สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน มีดอกไม้มาฝากครับ

ไม่รู้จะถ่ายรูปอะไร มาร่วมแจม ถ่ายคนสวยก็ไม่มีนางแบบ เลยถ่ายดอกไม้มีให้ชมครับ บางคนคงไม่เคยเห็น
    ดอกพยัพหมอกครับ ดอกสีฟ้าครับ วัดแสงผิดไปหน่อย

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: มีดอกไม้มาฝากครับ

ดอกลั่นทม หรือดอกลีลาวดี คงเคยเห็นกันบ้างนะครับ ช่วงนี้กำลังบาน แม้แดดจะแรงเพียงใดก็ตาม เป็นดอกไม้ที่มีกลิ่นหอมครับ

User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

งดงามครับ ดอกไม้สวยจัง อยากถ่ายให้ได้อย่างนี้บ้าง แล้วน้าใช้กล้องรุ่นไหนครับ สีสันได้ใจมากครับ

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

เยี่ยมเลยครับ
    ภาพดอกชุดแรกน่าใช้ WB ไปทางพวก Tungsten เลยออกมาทางหนักน้ำเงินมากไปหน่อย
    ส่วนภาพดอกลีลาวดี สวยครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ **ONE-MAN** ดูโพส
    งดงามครับ ดอกไม้สวยจัง อยากถ่ายให้ได้อย่างนี้บ้าง แล้วน้าใช้กล้องรุ่นไหนครับ สีสันได้ใจมากครับ
    ใช้ FinePix S1000fd ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    เยี่ยมเลยครับ
    ภาพดอกชุดแรกน่าใช้ WB ไปทางพวก Tungsten เลยออกมาทางหนักน้ำเงินมากไปหน่อย
    ส่วนภาพดอกลีลาวดี สวยครับ
    กำลังหัดครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

หงิงงงงงงงงงงงง ลีลาวดีสวยสุดๆ เล้ยยยยยยยยยยยไม่ยอม เจ้านางจะไปถ่ายมาลงบ้าง... เกาะสีชังลีลาวดีเยอะ ขอเวลาก่อนนะคะ ขอบคุณที่ร่วมแบ่งปันภาพดอกไม้สวยๆน้า...........

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

สวยครับ ยิ่งรูปแรกตำแหน่งก็สวย ส่วนเรื่องสีผมคิดเหมือนน้า Ck ครับ ต้องปรับที่ Wb

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

สวยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

สวยครับผม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ฮือๆๆ....ไอ้หมอแคนฯ S5 is ของผมมันทำได้กะเค้ามั้ยน้อ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    หงิงงงงงงงงงงงง ลีลาวดีสวยสุดๆ เล้ยยยยยยยยยยยไม่ยอม เจ้านางจะไปถ่ายมาลงบ้าง... เกาะสีชังลีลาวดีเยอะ ขอเวลาก่อนนะคะ ขอบคุณที่ร่วมแบ่งปันภาพดอกไม้สวยๆน้า...........
    ผมถ่ายเป็นแต่ดอกไม้ครับ อยากถ่ายภาพเคลื่อนไหวบ้างเหมือนกัน รอชมดอกไม้ของเจ้านางครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    สวยครับ ยิ่งรูปแรกตำแหน่งก็สวย ส่วนเรื่องสีผมคิดเหมือนน้า Ck ครับ ต้องปรับที่ Wb
    อ๋อ ถ่ายรูปมันห้องใช้ตำแหน่งด้วย ฮืม จะพยายามต่อไปครับ ส่วนสีสงสัยผมปรับค้างไว้แน่เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ g_scan ดูโพส
    สวยครับ
    ขอบคุณครับ ไอ้เราก็บ้ายอด้วย เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูอีกครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    สวยครับผม
    ขอบคุณครับ น้าปองไม่ถ่ายรูปบ้างหรอครับ ยังไม่เคยเห็นเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ฮือๆๆ....ไอ้หมอแคนฯ S5 is ของผมมันทำได้กะเค้ามั้ยน้อ
    ทำได้ครับ ผมว่ากล้องทุกตัวถ่ายได้ ขึ้นอยู่กับไปถูกที่ถูกเวลา อย่างน้า Wasan บอกไว้

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วขอแจมด้วยดอกมะละขี้นก ข้างบ้าน บางคนเคยแต่ทาน ไม่เคยเห็นดอกครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

โอ้ววว..แจ่มๆ ทุกภาพครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สวยครับ มองแล้วสมจริงมากๆเลย

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

งามแต้ๆ สวยหลายเติบ

chon
    ผู้เยี่ยมชม

แหล่มเลยคับพี่

princess
    ผู้เยี่ยมชม

ไหนๆนานๆจะแวะมา ขอฝากรูปไว้บ้างดีกว่า จะได้กลายเป็นสวนดอกไม้กันไปเลย

รูปแรก - กล้วยไม้เหงื่อแตก ..ร้อน

รูปที่สอง - ชบาเหงื่อแตก(ร้อนเช่นกัน)

princess
    ผู้เยี่ยมชม

กุหลาบก็แอบมีน้ำเกาะเล็กน้อย

ถ่ายด้วยcanon kissx2 lens 18-55mm. ที่เค้าแถมมากับกล้องค่ะ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    โอ้ววว..แจ่มๆ ทุกภาพครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    สวยครับ มองแล้วสมจริงมากๆเลย
    สมจริงอยู่แล้วครับ เพราะถ่ายของจริง (แต่ก็ปรับแต่งด้วยครับ)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktg ดูโพส
    งามแต้ๆ สวยหลายเติบ
    อีหลี บ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chon ดูโพส
    แหล่มเลยคับพี่
    คงต้องพัฒนาต่อไปอีกครับ รอท่าน ๆ แถวนี้ช่วยแนะนำ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ princess ดูโพส
    ไหนๆนานๆจะแวะมา ขอฝากรูปไว้บ้างดีกว่า จะได้กลายเป็นสวนดอกไม้กันไปเลย

รูปแรก - กล้วยไม้เหงื่อแตก ..ร้อน
    รูปที่สอง - ชบาเหงื่อแตก(ร้อนเช่นกัน)
    กุหลาบก็แอบมีน้ำเกาะเล็กน้อย
    ถ่ายด้วยcanon kissx2 lens 18-55mm. ที่เค้าแถมมากับกล้องค่ะ
    มาบ่อย ๆ ก็ได้ครับ สมาชิกทุกคนเขาชอบครับ
    มีหยดน้ำก็ได้อารมณ์ ไปอีกแบบครับ รู้สึกได้ว่า ภาพมันเย็นดี

ดอกชบาชัดมากถึงที่สุดเลยล่ะ ครับ

แถมอีกครับ หน้าร้อนไม่รู้ยังไง ดอกไม้แปลก ๆ มันบานเป็นแถวเลย
    ดังภาพดอกตะแบกครับ ต้นใหญ่ ๆ เอาไว้ทำบ้าน และเฟอร์นิเจอร์ ครับ

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

""สีออกไปทางฟ้านิดๆครับ

ข้อมูลกระทู้