สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

loadingfc777
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สาย Belt ดัง

ผมใช้ Plus 4d มาประมาณ 8 เดือนและ เพิ่งเริ่มสังเกตุว่ามีเสียงดัง จี๊ดๆ มาจากในรางเก็บ Belt เวลาดึงสาย Belt ออกมาหมด เสียงนั้นหายไป เคยให้ทาง 0 แก้ไขให้ ทาง 0 แจ้งว่าน๊อตที่ยึดหลวม แต่เสียงนั้นก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขยังไงดีครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

amarin.fm
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สาย Belt ดัง

รถของคุณติดกันสาดข้างมั๊ยอ่ะ ของเราเพิ่งเข้าไปเช็กมาเหมือนกัน มีเสียงจี๊ดๆที่กระจกหลังซ้าย ช่างหาดูก็พบว่ากันสาดติดไม่ดีพอติดใหม่แล้วก็โอนะเงียบเหมือนเดิม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ loadingfc777 ดูโพส
    ผมใช้ Plus 4d มาประมาณ 8 เดือนและ เพิ่งเริ่มสังเกตุว่ามีเสียงดัง จี๊ดๆ มาจากในรางเก็บ Belt เวลาดึงสาย Belt ออกมาหมด เสียงนั้นหายไป เคยให้ทาง 0 แก้ไขให้ ทาง 0 แจ้งว่าน๊อตที่ยึดหลวม แต่เสียงนั้นก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขยังไงดีครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ของผมก็เป็น เป็นที่ตัวรางเลื่อนสายรัด แก้โดยเอาผ้าไปอัดไว้ แต้มันต้องถอดชิ้นส่วนแถวนั้นหลายจุดกว่าจะเอาผ้าเข้าไปดันได้

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

ของผมก็เป็น รางเลื่อนฝั่งคนขับด้านบน plus black edition

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ amarin.fm ดูโพส
    รถของคุณติดกันสาดข้างมั๊ยอ่ะ ของเราเพิ่งเข้าไปเช็กมาเหมือนกัน มีเสียงจี๊ดๆที่กระจกหลังซ้าย ช่างหาดูก็พบว่ากันสาดติดไม่ดีพอติดใหม่แล้วก็โอนะเงียบเหมือนเดิม
    จริงดิน้า จุดเดียวเสียงเดียว กัน เลย แต่สาเหตุ เด๋วลองไปดูว่าใช่กันสาดหรือป่าวครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ดังเหมือนกันครับฝั่งคนขับ เอาอะไรฉีดได้ไหมครับ ไม่อยากรื้อเลย

ผู้เยี่ยมชม

ผมแก้เรียบร้อยแล้วครับ 0 ที่แยกอ่างศิลา ชลบุรี สาเหตุเกิดจากตัวรอกพาสาย สปริงข้างในมีเสียงครับ ต้องทำใจให้ช่างรื้อครับ...สรุปช่างแก้ไขให้โดยการเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับบ ตอนนี้เงียบกริบครับ ลองโทรปรึกษาดูก็ได้ครับ รถผมเค้าบอกเป็นเคสแรกเลย เค้าเลยจำผมได้เลยครับเวลาไป 0 อิๆๆ

ขอขอบคุณช่างที่ 0 อ่างศิลาครับ

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

-มิตซุรุ่งเจริญ บางนา เอาฟองน้ำยัดให้ แล้วบอกว่าเสียงเงียบแล้วพี่(โคตรมักง่าย)ไม่หายครับ
    -วันนี้ ช่างที่ศูนย์ มิตซูมาบตาพุด ระยอง รื้อให้แล้วช่างให้คำปรึกษาดี ข้างในจะมีลางเลื่อนกับตัวปรับเลื่อนระดับข้างใน มันหลวม ช่างใช้กาวช้างเพราะหาง่ายสุดจะให้ดีต้องกาวร้อน หยอดตรงใหนไม่แน่ใจ แกบอกว่าแหวนมันหลวมแล้วสั่นตอนวิงถนนไม่เรียบ กับรอบเครื่องไม่ถึง แต่ตอนนี้เงียบแล้วครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปให้ 0 เธียร์สินภูเก็ตทำ รอ ช่างติดต่อกลับ เพราะช่างบอกไม่ได้ยินเสียง ดัง

ผู้เยี่ยมชม

เสียงนี้ต้องให้สังเกตุดีๆนะครับ กว่าผมจะบอกให้ช่างเข้าใจ ต้องพาตัวมานั่งฟังตอนขับรถด้วยน่ะ เสียงมันดังจี๊ดๆๆ ถ้าไม่สังเกตุ ไม่ค่อยด้ยินหรอก เอาใจช่วยนะครับ Randy23

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ loadingfc777 ดูโพส
    เสียงนี้ต้องให้สังเกตุดีๆนะครับ กว่าผมจะบอกให้ช่างเข้าใจ ต้องพาตัวมานั่งฟังตอนขับรถด้วยน่ะ เสียงมันดังจี๊ดๆๆ ถ้าไม่สังเกตุ ไม่ค่อยด้ยินหรอก เอาใจช่วยนะครับ Randy23
    ขอบคุณครับ แต่ผมก็เข้าใจนะว่าเรื่องแบบนี้ช่างไม่ชอบทำให้

แต่ถ้าเค้าไม่โทรกลับก็คงให้ร้านเครื่องเสียงทำให้แหละครับ

ข้อมูลกระทู้