับถ้ามีราคาเท่าไหร่คับ ถ้าไม่มีแถวบางกรวยพอจะมีที่แนะนำไหมคับ ขอบคุณคับ

User ID
    33800
    Status
    โพส
    102

ไปมาแล้วครับ ไม่มี triton เลยครับ

ข้อมูลกระทู้