หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 93

กระทู้: สายตรง B5 จากมิตซูฯ : การใช้นำมัน B5 กับรถยนต์มิตซูบิชิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน Re: สายตรง B5 จากมิตซูฯ : การใช้นำมัน B5 กับรถยนต์มิตซูบิชิ

ต้องไปเติมบ้างแล้วเรา

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: สายตรง B5 จากมิตซูฯ : การใช้นำมัน B5 กับรถยนต์มิตซูบิชิ

เยี่ยมเลยครับ อัพๆๆ

User ID
    5639
    Status
    โพส
    52

เข้าใจอย่างแจ่มแจ๋วและใช้อย่างสบายใจ เหอๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ต้องลองซะแล้ว

User ID
    3316
    Status
    โพส
    35

วันนีเอารถไปเช็ค 25000 มา ช่างที่ 0 แนะนำให้เติม B5 ของ ปตท เพราะของ ปตท ใช้น้ำมันจากพืชมาผสม ไม่แนะนำให้ใช้ของ บางจาก เพราะว่า บางจากเอาน้ำมันทอดของที่ทำอาหารมากลั่นผสม เพื่อนๆว่ายังไงครับ ผมคิดตามก็ว่าจริงนะ

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

เติมมาตั้งแต่ก่อนใช้ Triton อีกครับ ตอนนั้นมีแต่ ปตท.
    ตอนนี้ใช้ Triton มาสองปีแล้ว เติมแต่ B5 มาตลอด
    แรงดีครับ เคยขับลงใต้ กดไป 140 - 180 ตามสภาพถนน

ใครมาว่า B5 ไม่แรง ผมเถียงใจขาด

pae@gingerfashion.com
    ผู้เยี่ยมชม

ถังนี้จะเปลี่ยนแล้วจ้า....รอคำยืนยันจากทางศูนย์อยู่

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pae@gingerfashion.com ดูโพส
    ถังนี้จะเปลี่ยนแล้วจ้า....รอคำยืนยันจากทางศูนย์อยู่
    ไม่ต้องรอศูนย์หรอกครับน้า เอาข้อมูลจาก MMTh เป็นหลักดีกว่า

เพราะผมอ่านๆจากในนี้ ยังเห็นมีบางศูนย์บอกเติมไม่ได้อยู่เลยครับ

ปล. ผมเติมมา ๓๐,๐๐๐ กว่ากิโลแล้วครับ

ngow
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อก่อนไม่คิดจะเติม B5 แต่ก็เพราะอ่านกระทู้นี้แหละครับ ตอนนี้เติมมาได้ประมาณ 6 ถังแล้วครับ
    >
    >
    >
    >
    >
    >
    ผลคือเครื่องเริ่มมีปัญหา อย่างที่เห็นๆกันในกระทู้ครับ
    วูบบ้าง เร่งไม่ขึ้นบ้าง
    บางครั้ง ขณะอยู่เกียร์ 5 ประมาณ2000รอบ เครื่องก็สวิง วืด ๆ ๆ
    เมื่อวานซืน กำลังจะเร่งแซงรถบรรทุก ได้ครึ่งคัน มันเร่งไม่ขึ้นซะงั้น แต่ไม่ดับครับ

ผมเก็บใบเสร็จน้ำมันทุกใบ จะไปแจ้งให้ใครรับผิดชอบดีครับ
    ระหว่าง บ.มิตซู กับ ปตท.

ngow
    ผู้เยี่ยมชม

แหมมม ... ไม่มีใครตอบเลยเหรอครับ
    ตกลงรถห่วย หรือ น้ำมันห่วย กันแน่
    ถ้าห่วยที่รถ ทำไมผู้ผลิต ไม่ทำการแก้ใขซะที ปัญหานี้ ไม่ใช่เพิ่งมี
    ถ้าห่วยที่น้ำมัน เขาจะคิดผลิตมาทำไม ยกเลิกไปซะ

ถ้า Scv มันตัวละ 1400 อย่างที่เห็นในกระทู้ ก็ไม่ได้หนักหนาอะไร
    แต่มันเสียความรู้สึกตรงที่ ทั้งผู้ผลิตรถและผู้ผลิตน้ำมันไม่ได้สนความรู้สึกและความปลอดภัยของผู้บริโภคเลยครับ พูดจาประสาชาวบ้านก็ " ใครจะตายช่างแม่ม กรูขายได้ก็พอแล้ว"
    อย่างนั้นหรือเปล่าครับ (ต้องขออภัยที่ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ)

lam_thekop
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเติม บี 5 มาตั้งแต่ที่ ออกรถมาวัน แรกเลยนะคับ เร็วแรงดี เมื่อวาน บี 5 หมดผมเลยเติม ดีเซล ความรู้สึกว่า ไม่แตกต่างกันเลยนะคับ ใช้ก็ดีเหมือนกัน แต่เราจะเติมแพงกว่าทำไม่คับ ตั้ง3บาท

User ID
    301
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ngow ดูโพส
    แหมมม ... ไม่มีใครตอบเลยเหรอครับ
    ตกลงรถห่วย หรือ น้ำมันห่วย กันแน่
    ถ้าห่วยที่รถ ทำไมผู้ผลิต ไม่ทำการแก้ใขซะที ปัญหานี้ ไม่ใช่เพิ่งมี
    ถ้าห่วยที่น้ำมัน เขาจะคิดผลิตมาทำไม ยกเลิกไปซะ

ถ้า Scv มันตัวละ 1400 อย่างที่เห็นในกระทู้ ก็ไม่ได้หนักหนาอะไร
    แต่มันเสียความรู้สึกตรงที่ ทั้งผู้ผลิตรถและผู้ผลิตน้ำมันไม่ได้สนความรู้สึกและความปลอดภัยของผู้บริโภคเลยครับ พูดจาประสาชาวบ้านก็ " ใครจะตายช่างแม่ม กรูขายได้ก็พอแล้ว"
    อย่างนั้นหรือเปล่าครับ (ต้องขออภัยที่ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ)
    ^
    ^
    ^
    ^

คุณเอาเข้าศูนย์หรือยังครับ ให้เขาดูสิว่ามันเป็นเพราะอะไร
    จะมาว่าไม่มีใครตอบเลยหรือ ก็ใครเขาจะไปตอบได้
    คุณเติมน้ำมันปั๊มไหน รถกี่ปี ใช้งานอย่างไร คนที่นี่เค้าจะรู้กับคุณไหม
    ขนาดเห็นอยู่กับตา ยังไท่รู้เลย ไม่ได้เป็นช่างนะครับ

คุณมาบอกว่าเติมแล้วดับ เร่งแล้ววูบ แล้วมาถามว่าจะเอาผิดกับใครในนี้
    ต้องให้บอกด้วยหรือว่าให้เอาเข้าศูนย์มิตซูน่ะครับ

ก็ในเมื่อโรงงานเขาออกมาประกาศแล้วว่าใช้ได้ มันก็ต้องใช้ได้
    ถ้าใช้ไม่ได้ รถเจ๊ง คุณเอาเข้าศูนย์แล้วเอาความจริงมาบอกกัน
    ได้ความว่ายังไง เอามาว่ากันในที่นี้ เผยแพร่เป็นความรู้ ดีกว่าไหม

คนเขาจะได้รู้กันไปเลยว่ารถมันห่วยหรือน้ำมันมันห่วย
    ถ้ารถมันไม่ดี มันมีปัญหาตรงไหน จะได้รับทราบกันไว้
    ถ้าศูนย์ไม่แก้ไข มิตซู ไม่แก้ไข จะได้รวมตัวกันไปถามให้กระจ่าง

นี่เล่นเขียนมาแบบนี้ ถามทีเถอะครับ มันได้ประโยชน์อะไร
    ทางที่ดี เอาไปเข้าศูนย์ซะ แล้วรบกวนช่วยเอามาโพสที่คลับนี้ด้วยครับ
    ว่ารถมันมีปัญหากับ B5 จริงๆ ไม่ได้มาหลอกกัน

ing
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้มา 3000 โล เพิ่งเติม B5 ถังแรกครับ
    ได้มาอ่านกระทู้ในนี้ มีความมั่นใจขึ้นมากครับ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

เติมมานานแล้วครับ วิ่งดี ไม่มีสะดุด

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

เติมมานานแล้วคับ ยืนยันใช้ได้จิงคับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ได้ยินอย่างนี้ผมก็จะเปลี่ยนละครับ ปกติใช้ v power ของเซลอยู่ แล้ว b5 สมควรเติมปั้มไหนดีครับ ปตท หรือ เซล ครับ

User ID
    301
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ randy23 ดูโพส
    ได้ยินอย่างนี้ผมก็จะเปลี่ยนละครับ ปกติใช้ v power ของเซลอยู่ แล้ว b5 สมควรเติมปั้มไหนดีครับ ปตท หรือ เซล ครับ

ผมเติมบางจากครับ มาตรฐาน EURO4 น่าไว้ใจมากที่สุด
    (ผมว่า น่าไว้ใจกว่า V-Power อีก)

amarin.fm
    ผู้เยี่ยมชม

อยากเติมอะไร ของใคร ก็คงต้องแล้วแต่ใจของผู้ขับแล้วหล่ะ เพราะไม่ว่าใครจะยืนยัน นอนยันยังไงว่าเติมได้ ใช้ได้ ถ้าใจคนขับไม่เอามันก็เท่านั้น เอาเป็นว่าคนที่ใช้ดีก็บอกต่อๆกัน ส่วนคนที่ใช้แล้วมีปัญหาก็ควรหาสาเหตุให้แน่นอนก่อนโพสว่าเกิดจากอะไรแน่ๆ...จะได้เป็นความรู้ให้กับท่านอื่นๆด้วย...ส่วนตัวใช้b5มาตั้งแต่ออกรถ เดิมๆก็ยังกดได้180 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย แต่พอเจ้ากรรมนายเวรตัดหน้าวูปเดียว..ไปทั้งคันเลย555+(ตอนนี้กะลังเก็บตังค์อยู่ แต่แวะมาให้กำลังใจb5จ้า)

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

Talking Re: สายตรง B5 จากมิตซูฯ : การใช้นำมัน B5 กับรถยนต์มิตซูบิชิ

มาเก็บข้อมูลคับ...รอถังนี้ก่อนส่วนต่างตั้ง 3 บาท จ้า

meng
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมลองแล้วครับ B5 ใครว่ากำลังเครื่องตกผมไม่เชื่อครับ 170 กม/ชม. ( ใจกล้าแค่นี้ครับ ) ไม่แตกต่างกับ ดีเซลหมุนเร็วเลยครับ ( ยกเว้นราคาครับ )

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้