หน้า 3 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 338

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    385
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parkpoom ดูโพส
    ไม่แน่ใจว่าคุณ ap107 เติมน้ำมันที่ลิตรละเท่าไหร่นะครับ แต่วันนี้เวลานี้ผมเช็คราคาน้ำมัน ของปตท.ดูแล้วตาม Link นี้นะครับ http://www.gasthai.com ราคาน้ำมันดีเซลอยู่ที่ลิตรละ 29.14 บาทระยะทางถ้าวิ่งได้ตามที่คุณ ap107 ทดสอบมาจริง จะอยู่ที่ 15 Km./L.คิดเป็นค่าน้ำมันต่อ Km. จะเท่ากับ 29.14 / 15 = 1.94 Baht/Km.ถ้าได้ตามนี้จริงก็ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง+ติดแก๊สหลอกครับ ขับแบบเดิมก็ประหยัดอยู่แล้วครับ เก็บเงินไว้แต่งรถดีกว่าครับ ส่วนตัวผมเองผมที่ลงเครื่อง แล้วติดแก๊สเพราะว่าเมื่อตอนเด็กมีความตั้งใจว่าถ้าจะมีรถสักคันผมต้องใช้เครื่อง JZ ให้ได้ครับ เพราะผมชอบมากๆ เครื่องมันมีเสน่ห์ดีครับ แล้ววันนึงผมก็ทำสำเร็จแต่กว่าจะสำเร็จก็มาเจอช่วงน้ำมันแพงครับ แล้วจากที่เคยทดสอบแล้ว ค่าน้ำมันตกที่กิโลละ 4.17 Baht/Km.(แก๊สโซฮอล์ 95) จึงทนค่าน้ำมันไม่ไหวจึงต้องหาพลังงานทดแทนโดยหันมาพึ่งแก๊ส(LPG)นี่แหละครับ ผลที่ได้คือ 1.71 Baht/Km.ต่างจากการใช้น้ำมันถึง 2.46 บาทเลยหละครับ แค่นี้ก็ถึงว่าเป็นที่พอใจเป็นอย่างมากแล้วครับผม
    ประหยัดไป Km. ละ 1 บาท 100 Km. ก็ 100 บาท ก็อยากติดแก๊สอยู่มาก บางช่วงขัยเยอะ ค่าน้ำมันเดือนเป็นหมื่น แต่ตอนนี้อยู่บ้านเลี้ยงเจ้าตัวเล็ก ประหยัดไปได้เยอะเลย อิอิ อีกอย่าง ขับบางทีก็ได้ไม่ถึง 15 Km/L 14 บ้าง 13 บ้าง แต่ 18 ก็เคย ตอนไประยอง ขับยาว รถไม่ติด

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

วันเสาร์ที่23 ก.พ นี้ใครไปมังเนี่ยจะได้มาคุยกันครับ รู้สึกว่ามีผมกับคุณป๋อมแล้วนะ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

อ้อลืมไป คุณป๋อมอู่พี่โก้นัดไปเปลี่ยนตัวอะไรสักอย่างแถวท่อร่วมไอดีวันอาทิตย์นี้ครับ

parkpoom
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ป๋อม เป็นไงบ้างครับ หลังจากจูนไปแล้วประหยัดขึ้นหรือเปล่าครับ แจ้งด้วยแล้วจะไปไหนกันเหรอครับน่าสน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    อ้อลืมไป คุณป๋อมอู่พี่โก้นัดไปเปลี่ยนตัวอะไรสักอย่างแถวท่อร่วมไอดีวันอาทิตย์นี้ครับ

วันอาทิตย์ เค้าไม่หยุดหรือครับ ปรกติจะหยุดนะครับ
    ----------->>วันเสาร์เจอกันคร๊าบบ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 21-02-2008 เมื่อ 21:50

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parkpoom ดูโพส
    พี่ป๋อม เป็นไงบ้างครับ หลังจากจูนไปแล้วประหยัดขึ้นหรือเปล่าครับ แจ้งด้วยแล้วจะไปไหนกันเหรอครับน่าสน
    ยังไม่ได้จูนอะไรมากครับ กะว่าวันจันทร์25 จะเริ่มครับ หลังกลับจาก TTC Korat Meeting #3" 23-24 ก.พ. ผมฝากไฟล์ไว้ให้คุณจิ๊บด้วยนะครับ

parkpoom
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    ยังไม่ได้จูนอะไรมากครับ กะว่าวันจันทร์25 จะเริ่มครับ หลังกลับจาก TTC Korat Meeting #3" 23-24 ก.พ. ผมฝากไฟล์ไว้ให้คุณจิ๊บด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับพี่ป๋อม สำหรับข้อมูลและโปรแกรม อิอิ

TRITONPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

ถามนิดนึงนะครับ ว่ารถใหม่ๆเอาไปวางเครื่อง J กันแบบนี้ เครื่องเก่ามันพังแล้วหลอครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TRITONPLUS ดูโพส
    ถามนิดนึงนะครับ ว่ารถใหม่ๆเอาไปวางเครื่อง J กันแบบนี้ เครื่องเก่ามันพังแล้วหลอครับ
    ยินดีครับ คือว่า เครื่องเก่าไม่ได้พังหรอกครับ แถมเครื่องเก่ายังขายได้และมีราคาด้วยครับ แต่โดยส่วนตัวผมเองชอบความแรงนิดนึงครับ เลยอยากเปลี่ยนเครื่อง และเครื่องแรงก็กินเชื้อเพลิงมากครับ ก็เลยหันมาใช้GAS ก็ประหยัดดีครับ(ถ้าถามว่าประหยัดกว่าเท่าไหร่ก็ประมาณโลละ1บาทครับแต่ทีได้แถมมาคือความแรงครับ) ส่วนความคิดเห็นท่านอื่นลองสอบถามดูนะครับ

ขอบคุณครับพี่ป๋อม สำหรับข้อมูลและโปรแกรม อิอิ
    ไม่เป็นไรครับแบ่งปันกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    ยินดีครับ คือว่า เครื่องเก่าไม่ได้พังหรอกครับ แถมเครื่องเก่ายังขายได้และมีราคาด้วยครับ แต่โดยส่วนตัวผมเองชอบความแรงนิดนึงครับ เลยอยากเปลี่ยนเครื่อง และเครื่องแรงก็กินเชื้อเพลิงมากครับ ก็เลยหันมาใช้GAS ก็ประหยัดดีครับ(ถ้าถามว่าประหยัดกว่าเท่าไหร่ก็ประมาณโลละ1บาทครับแต่ทีได้แถมมาคือความแรงครับ) ส่วนความคิดเห็นท่านอื่นลองสอบถามดูนะครับ
    เดี๋ยวขอดูของจริงที่มีทติ้งที่วังน้ำเขียวหน่อยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เดี๋ยวขอดูของจริงที่มีทติ้งที่วังน้ำเขียวหน่อยนะครับ
    ได้เลยครับ

User ID
    1765
    Status
    โพส
    583

น่าทึ่งจัง

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ส่วนของผมที่เปลี่ยนเครื่องเพราะต้องการประหยัดครับ ลองเครื่องเดิมติดแก๊สแล้วไม่เหมาะ เลยเอาไปวางเครื่อง คันเก่าผมวางเจมา 3 ตัวแล้วเครื่องไม่มีปัญหาแต่มีปัญหากับอู่ที่วางครับอย่างอื่นเหมือนที่คุณป๋อมคิดครับ ส่วนเครื่องเดิมไม่มีปัญหาครับแต่เราไม่มีทางที่จะหาคนซื้อที่จะซื้อเครื่องของเราในราคาหน้าร้านครับ ท่าคิดไม่มากก็ไม่มีปัญหาครับ อ้อยินดีที่ได้รู้จักนะครับน้องขาวมุข

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

เมื่อวานผมกลับมาก่อนเจอโจทย์เลยยี่ห้อที่บ้ากำลังนะ แต่ผมขับเร็วอยู่แล้วมองไปข้างหลังเห็นมาตามถ้าจำไม่ผิดเป็นขับ4 สี่ประตูนะเล่นกันอยู่นานเหมือนกันแต่บอกจริงๆนะถ้าวิ่งกันโล่งๆ ผมให้เสมอกันแต่ดูเค้าไม่ค่อยกล้านะ แต่อัตราเร่งเค้าดีนะมาแซงทีเผลอ
    เจอคุณป๋อมหน่อยไม่ได้เนอะ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ลืมเล่าเรื่องไปแรลลี่มา เมื่อวาน สนุกกับการหลงทางครับ อาศัยว่าเครื่องแรงเลยตามทันแต่ก็ถึงเป็นคันสุดท้ายตามเบอร์ที่ได้รับครับ เกมก็ไม่ได้เล่นเพราะไปคนเดียว แล้วก็แวะกินตลอดทางแต่ดีครับได้เพื่อนใหม่พี่ๆน้องๆที่น่ารักทุกคันและทุกคน

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนหนึ่งของที่มาของเครื่อง Jz

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    เมื่อวานผมกลับมาก่อนเจอโจทย์เลยยี่ห้อที่บ้ากำลังนะ แต่ผมขับเร็วอยู่แล้วมองไปข้างหลังเห็นมาตามถ้าจำไม่ผิดเป็นขับ4 สี่ประตูนะเล่นกันอยู่นานเหมือนกันแต่บอกจริงๆนะถ้าวิ่งกันโล่งๆ ผมให้เสมอกันแต่ดูเค้าไม่ค่อยกล้านะ แต่อัตราเร่งเค้าดีนะมาแซงทีเผลอ
    เจอคุณป๋อมหน่อยไม่ได้เนอะ
    โบเลยพี่หนุ่มยังงี้ต้องโบอัดNOS

ลืมเล่าเรื่องไปแรลลี่มา เมื่อวาน สนุกกับการหลงทางครับ อาศัยว่าเครื่องแรงเลยตามทันแต่ก็ถึงเป็นคันสุดท้ายตามเบอร์ที่ได้รับครับ เกมก็ไม่ได้เล่นเพราะไปคนเดียว แล้วก็แวะกินตลอดทางแต่ดีครับได้เพื่อนใหม่พี่ๆน้องๆที่น่ารักทุกคันและทุกคน
    ครับสนุกดีอยากไปอีกครั้งหน้าจะไม่พาลูกไปแล้ว อิอิ จะได้แรลลี่แบบเต็มๆหน่อย ครั้งนี้แย่ครับพกไป3งอแงกวนกันทำไรมะได้เลย

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

สุดยอดดดดดดครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้