หน้า 8 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 338

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ชนได้ครับแล้วก็แนะนำให้ใช้เกียร์เดิมดีกว่าเพราะที่วางไปเจวีวีทีโบใช้เกียร์เดิมหล่อหัวหมูใหม่ขับสี่ใช้ไปอาทิตย์เดียวพังครับ
    ตกลงใช้เครื่องเจ แต่ใช้เกียร์ของไทรทันใช่ใหมครับ แล้วหล่อหัวหมูใหม่ใช่ใหมครับ แล้วมีที่ในฝีมือดีดีพอแนะนำบ้างครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย leo : 25-04-2008 เมื่อ 08:37

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

ไม่ได้เข้ามานาน ย้ายหมวดมาพลังงานทดแทนซะงั้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 06-05-2008 เมื่อ 23:28

waterwutbangsai
    ผู้เยี่ยมชม

อยากติดจัง แต่กลัวปัญหาจุกจิก เพราะแต่ก่อนเคยเอาคันเก่าไปติด แค่เบนซิลยังไมมีแกสยังมีปัญหาเลย ช่วยไขหน่อยว่ามีปัญหาเเหมือนผมไหม

mean
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนแรกหากระทู้นี้ไม่เจอครับ ดีใจจังหาเจอแล้ว...

ผู้เยี่ยมชม

ใช่ครับเห็นด้วย 4d56 ดีอยู่แล้ว ผมเคยใช้ J ตั้งแต่เป็นน้ำมัน แกสยังไม่เกิดมีปัญหาจุกจิกน่ารำคาญ แต่ก็ชอบในความแรงของ J อยู่เหมือนกัน

ผู้เยี่ยมชม

ใช่ 4d56 ดีอยู่แล้ว ผมเคยใช้ J มีปัญหาจุกจิก แต่ก็ยังชอบในความแรงของ J

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ waterwutbangsai ดูโพส
    อยากติดจัง แต่กลัวปัญหาจุกจิก เพราะแต่ก่อนเคยเอาคันเก่าไปติด แค่เบนซิลยังไมมีแกสยังมีปัญหาเลย ช่วยไขหน่อยว่ามีปัญหาเเหมือนผมไหม
    ในที่นี้หมายถึงเครื่องใช่มั้ย ถ้าใช่

ท่านไปเจอช่างเอาเครื่องที่ไม่ดีมีปัญหาอยู่แล้วมาวางให้หรือเปล่า
    หรือไม่ก็เจอช่างวายริ่งสายไฟไม่ครบ
    แค่1ในความคิดเห็นนะครับ

mean
    ผู้เยี่ยมชม

ขอถามนิดนึงครับ ผมใช้ Plus 4D Auto ถ้าต้องการเปลี่ยนเครื่องแล้วติดแกสจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ คือว่าเติมน้ำมันไม่ไหวแล้ว อ้อรถติดไฟแนนท์อยู่เปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ ขอบคุณคร้าบ....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mean ดูโพส
    ขอถามนิดนึงครับ ผมใช้ Plus 4D Auto ถ้าต้องการเปลี่ยนเครื่องแล้วติดแกสจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ คือว่าเติมน้ำมันไม่ไหวแล้ว อ้อรถติดไฟแนนท์อยู่เปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ ขอบคุณคร้าบ....
    เปลี่ยนเครื่องอะไรครับ 1j 2j หรือ 1j bo, 1j bo vvit, 2j bo ,
    1j ธรรมดาไม่bo เดี๋ยวรอคุณหนุ่มมาตอบนะครับ
    1j bo ค่าวางประมาณ 75000 ครับ 1j bo vvit 95000ครับ ราคาเครื่องเก่า ต้องขับรถไปให้เค้าดูครับว่าได้เท่าไหร่หักลบกันแล้วก้อเพิ่มเงินไป ค่าติดตั้งระบบแก๊ส MIXER+LAMDA ถัง97ลิตร 23000บาท ติดระบบหัวฉีด 36000บาทครับ รถติดไฟแนนท์อยู่เปลี่ยนได้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ waterwutbangsai ดูโพส
    ใช่ 4d56 ดีอยู่แล้ว ผมเคยใช้ J มีปัญหาจุกจิก แต่ก็ยังชอบในความแรงของ J
    เครื่อง J ก้อมีปัญหาบ้างครับ เพราะมันเป็นเครื่องที่ถูกจับมาวางในรถอื่นๆเจอช่างเก่งๆก็ดีไปไม่เก่งก็เหนื่อยหน่อย 4d56 ดีอยู่แล้ว ก้อใช่ครับ เพราะมันออกมาจากโรงงานโดยตรงครับ เดี๋ยวนี้ช่างไทยเก่งๆเยอะครับ หาช่างดีๆได้ไม่ยากแล้วครับ ในเว็บนี้ช่างก็เยอะครับ www.clubjz.net อ่านซัก2-3วันก็รู้แล้วครับที่ไหนเก่ง ที่ไหนไว้ใจได้ ทีนี้ก็อยู่ที่ดุลพินิจแล้วครับ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงนะครับสำหรับ JZ+LPG อย่ากลัวเรื่องจุกจิกเลยครับ ปัญหาทุกอย่างแก้ได้ ---

ผู้เยี่ยมชม

ถ้าไม่กิน J ติดแก็สอย่างนี้พอแนะนำได้ไหมครับท่าน

ผู้เยี่ยมชม

ช่วยแนะนำหน่อยครับท่านผู้มีประสบการ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

พี่หนุ่มหายไปใหนเนี่ยไม่เห็นเข้ามาเลยช่วงนี้ หรือหาห้องเข้าไม่เจอหว่า อิอิ...
    ไปมีทตี้งกันมั้ยพี่หนุ่ม ลิ้งค์นี้เลย (ชวนพี่แฮร์รี่ไปด้วยนะครับ) http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=2992

ถ้าไม่กิน J ติดแก็สอย่างนี้พอแนะนำได้ไหมครับท่าน
    ติดได้ครับ คุณหนุ่มเคยติดกับเครื่องเดิมไทรทันมาแล้วครับ แต่ความประหยัดมันไม่เห็นผลเท่าที่ควรครับ ถ้าเน้นความประหยัดจริงๆ กับชั่วโมงนี้ด้วยราคาน้ำมันที่มันสูงขึ้นเรื่อยๆแล้วมันก็ ทำให้ ดีเซล+แก๊ส ไม่ประหยัดครับ สู้แก๊สอย่างเดียวไม่ได้ครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ขอตอบของคุณลีโอก่อนนะหล่อหัวหมูถามโรงกลึงใกล้ๆบ้านดูครับหรือถ้าอยู่ใกล้เชียงกงลองถามๆดูครับ แต่เลือกร้านดูงานหน่อยนะว่าเนียนหรือเปล่า

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

รถติดไฟแนนท์ก็เปลี่ยนได้ครับ จะมีเลขเครื่องออกให้ไปแจ้งที่ไฟแนนท์ได้ครับค่าเปลี่ยนประมาณ 700 บาท

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

รายงานการใช้แก๊สนิดนึงวันที่ 8 ไปธุระที่สุโขทัยกับชัยภูมิมา ออกจากบ้านที่ปทุมธานี ธัญญะ 07.00 แล้วออกทางสายเอเซียแวะเติมแก๊ส(อัดเต็มถัง 96ลิตร)และน้ำมันแถวบางประอินครับ ไปถึงสุโขทัย บิ๊กซี 10.33 และไปชัยภูมิต่อทาง จ.เลย แก๊สหมดแถวๆภูหินร่องเกล้า เลยวิ่งน้ำม้นต่อ แวะหาเพื่อนที่ภูหลวง แล้วไปชัยภูมิต่อถึงชัยภูมิน้ำมันหมดไปครึ่งถัง เจอปั๊มแก๊สเลยอัดเต็มอีก กลับบ้านทางโคราช ถึงบ้านประมาณ11.30 แก๊สหมดไปเกือบครึ่งถังครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    รายงานการใช้แก๊สนิดนึงวันที่ 8 ไปธุระที่สุโขทัยกับชัยภูมิมา ออกจากบ้านที่ปทุมธานี ธัญญะ 07.00 แล้วออกทางสายเอเซียแวะเติมแก๊ส(อัดเต็มถัง 96ลิตร)และน้ำมันแถวบางประอินครับ ไปถึงสุโขทัย บิ๊กซี 10.33 และไปชัยภูมิต่อทาง จ.เลย แก๊สหมดแถวๆภูหินร่องเกล้า เลยวิ่งน้ำม้นต่อ แวะหาเพื่อนที่ภูหลวง แล้วไปชัยภูมิต่อถึงชัยภูมิน้ำมันหมดไปครึ่งถัง เจอปั๊มแก๊สเลยอัดเต็มอีก กลับบ้านทางโคราช ถึงบ้านประมาณ11.30 แก๊สหมดไปเกือบครึ่งถังครับ
    หายไปไหนมาพี่หนุ่ม.........

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

วันที่ไปพี่โทรไปชวนเต้กับทีปแล้ว เต้ปิดเครื่อง ทีปไม่ว่างเลยไปคนเดียวแล้วพรุ่งนี้ไปกินไอติมร้านท่านป๋อมหรือเปล่าเต้ แถมเรื่องเครื่องเดิมติดแก๊สทำได้ครับแต่ไม่เหมาะ ไม่ใช่ไม่คุ้มแต่มันคืนทุนช้ามากๆไม่ค่อยเห็นน้ำเห็นเนื้อโอกาสที่เครื่องชำรุดเสียหายมีมากเพราะแก๊สไม่เหมาะกับดีเซลตรงที่มีอุณหภูมิสูงมากกว่าเบนซิน ถ้าจำไม่ผิด lpg จะประมาณ350 c นะ และน้ำมัน ขี้นราคาทุกวันอย่างนี้ใช้แก๊สอย่างเดียวคืนทุนเร็วกว่าครับ

mean
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ให้ข้อมูลดีมากเลยครับ..

หน้า 8 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้