สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน จะติด Cd ตัวใหม่ รบกวนถามครับ

ว่า อยากติดตั้งแบบว่า ไม่ต้องเสียบกุญแจ ก็เปิดฟังได้ กับแบบที่ต้องหมุนกุญแจไปที่ ACC เหมือนเดิืมค่อยฟังได้ แบบไหนจะดีกว่ากันครับ
    ใจจริงอยากติดแบบไม่ต้องใช้กุญแจ แต่เพื่อนเคยบอกว่า เครื่องเล่นมันจะดูดไฟอยู่ตลอดเวลา ทำให้เครื่องร้อน เสียง่าย แล้วไฟอาจจะหมดแบตได้ ช่วยสรุปหน่อยครับว่าแบบไหนดี

User ID
    311
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน Re: จะติด Cd ตัวใหม่ รบกวนถามครับ

ติดแบบเปิดได้ตลอดได้ครับฟรอนซ์สมัยใหม่มีภาคจ่ายไฟที่เซฟอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกลัวหรอกแต่ของเป็นพวกที่มียี่ห้อหน่อยนะ พี่ไพ พี่แอล หรือพี่เจก็ได้ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: จะติด Cd ตัวใหม่ รบกวนถามครับ

ระบบเดิมดีอยู่แล้วครับ เท่าที่ผมเคยรื้อเครื่องเสียงเอง ต่อเองกะรถตัวเองมาทุกคัน (ยกเว้น triton)
    ไฟเส้นนึงจะเป็นไฟเลี้ยง memory เพื่อรักษานาฬิกา ระบบควบคุมเสียง หน่วยความจำต่างๆ จะมีไฟเลี้ยงน้อยๆตลอดอยู่แล้ว

อยากต่อตรง เปิดได้ตลอดตามใจ ก้อไม่ยาก ลากสายผ่านแบต ผ่านฟิวส์ตามสเปค เข้า front จบ แต่อาจจะมีปัญหาไฟหน้าจอไม่ดับ (บางรุ่นสามารถดิมไฟ จนดับมืดได้ก้อดีไป)

การบังคับให้เสียบกุญแจก่อน เป็นการป้องกันกระแสไฟผ่านระบบฟิวส์ต่างๆดีกว่าเพื่อความปลอดภัยครับ อย่างน้อยก้อฟิวส์ 2 ชุดละ
    พอเอากุญแจออก ก้อตัดระบบไฟเครื่องเสียงไปกว่า 98% ดีแล้วครับ

เท่าที่เจอมาในรถหรูๆ อย่างพวก benz , bmw , lexus ยังไม่เห็นรถคันไหนเปิดเพลงได้โดยไม่เข้าไปนั่ง แล้วเสียบกุญแจ หรือนำเอาแถบแม่เหล็กไปสัมผัสให้ระบบเปิดครับ

Kenjio
    ผู้เยี่ยมชม

เพื่อนผมก้อทำครับแต่เป็นแอคคอร์ดนะคับ และรถที่ราคาแพงๆๆกุญแจฝังชิพหมดสิทมั้งมะแน่ใจจ้า

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

สรุปหน่อยครับ ต้องผ่านกุญแจแบบเดิมดีกว่าใช่มั้ยครับ

ข้อมูลกระทู้