สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน อยากเปลี่ยนยาง

จะได้ฤกษ์เสียตังแล้วครับ 70000 โลแล้ว ขอถามความเห็นพี่ๆนิดนึง

1 ระหว่าง ดอกเดิม HT กะ AT เสียงดังต่างกันมากป่าวครับ แล้วกินน้ำมันมากกว่าเดิมเยอะมั้ย(เทียบที่หน้ายาง 265)
    2 ระหว่าง 245/70/16 กะ 265/70/16 กินน้ำมันต่างกันมากมั้ย เกาะถนนต่างกันมั้ย
    3 ถ้าใช้ยาง AT ยี่ห้อไหนดีครับ ทั่วๆไปก็เรื่องดอกทนป่าว เกาะถนนดีมั้ย ทางเปียกเป็นไงบ้าง(ตอนนี้เล็ง Pirelli กะ Bridgestone กะ Yogohama ไว้ BFสู้ไม่ไหว แหะๆ)
    4 ถ้าใช้ยาง HT เหมือนเดิมถามเหมือนข้อสามครับ
    5 เคยมีท่านใดใช้ยาง HP ของ Bridgestone ป่าวครับ เป็นยังไงบ้าง

รบกวนขอข้อมูลพี่ๆที่เคยเปลี่ยนมาแล้วหน่อยนะครับ จะได้เลือกที่เหมาะๆกะตัวเอง (เพราะคงไม่มีตังไปลองทุกยี่ห้อได้) ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อยากเปลี่ยนยาง

ผมขอแนะนำb/f 265/75/16ครับเป็นยางที่ทนกว่ายางทั่วไปหลายเท่าตัวครับแต่ว่ายางอาจราคาแพงกว่ายางทั่วไปแต่ก็คุ้มค่าเพราะว่าสามารถใช้ได้ทั่งทางเรียบและทางออฟ-โรดหรือขึ้นเขาได้อย่างดีเยี่ยมไม่ผิดหวังแน่นอนแต่เรื่องเสียงดังก็มีบางนะครับเพราะว่าเป็นยางa/tดอกยางจะมีร่องลึกกว่ายางa/tทั่วไปแถมยังรีดน้ำได้ดีด้วยครับผมลองใช้มาตั้ง2ปีกว่าละครับราคาก็อยู่ประมาณเส้นละ6,700บาทหาซื่อได้ตามร้านยางใหญๆทั่วไปมีรถตัวอย่างที่ใส่ยางb/fให้ชมครับลองตัดสินใจดูครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: อยากเปลี่ยนยาง

bf a/tอีกเสียง 265/70/16 ก็สวยเเล้วคับ ถ้า3.2 ต้อง265/75/16คับ ไมค์ถึงตรงคับ

ข้อมูลกระทู้