หน้า 11 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 338

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

555 บอกให้พี่ช่วยปิดข่าว ไหงเป็นงี้อ่า

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: รวมเหมียว กิน J ดม Gas

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ake_mae ดูโพส
    ดูผลงาน รถคุณ ขาวมุกได้ที่นี่ ครับ กับ
    Plus + 2JZ GTE เกียร์ ไม่รุ้ว่า อะไรครับ
    http://www.clubjz.net/showthread.php?t=16966
    รอชมอยู่นะครับ
    น้า ake_mae เล่นผมซะแล้วจะซุ่มเงียบสักหน่อย
    เสร็จแล้วจะเอามาให้ชมทางเว็บนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้า ake_mae เล่นผมซะแล้วจะซุ่มเงียบสักหน่อย
    เสร็จแล้วจะเอามาให้ชมทางเว็บนะครับ
    เสร็จไวไวนะ น้องปอง2J BO
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 06-06-2008 เมื่อ 14:50

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    น้องเต้จัดไปอย่าให้เสีย
    รอดูก่อนพี่ตอนนี้ใช้ jazz อยู่ triton จอดอย่างสงบนิ่ง

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ยังไง ก็ ขอโทษ ก่อนแล้วกันนะครับ ไม่ได้ ตั้งใจ กะเอาไว้เป็น ข้อมูลสำหรับคนสนใจครับ
    แบบว่า ผมก็ อยากจะเปลี่ยนเครื่องไปเล่นเบนซิล เหมือนสมัยยัง รุ่นๆอ่ะ
    2J โบนี่ ต้องทำ ช่วงล่าง และเบรคเพิ่มด้วยนะครับ
    กระบะ มันได้ทางตรง โค้งว่าไทรทัน เราหนึบ ก็มีสิทธิหลุดเอา ง่ายๆนะครับ เป็นห่วง ยิ่งรถสูงด้วยง่ะ อาการโคลง มากกกว่าเตี้ยๆ ครับ
    รอบกลาง ถึงปลายมาเร็ว ว่า 140 แรงม้า ที่เคยเห็นแน่นอน
    ทดลองเอง ได้เลยครับ อันนี้ผมโดนมาแล้วกับตัวเอง เกือบแย่เอาเหมือนกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ake_mae ดูโพส
    ยังไง ก็ ขอโทษ ก่อนแล้วกันนะครับ ไม่ได้ ตั้งใจ กะเอาไว้เป็น ข้อมูลสำหรับคนสนใจครับ
    แบบว่า ผมก็ อยากจะเปลี่ยนเครื่องไปเล่นเบนซิล เหมือนสมัยยัง รุ่นๆอ่ะ
    2J โบนี่ ต้องทำ ช่วงล่าง และเบรคเพิ่มด้วยนะครับ
    กระบะ มันได้ทางตรง โค้งว่าไทรทัน เราหนึบ ก็มีสิทธิหลุดเอา ง่ายๆนะครับ เป็นห่วง ยิ่งรถสูงด้วยง่ะ อาการโคลง มากกกว่าเตี้ยๆ ครับ
    รอบกลาง ถึงปลายมาเร็ว ว่า 140 แรงม้า ที่เคยเห็นแน่นอน
    ทดลองเอง ได้เลยครับ อันนี้ผมโดนมาแล้วกับตัวเอง เกือบแย่เอาเหมือนกัน
    555555555555555555555555

คุณเอกครับ โปรเจค J Bo Vvti เป็นงัยครับ น่าจะวางเร็วๆนะครับ อิอิ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ในรูปเกียร์autoครับ ดูจากที่วัดน้ำมันนะครับ มีสองอัน แต่ไม่รู้ว่าปองจะใช้เกียร์อะไรสงสัย เกียมัว คับ

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p0mllm0p ดูโพส
    คุณเอกครับ โปรเจค J Bo Vvti เป็นงัยครับ น่าจะวางเร็วๆนะครับ อิอิ
    ตอนนี้ มีตัวเลือกมาใหม่ แล้วครับJ Bo VVTI ม่ายล่ะ
    ทอร์ค ใกล้เคียงเครื่องเดิม แรงบิดมารอบ เท่าเดิม
    แต่ครับ รถผมมัน 4 ประตู โดนภาษี บานแน่ๆ เพราะ ซีซีมากกว่าเกือบเท่านึงครับ
    กำลัง คิดๆอยู่ครับ ช่วงนี้ ทำงานไม่ไกล หอพัก พอไหว พอไหว ขี่2ล้อ
    ถ้าเปลี่ยนงาน ก็ ลงทุนแล้วล่ะครับ งานนี้

supernova
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวันก่อนโทรหาพี่ป๋อม มา ขอบคุณมากๆๆนะคะสำหรับข้อมูลค่า

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

จะรีบก็รีบนะครับไปที่อู่มาช่างบอกราคาเครื่อง j ขึ้นแบบน่าเกลียดมากแพงใจหาย

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

น้าปองตกลงจะเอาแรงรึประหยัดครับนี่2เจโบกับพลัสขาว สงสัยจะพลัสขาวคันแรกในโลกเลยมั้งที่กินเจ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BeNtiE ดูโพส
    น้าปองตกลงจะเอาแรงรึประหยัดครับนี่2เจโบกับพลัสขาว สงสัยจะพลัสขาวคันแรกในโลกเลยมั้งที่กินเจ
    555

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

หันไปดมแก๊สกันหมดแล้วหรอ แล้วเราจะตามใครทันอ่ะแบบนี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    จะรีบก็รีบนะครับไปที่อู่มาช่างบอกราคาเครื่อง j ขึ้นแบบน่าเกลียดมากแพงใจหาย
    เห็นด้วยครับ แพงจิงๆ น้ำมันก็แพง ถึง 50.บ /ลิตร แน่ๆครับ

กินแต่ผัก รู้จักพัก รักสงบพบเห็นธรรม ออกกำลังเป็นประจำ ช่วยได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p0mllm0p : 12-06-2008 เมื่อ 14:27

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

เมื่อวานซืนทำมึนเดินไปดูที่เชียงกงรังสิต บอกหน้าตาเฉยเครื่อง 1เจ ไม่โบ 35000++ ตัวอื่นไม่มีของ อีกวันไปดูที่ หลักสี่ เจโบ 60000+ เท่านั้นเอง
    แล้วเลยถามไปว่าเครื่องไทรทันรับไหม เค้าบอกว่าหมื่นต้นๆ เลยลาละครับ
    เลยอยากแนะนำเพื่อนๆว่า ถ้าจะวางเครื่องดูให้ดีก่อนะ ถ้าผ่อนไม่ถึง 3 ปีขายไปต้องเพื่มเงินให้เค้าอีก ถ้าเปลี่ยนเครื่องก็เสียเงินเยอะ แต่คืนทุนช้าเพราะเราต้องลงทุนเยอะขี้นอีก ถ้าไม่มีเงินสำรองจะแย่ ถ้าคิดจะวางรอไปก่อนอีกสัก 3-4 เดือนราคาเครื่องคงจะลง น้ำมันถึงห้าสิบแน่ฟันธง

talapgap
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ได้ว่างั้นงี้นะคับ คือ ดูๆ แล้วอัตราบริโภคแก๊สอยู่ที่ประมาณ 8 กม.ต่อแก๊ส 1 ลิตร แล้ว..ถ้าสมมุติว่าวันหนึ่ง มีการปล่อยให้ราคาแก๊สลอยตัว ซึ่งตอนนี้ในเขมร ราคาแก๊สลิตรละ 40 กว่าบาทครับ ก็เท่ากับว่าถ้าถึงวันนั้น อัตราบริโภคแก๊สก็จะอยู่ที่ 8 กม./40 บาท เฉลี่ยค่าใช้จ่ายในการใช้แก๊ส กิโลเมตรละ 5 บาท มิหนักกว่าใช้น้ำมันรึคับ แล้วตอนนี้ก็มีทีท่าว่าแก๊สจะปล่อยลอยตัวด้วยอ่ะ... อื่ม.. แต่ถึงวันนั้น น้ำมันก็คงลิตรละ 60 บาทแล้วหละม้างหว่า...

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ข้อมูลวันนี้นะครับ เมื่อเช้าฟ้งข่าวว่าจะลอยตัวแก๊ส lpg ภาคขนส่งกับอุตสาหกรรม ให้เหตุผลว่ามีการลักลอบไปจำหน่ายประเทศเพื่อนบ้านและภาคขนส่งใช้มากขี้นอีก 20% จะลอยตัวโดยขึ้นเรื่อยๆโดยไม่แจ้งล่วงหน้าเพราะกลัวการกักตุนแก๊ส และคาดว่าราคาจะอยู่ที่25บาทต่อลิตร แต่ภาคครัวเรือนไม่ปรับราคาเพราะต้องการให้คนหันไปใช้แก๊สโซฮอร์กันมากขี้น (เล่นง่ายๆอย่างนี้เนอะ)
    ส่วนตัวผมเองนะคิดว่า ถึง 30 ผมก็ยังใช้แก๊ส lpgเพราะว่ามันถูกว่าเบนซินค่อนข้างแน่ และถ้าใช้เชื้อเพลิงร่วมเราต้องเติมทั้งแก๊สและดีเซล ลองช่วยผมคิดทีนะว่ามันจะตกลิตรเท่าไร เอาตอนนี้ก็ได้กับแก๊ส 11.05 และถ้าลอยตัวเป็น30หรือ ดีเซล38+ngv 8.50 บาท ราคายังไม่เพื่อซึ่งได้ยินมาว่าจะขึ้นถึง56บาท (จากข่าวทางวิทยุตอนเช้า)ยังไม่พูดถึงการเติม การสึกหรอ หรือการใช้งานนะครับ
    ผมคิดออกเท่านี้แหละ ผมไม่ได้ยุยงหรือส่งเสริมให้เปลี่ยนเครื่องนะ คิดว่าวิธีนี้มันประหยัดกว่าก็เท่านั้น แต่ถ้ามีวิธีอื่นๆเพื่อนลองดูแล้วกันะครับ

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

" ฟังจากนายกสมาคมผู้ติดตั้งแก้ส ในรายการสุรยุทธ ว่าราคาของขึ้นจากเดิม 15-20 % น๊ะคับร้านไหนเกินนี้ ก็ถือว่าแพง " ( จงมีความสุขกะไทรตั้น )

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

ติดตามผลงานครับ

หน้า 11 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้