หน้า 1 จากทั้งหมด 17 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 338

Smile รวมเหมียว กิน J ดม Gas

ขอเป็นกระทู้รวม Triton วางเครื่อง Jz ทุกชนิด ทั้งติดตั้ง Gas และไม่ติดตั้ง Gas

artami
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

สมาชิกไทรทันคนใหม่ครับ รายงานตัวตามคำบัญชาท่านป๋อมครับท่าน

artami
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

ผมทำงานใกล้ๆคุณป๋อมพออ่านกระทู้วางเจเลยไปขอดูงานวางเครื่องชอบเลยต้องเสียตังค์ตาม ตอนแรกก้อเครื่องเดิมติดแก๊ส ไม่มีปัญหาแต่มันประหยัดช้ามากกกกกกกกกกกก เลยเจซะ ผมอยู่คลอง5 คลองหลวงครับ ยินดีที่ได้รู้จักชาวไทรทันทุกคนครับ

ขอบคุณมากครับคุณหนุ่ม ไวจัง มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้gasมาโพสกันนะครับ เดี๋ยวขอลงรูปของกระทู้เดิมก่อนนะครับ

รวมด้วยคนคร๊าบบบ...(ตอนนี้ยังไม่ได้ติดgas)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 14-02-2008 เมื่อ 19:53

ติดgasแล้วครับ...

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

triton temteen'S
    ถ่ายกลางคืนไม่ชัดขออภัย คับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย temteen : 14-02-2008 เมื่อ 20:41

คุณ ต้น ใช้ถังกี่ลิตรครับ ค่าติดตั้งgasเท่าไหร่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 15-02-2008 เมื่อ 07:39

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    คุณ ต้น ใช้ถังกี่ลิตรครับ ค่าติดตั้งgasเท่าไหร่ครับ
    58 ลิตร คับ หมื่นแปด วิ่งแก้สปกติ แต่ เวลาใน ควอเตอร์ไมล ตกนิดหน่อย แต่ก็ถือว่าปะทับใจเพราะเน้น ประหยัดคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ temteen ดูโพส
    58 ลิตร คับ หมื่นแปด วิ่งแก้สปกติ แต่ เวลาใน ควอเตอร์ไมล ตกนิดหน่อย แต่ก็ถือว่าปะทับใจเพราะเน้น ประหยัดคับ
    เยี่ยมเลยครับ อัตราการ กินGASอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วบูทลดลงมั๊ยครับ ใช้มิกซ์โตเท่าไหร่ครับ

sittichokex
    ผู้เยี่ยมชม

อยากติดมั่งแต่งเสียดายเครื่องเก่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sittichokex ดูโพส
    อยากติดมั่งแต่งเสียดายเครื่องเก่า
    อ่านะ...ส่วนนี้ต้องทำใจบ้างอ่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    385
    Status
    โพส
    175

ขอรายละเอียดบ้างครับ ติดตั้งที่ไหน ราคาเท่าไหร่ รวมวางเครื่อง และติด gas เทิร์นเครื่องเก่าได้เท่าไหร่ เพื่อสมาชิกสนใจกัน ผมก็สนมากๆ

jackkung207
    ผู้เยี่ยมชม

เหอๆ สุดยอด ข้างนอกเดิม มากๆ แต่เครื่องไม่ธรรมดา อย่างนี้สิ ถึงเรียกว่าเจ๋ง อยากลงมั่งง่ะ แต่ พ่อไม่หนับหนุน ให้เรียนปายก่อน จบป.ตรีทำไรทำไป เดี๋ยวยังงัยก็จาไปขอคำปรึกษา หรือง่ายๆ หาที่ทำให้หน่อย อิอิ ท่านอาจารย์ อิอิ^^

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ap107 ดูโพส
    ขอรายละเอียดบ้างครับ ติดตั้งที่ไหน ราคาเท่าไหร่ รวมวางเครื่อง และติด gas เทิร์นเครื่องเก่าได้เท่าไหร่ เพื่อสมาชิกสนใจกัน ผมก็สนมากๆ
    ได้ครับ รายละเอียด เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแจ้งให้นะครับ จะก๊อบปี้ของเก่ามาให้อ่านก็ไม่ทันซะและ สงสัยจะลบไปแล้วครับ

คุณจิ๊บ/คุณหนุ่ม ไปไหนครับ ยังวิ่งไม่หมดถังเหรอครับ หุหุ หมดแล้วมารายงานให้ด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    ได้ครับ รายละเอียด เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแจ้งให้นะครับ จะก๊อบปี้ของเก่ามาให้อ่านก็ไม่ทันซะและ สงสัยจะลบไปแล้วครับ
    ค่าวาง75000ครับ เครื่องเก่า ต้องขับรถไปตีราคาครับ วางที่อู่บุญทวี เชียงกงบางนาครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 16-02-2008 เมื่อ 13:25

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

วันนี้ไปชลบุรีมาขับประมาณ120-140โดยประมาณ อยากลองดูว่าความร้อนปกติหรือเปล่า จากการวิ่งดูปกติครับผมติดถังไว้ใต้ท้องตรงยางอะไหล่ แต่กลัวตรวจสภาพไม่ผ่านและเอาชุดยกออกใส่ยางเล็ก เลยเอาไว้บนกระบะ แต่ผมใช้ถัง 65 ลิตรครับ ว่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างคุณป๋อมใหญ่ดี96ลิตร แต่ยังไม่ได้รับอนุมัติงบประมาณจาก คลังครับ แค่เปลี่ยนเครื่องก็หูชาแล้ว ถังนึงผมวิ่งได้ประมาณ350กิโลครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ปัญหาที่พบตอนนี้คือเวลาขับๆไปแล้วมันวือๆครับแต่เป็นแค่2ครั้งเองครับไม่รู้ว่าต้องจูนไหม่หรือเปล่า

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อยากวางบ้างจัง ผมเอารถไปทำสีมา พอดีที่อู่นั่นรับวางเครื่องติด gas ด้วย เขาบอกหากผมจะติดเอาเครื่องเก่าแลกกัน ให้ผมเพิ่ม 5000 ยังชั่งใจอยู่

หน้า 1 จากทั้งหมด 17 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้