หน้า 6 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 338

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

ได้วันนัดหรือยังครับไปเจอกันที่คลอกห้าก็ได้(ใกล้บ้านผม อิ อิ)

Abitan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ขณะที่ขับรถกลับห้องอย่างเมามัน
    ช่วงที่จะขึ้นสะพานข้ามถนนลาดพร้าวแล้วกลับรถผมก็กด คันเร่ง บูตส์ไปหนึ่งที .....
    บูตส์ขึ้นแต่รถไม่วิ่งผมเอะใจเล็กน้อย แต่ก็ไม่คิดอะไรมากเพราะตอนนั้นอยู่ที่เกียร์ 5
    คงทำให้รถไม่ดึงเท่าไหร่ แต่พอชะลอต่อตูดรถคันหน้า
    พระเจ้าช่วยมีควันขึ้นที่ฝากระโปงด้านหน้า ซวยแล้วตู!!
    ก็ว่าแล้วทำไมพี่เค้าแถมถังดับเพลิงให้ด้วย อุทานเสร็จผมก็ดับเครื่อง
    คว้าเจ้าถังแดง..เปิดฝากระโปงรถแล้วถอยห่างออกมาทันที ควันหายไปไหน!!!!!
    มีเพียงกลิ่นไหม้เท่านั้น ผมตรวจดูความผิดปรกติต่างๆ ก็ไม่มีอะไรนอกจากกลิ่นไหม้
    ผมกลับไปนั่งที่เบาะคนขับแล้ว สตาทรถขับกลับอพาตเมนท์
    ด้วนสภาพที่รถวิ่งไม่ค่อยออกต้องออกตัวที่รอบ สูงๆรถถึงจะเคลื่อนที่
    พอถึงที่จอดรถผมดับเครื่องเปิดฝากระโปงทิ้งไว้แล้วโทรถาม พี่หนุ่มโคราชเล่าอาการให้ฟัง
    พี่เค้าให้ผมทดลองดังนี้
    1. เหยียบคลัทค้างไว้
    2.เหยียบเบรค
    3.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่งเกียร์ห้า (รถผม เจโบเกียร์ธรรมดา + Lpg )
    4.ปล่อยคลัท แต่ยังเหยียบเบรกค้างไว้
    โอ้พระเจ้ารถไม่ดับ แถมลองทุกเกียร์ก็เป็นทุกเกียร์ มิหนำซ้ำตอนนี้เข้าเกียร์ 1
    ยังออกตัวไม่ได้.....เหอะเหอะ รถตูคลัทซ์ลื่นนี่หว่า ก็ว่าแล้วพักนี้ทำไมออกตัวอืดๆ
    ตอนนี้ลากเข้าอู่แล้วครับ ยกคลัชใหม่
    ไม่เกี่ยวอะไรกับระบบแก๊สเลยนี่หว่า
    แล้วที่ตูไปก้มๆเงยๆดูรถที่กลางถนนให้คนบีบแตรไล่ตั้งนานสองนานนี่เพราะวิตกกังวลเกินไปหรือเปล่าหว่า

สรุป..ติดแก๊สไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คุณคิดครับ...(ถ้าติดมาดี)

พี่หนุ่มแนะนำให้เปลี่ยนผ้าคลัชเป็นแบบทองแดง รถเสร็จแล้วจะมาเล่าความแรงให้ฟังนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Abitan ดูโพส
    ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ขณะที่ขับรถกลับห้องอย่างเมามัน
    ช่วงที่จะขึ้นสะพานข้ามถนนลาดพร้าวแล้วกลับรถผมก็กด คันเร่ง บูตส์ไปหนึ่งที .....
    บูตส์ขึ้นแต่รถไม่วิ่งผมเอะใจเล็กน้อย แต่ก็ไม่คิดอะไรมากเพราะตอนนั้นอยู่ที่เกียร์ 5
    คงทำให้รถไม่ดึงเท่าไหร่ แต่พอชะลอต่อตูดรถคันหน้า
    พระเจ้าช่วยมีควันขึ้นที่ฝากระโปงด้านหน้า ซวยแล้วตู!!
    ก็ว่าแล้วทำไมพี่เค้าแถมถังดับเพลิงให้ด้วย อุทานเสร็จผมก็ดับเครื่อง
    คว้าเจ้าถังแดง..เปิดฝากระโปงรถแล้วถอยห่างออกมาทันที ควันหายไปไหน!!!!!
    มีเพียงกลิ่นไหม้เท่านั้น ผมตรวจดูความผิดปรกติต่างๆ ก็ไม่มีอะไรนอกจากกลิ่นไหม้
    ผมกลับไปนั่งที่เบาะคนขับแล้ว สตาทรถขับกลับอพาตเมนท์
    ด้วนสภาพที่รถวิ่งไม่ค่อยออกต้องออกตัวที่รอบ สูงๆรถถึงจะเคลื่อนที่
    พอถึงที่จอดรถผมดับเครื่องเปิดฝากระโปงทิ้งไว้แล้วโทรถาม พี่หนุ่มโคราชเล่าอาการให้ฟัง
    พี่เค้าให้ผมทดลองดังนี้
    1. เหยียบคลัทค้างไว้
    2.เหยียบเบรค
    3.เลื่อนคันเกียร์ไปที่ตำแหน่งเกียร์ห้า (รถผม เจโบเกียร์ธรรมดา + Lpg )
    4.ปล่อยคลัท แต่ยังเหยียบเบรกค้างไว้
    โอ้พระเจ้ารถไม่ดับ แถมลองทุกเกียร์ก็เป็นทุกเกียร์ มิหนำซ้ำตอนนี้เข้าเกียร์ 1
    ยังออกตัวไม่ได้.....เหอะเหอะ รถตูคลัทซ์ลื่นนี่หว่า ก็ว่าแล้วพักนี้ทำไมออกตัวอืดๆ
    ตอนนี้ลากเข้าอู่แล้วครับ ยกคลัชใหม่
    ไม่เกี่ยวอะไรกับระบบแก๊สเลยนี่หว่า
    แล้วที่ตูไปก้มๆเงยๆดูรถที่กลางถนนให้คนบีบแตรไล่ตั้งนานสองนานนี่เพราะวิตกกังวลเกินไปหรือเปล่าหว่า

สรุป..ติดแก๊สไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คุณคิดครับ...(ถ้าติดมาดี)

พี่หนุ่มแนะนำให้เปลี่ยนผ้าคลัชเป็นแบบทองแดง รถเสร็จแล้วจะมาเล่าความแรงให้ฟังนะครับ
    ติดแก๊สไม่น่ากลัวหรอกครับ ทุกๆ6เดือน หรือ ไม่เกิน1ปี เช็ครั่วซักครั้งนึง ก็OKและครับ ยังงัยขอให้หายเร็วๆนะครับ พี่หนุ่มโคราชเทพอยู่แล้ว

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ของผมล่าสุดความร้อนขึ้นครับ อัดไปสุพรรณบุรีตลิ่งชัน-สุพรรณครับ เจอนาวาราเลยแหย่เล่นเลยโดนสวนเล่นๆไปครับ ระหว่างนั้นความร้อนขึ้นมาสองขีดจากตรงกลาง วิ่งที่160-180 ครับเลยต้องยก พอช้าลงสักพักก็ปกติ โทรไปที่อู่พี่โก้ ช่างบอกจะเจาะวาวล์น้ำให้ เมื่อวันก่อนไปหาเค้าให้เพื่อออย์เกียร์ให้และพัดลมหน้าแผงแอร์ให้รู้สึกว่าดีขึ้นแนะนำให้ใส่ออย์เกี่ยร์เพื่มครับป๋อม และตัวตั่งสายพานดังว่าจะไปเปลี่ยนตอนรับเลยเครื่องครับไปมาเค้าหยอดน้ำมันหล่อลื่นให้ครับ ตอนนี้ประหยัดไปฉลี่ยเดื่อนละหมื่นบาทครับจากการใช้แก๊ส อ้อที่อู่พี่โก้พี่ไทรทันขับสี่วางเจวีวีทีโบขับสี่กับฝาดำ2เจครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ของผมล่าสุดความร้อนขึ้นครับ อัดไปสุพรรณบุรีตลิ่งชัน-สุพรรณครับ เจอนาวาราเลยแหย่เล่นเลยโดนสวนเล่นๆไปครับ ระหว่างนั้นความร้อนขึ้นมาสองขีดจากตรงกลาง วิ่งที่160-180 ครับเลยต้องยก พอช้าลงสักพักก็ปกติ โทรไปที่อู่พี่โก้ ช่างบอกจะเจาะวาวล์น้ำให้ เมื่อวันก่อนไปหาเค้าให้เพื่อออย์เกียร์ให้และพัดลมหน้าแผงแอร์ให้รู้สึกว่าดีขึ้นแนะนำให้ใส่ออย์เกี่ยร์เพื่มครับป๋อม และตัวตั่งสายพานดังว่าจะไปเปลี่ยนตอนรับเลยเครื่องครับไปมาเค้าหยอดน้ำมันหล่อลื่นให้ครับ ตอนนี้ประหยัดไปฉลี่ยเดื่อนละหมื่นบาทครับจากการใช้แก๊ส อ้อที่อู่พี่โก้พี่ไทรทันขับสี่วางเจวีวีทีโบขับสี่กับฝาดำ2เจครับ
    ครับดีจะได้มีเพื่อนวางเจกันเยอะๆ เดี๋ยวมีอะไรมาฝากให้ดูด้วยครับ

สแกนมาให้ดูครับ นิดนึงครับ โดนแอบถ่าย
    .
    .
    หน้า1

หน้า2
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 12-03-2008 เมื่อ 14:47

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

โมโหที่เค้ามาอแบถ่าย ไม่ยอมบอกล่วงหน้าจะได้ล้างรถปิ๊ง ขัดสีให้มันแว๊บๆ ใช่มั้ยครับ ป.ล. พี่ป๋อมชวนพี่หนุ่มไปทะเลด้วยกันซิครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    โมโหที่เค้ามาอแบถ่าย ไม่ยอมบอกล่วงหน้าจะได้ล้างรถปิ๊ง ขัดสีให้มันแว๊บๆ ใช่มั้ยครับ ป.ล. พี่ป๋อมชวนพี่หนุ่มไปทะเลด้วยกันซิครับ
    โทรชวนแล้วครับ เดี๋ยวใกล้ๆโทรอีกทีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เดี๋ยวผมจัดให้ใหนๆก็โดนแอบถ่ายแล้ว งั้นต้องโดนอีกสักที

parkpoom
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    โทรชวนแล้วครับ เดี๋ยวใกล้ๆโทรอีกทีครับ
    เที่ยวเผื่อด้วยนะครับพี่ป๋อม

jackkung207
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ artami ดูโพส
    สมาชิกไทรทันคนใหม่ครับ รายงานตัวตามคำบัญชาท่านป๋อมครับท่าน
    สวยครับเหอๆว่าแต่น่าจะกินน้ามมันอานเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackkung207 ดูโพส
    สวยครับเหอๆว่าแต่น่าจะกินน้ามมันอานเลย
    ถ้าวิ่งใช้น้ำมันก็อานครับ แต่เราวิ่งGASกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    สแกนมาให้ดูครับ นิดนึงครับ โดนแอบถ่าย
    .
    .
    หน้า1

หน้า2
    หล่อ แล้ว ครับ ล้อTE-37 ขอบ17ชุดนี้ ยางแก้ม 55 ไม่เล็กเกิน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ake_mae ดูโพส
    หล่อ แล้ว ครับ ล้อTE-37 ขอบ17ชุดนี้ ยางแก้ม 55 ไม่เล็กเกิน
    ขอบคุณครับ ของคุณเอกสวยกว่านะครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ขาวมุขไปด้วยกันน้า ไปเล่นน้ำทะเลกัน เบอร์พี่0838848643นะคร้บขาวมุข จะไปแล้วเตือนมังเน้อ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

เมื่อวานไปสนามมาตอนแรกคิดว่ารถตัวเองสวยแล้วนะไปสนามมาดูสู้เค้าไม่ได้เลยรถสวยๆทั้งนั้นเลย

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ตกลงเราไปพัทยากันวันที่29ตอน8.00 ที่ปั้มเจ็ทถนน ศรีนครินทร์ใครไปบ้างแจ้งที่น้องขาวมุขเลยครับท่าน

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ตกลงเราไปพัทยากันวันที่29ตอน8.00 ที่ปั้มเจ็ทถนน ศรีนครินทร์ใครไปบ้างแจ้งที่น้องขาวมุขเลยครับท่าน
    หมายกำหนดการมาแว้วครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=1933&page=5
    อยู่ตรงกระทู้ด้านล่างๆ นะครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

รายงานการใช้แก๊สครับ เมื่อวันอาทิตย์ไปจันทบุรีมาไปวัดเขาสุกิมจจากบ้านผมที่ธัญญะบุรี ปทุ่มธานี ขาไปขับประมาณ หนึงร้อยสี่สิบ ขากลับ หนึ่งร้อยยี่สิบ แก๊สตลอด ไปกลับประมาณ หกร้อยสามสิบกิโลไปกันสี่คน เติมแก๊สไป หนึ่งพันสามร้อยบาทครับ ออกจากบ้านสามทุ่มสิบนาทีไปถึงที่วัด เที่ยงคืนสามสิบ กลับออกจากวัดตีห้าสิบห้าถึงบ้านเก้าโมงครับ

รายงานการใช้แก๊สครับ เมื่อวันอาทิตย์ไปจันทบุรีมาไปวัดเขาสุกิมจจากบ้านผมที่ธัญญะบุรี ปทุมธานี ขาไปขับประมาณ หนึงร้อยสี่สิบ ขากลับ หนึ่งร้อยยี่สิบ แก๊สตลอด ไปกลับประมาณ หกร้อยสามสิบกิโลไปกันสี่คน เติมแก๊สไป หนึ่งพันสามร้อยบาทครับ ออกจากบ้านสามทุ่มสิบนาทีไปถึงที่วัด เที่ยงคืนสามสิบ กลับออกจากวัดตีห้าสิบห้าถึงบ้านเก้าโมงครับ

ผมว่าอัตราการบริโภคพอๆๆ กับเครื่อง 4D56T เครื่องเดิมติดรถนะครับ ผมใช้รถไป 537 กม. ขึ้นเขาลงเขา พูดง่ายคือไปพะเนินทุ่งครับ ผมเติมน้ำมันไป 1,200 บาท
    แล้วเติมดีเซล วีเพาเวอร์ ด้วยนะครับ ลิตรละ 33.08 บาท ที่เพชรบุรี แล้วลองนั่งคิดดูนะครับ ผมว่าอัตราการบริโภค พอๆๆกับน้ำมันนะครับ หรือเพื่อนคิดกันอย่างไรครับ ผมว่าเทคโนโลยีเครื่องยนต์ตัวนี้สุดยอดแล้ว ผมขับวีโก้ อีซูซุ ก็ยังไม่ประหยัดเท่านี้ตามที่เขาโฆษณา แต่ผมว่า TRITON ได้ตามที่เขาโฆษณา ครับเพื่อน และคิดว่าเครื่องเดิมดีอยู่แล้วครับอันนี้เป็นความคิดโดยส่วนตัวครับ แต่ในความฝันตอนวัยรุ่น อยากลง J เหมือนกัน
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เด็กตรัง : 24-03-2008 เมื่อ 09:33

หน้า 6 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้