หน้า 4 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 338

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

แค่นี้ก็เหลือๆแล้วน้องขาวมุข เมื่อกี้ดูรูปที่ไปแรลลี่มาน่าอิจฉาจังเสียดายไม่ได้ค้างด้วย คุณป๋อมผมไปเปลี่ยนถังมาแล้วครับเสียไปอีก 3000 สบายไปจะได้ไม่ต้องเติมบ่อย

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

คุณเต็มกับคุณจิ๋บน่าจะไปด้วยนะสนุกจะตายหลงทางเนี่ย อิ อิ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ถ้ามีเวลานัดกันไปนั่งคุยกันแถวนี้ก็ได้ บางแสนหรือพัทยาก็ดีนะ ถนนโล่งดี ฮ่าๆ ขาวมุขด้วยเน้อะ

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

คณป๋อม..ทนอีกนิดครับ.เดี๋ยวพอลูกๆโตจะได้มีคนช่วยหา Rc เหมือนผมไงครับ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    คุณเต็มกับคุณจิ๋บน่าจะไปด้วยนะสนุกจะตายหลงทางเนี่ย อิ อิ
    555 สนุกดีครับ หลงทาง(อายเค้ามะล่ะ J 2คัน หลงทั้ง2คัน แถมยังไร้อันดับอีก คิคิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ singh ดูโพส
    คณป๋อม..ทนอีกนิดครับ.เดี๋ยวพอลูกๆโตจะได้มีคนช่วยหา Rc เหมือนผมไงครับ..
    ครับพี่ตอนนี้กำลังอดทนอยู่ครับ ยังไงไว้คราวหน้าเจอกันนะครับพี่

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ไม่ได้พี่สิงห์แย่เลยนะพอหลงเจอพี่สิงห์ทุกทีเลยมีโอกาสเจอกันใหม่นะพี่ครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

คุณป๋อมของผมเป็นอะไรไม่รู้เมื่อเย็นอยุ่ก็เร่งไม่ได้น้ำมันปกตินะ แต่เครื่องไม่ดับนะครับไม่รู้เป็นอะไร พอจะทราบมังหรือเปล่า

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    คุณป๋อมของผมเป็นอะไรไม่รู้เมื่อเย็นอยุ่ก็เร่งไม่ได้น้ำมันปกตินะ แต่เครื่องไม่ดับนะครับไม่รู้เป็นอะไร พอจะทราบมังหรือเปล่า
    อ่านบทความไม่ค่อยเข้าใจคับ จากคำถาม ... แต่อาจจะเป็นกะ ปั้มติ๊ก ก้อได้คับ มันอาจเสื่อม มันสูบน้ำมันแรงดันไม่ถึงน่ะคับ ถ้าติดแก้สอยู่ลองวิ่งแก้สดูถ้าหายอาจเป้นกะปั้มคับ

parkpoom
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ป๋อมเป็นไงบ้างครับเรื่อง lamda ได้ลองใช้ของผมที่พี่ save ไปหรือยังครับเป็นไงบ้างอยากรู้ผลครับผม

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ถ้ามีเวลานัดกันไปนั่งคุยกันแถวนี้ก็ได้ บางแสนหรือพัทยาก็ดีนะ ถนนโล่งดี ฮ่าๆ ขาวมุขด้วยเน้อะ
    มีแผนการกันอยู่พี่ คุยกับพี่ป๋อมไว้แล้ว กำลังหาวันกับสถานที่อยู่ครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ครับได้ที่ๆจะไปแล้วบอกกันบ้างเน้อ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parkpoom ดูโพส
    พี่ป๋อมเป็นไงบ้างครับเรื่อง lamda ได้ลองใช้ของผมที่พี่ save ไปหรือยังครับเป็นไงบ้างอยากรู้ผลครับผม
    ยังไม่ได้ลองเลยครับ ตอนนี้ผมแก้เสียงดังเรียบร้อยแล้วครับไม่ใช่เป็นที่สายพานครับ เป็นที่ลูกปืนไดชาร์จครับ เปลี่ยน2ลูกหน้าหลังตอนนี้เครื่องเงียบมากๆเลยครับ ตอนทำช่างถอดขั้วแบตออก เลยต้องSETใหม่ แต่ผมลองSETแบบ ออโต้
    คือ สตาร์ทเครื่องเร่งเครื่อง3000Rpm(น้ำมัน) ค้างไว้ แล้วกดสับเปลี่ยนเป็นแก็สทันทีและยังคงเร่ง3000Rpm ต่อไป ค้างไว้อีก2นาทีครับ ตอนนี้ยังไม่หมดถังหมดแล้วจะมาแจ้งว่ากินกว่าเดิมมั๊ย หากคุณจิ๊บ เจอเหตุการที่ต้องถอดขั้วแบตออก ก้อใช้วิธีนี้ได้ครับ

Abitan
    ผู้เยี่ยมชม

เดิมทีผมก็ขับ triton และคิดจะวาง J โทรปรึกษาคุณ ป๋อมก็หลายครั้ง (จำได้มั๊ยครับชื่อ ต้น ครับ ที่ล่าสุดโทรไปถามเบอร์พี่หนุ่มโคราช ) แต่ไปๆมาๆก็ได้ A31 มาคันนึงวางเจมาแล้วก็เลยจัดการ ดมแก็ส ซะบอกได้เลยคุ้มและประหยัดดี ของผมแก๊สกับ น้ำ้มัน บูสเท่ากันที่ 9 Psi (หน่วยผมไม่แน่ใจ) ใ้ช้มิกซ์ 33 มิล นอกเมืองประมาณ 7.7 โลลิตร บูสเล่นตลอดทางแก้เซ็ง (กลับคนเดียว) ในเมือง กำลังทดสอบ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ของผมที่เร่งไม่ขึ้นเป็นตอนใช้แก๊สครับ วันนี้ใครว่างมาวิ่งเล่นที่สนามคลองห้ากันไหมมีผมกับคุณป๋อมสองคันแล้วครับ รออีกสักพักว่าจะไปแล้วเนี่ย ใครว่างก็มานะครับ คุยกันๆๆๆๆๆๆ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ลืมบอกไปที่ผมวิ่งได้แค่ 180 กล่องยังไม่ตัดนะอาจเกิดจากหัวมิกซ์แก๊สไปขวางทางไว้ก็ได้

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ใครพอทราบวิธีอื่นที่พอจะทำให้วิ่งมากกว่านี้ได้ไหมครับ เพราะเครื่อง3000วิ่งได้แค่นี้ผมว่าน้อยไปนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Abitan ดูโพส
    เดิมทีผมก็ขับ triton และคิดจะวาง J โทรปรึกษาคุณ ป๋อมก็หลายครั้ง (จำได้มั๊ยครับชื่อ ต้น ครับ ที่ล่าสุดโทรไปถามเบอร์พี่หนุ่มโคราช ) แต่ไปๆมาๆก็ได้ A31 มาคันนึงวางเจมาแล้วก็เลยจัดการ ดมแก็ส ซะบอกได้เลยคุ้มและประหยัดดี ของผมแก๊สกับ น้ำ้มัน บูสเท่ากันที่ 9 Psi (หน่วยผมไม่แน่ใจ) ใ้ช้มิกซ์ 33 มิล นอกเมืองประมาณ 7.7 โลลิตร บูสเล่นตลอดทางแก้เซ็ง (กลับคนเดียว) ในเมือง กำลังทดสอบ
    จำได้ครับ(แต่ช่วงนี้หายไปเลยนะครับสงสัยจะบูทเพลินอิอิ) A31ของเล่นเยอะมาก มีข้อมูลก็มาแลกเปลี่ยนกันนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 01-03-2008 เมื่อ 19:27

ของผมที่เร่งไม่ขึ้นเป็นตอนใช้แก๊สครับ วันนี้ใครว่างมาวิ่งเล่นที่สนามคลองห้ากันไหมมีผมกับคุณป๋อมสองคันแล้วครับ รออีกสักพักว่าจะไปแล้วเนี่ย ใครว่างก็มานะครับ คุยกันๆๆๆๆๆๆ
    ลืมบอกไปที่ผมวิ่งได้แค่ 180 กล่องยังไม่ตัดนะอาจเกิดจากหัวมิกซ์แก๊สไปขวางทางไว้ก็ได้
    ใครพอทราบวิธีอื่นที่พอจะทำให้วิ่งมากกว่านี้ได้ไหมครับ เพราะเครื่อง3000วิ่งได้แค่นี้ผมว่าน้อยไปนะครับ
    เร่งไม่ขึ้นลองไปหาคุณ เคคลองสามดูครับ จูน200บาทมั้งครับ วิ่ง180ก็พอแล้วใจคอจะแตะ200เลยหรือคร๊าบบบบ...วันนี้ผมตามหลังคุณหนุ่มก็เห็นเร่งขึ้นดีนี่ครับ
    เครื่อง3000 + เบียร์ซัก3ขวด 220แน่ๆครับ หุหุ ( เมาไม่ขับ ตึงๆ ขับได้ )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 01-03-2008 เมื่อ 19:35

parkpoom
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    ยังไม่ได้ลองเลยครับ ตอนนี้ผมแก้เสียงดังเรียบร้อยแล้วครับไม่ใช่เป็นที่สายพานครับ เป็นที่ลูกปืนไดชาร์จครับ เปลี่ยน2ลูกหน้าหลังตอนนี้เครื่องเงียบมากๆเลยครับ ตอนทำช่างถอดขั้วแบตออก เลยต้องSETใหม่ แต่ผมลองSETแบบ ออโต้
    คือ สตาร์ทเครื่องเร่งเครื่อง3000Rpm(น้ำมัน) ค้างไว้ แล้วกดสับเปลี่ยนเป็นแก็สทันทีและยังคงเร่ง3000Rpm ต่อไป ค้างไว้อีก2นาทีครับ ตอนนี้ยังไม่หมดถังหมดแล้วจะมาแจ้งว่ากินกว่าเดิมมั๊ย หากคุณจิ๊บ เจอเหตุการที่ต้องถอดขั้วแบตออก ก้อใช้วิธีนี้ได้ครับ
    ขอบคุณครับพี่ป๋อมที่ช่วยแนะนำ สำหรับเรื่องเสียงดังดีใจด้วยครับที่หายแล้วไม่ใช่ที่สายพานก็ ok แล้วพี่ป๋อม ขอผมดิต้องมาเจียร์ตัวดันสายพานไทม์มิ่ง ออกเสียงถึงจะหายดังอะครับไว้ว่างๆนัดเจอกันนะครับจะได้นั่งคุยกัน อิอิ

หน้า 4 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้