สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    71
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน !!! งานเข้า เจอน้องหนิม ในห้องโดยสารครับ !!!

ไม่เคยโพสปัญหาของตัวเองจริงๆจังๆสักที.. มาวันนี้งานเข้าครับ

ด้วยความที่ซนไปหน่อย
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา จะจัดการทำความสะอาดภายในห้องโดยสารเจ้าเหมียว
    ยกแผ่นยางรองปูพื้นออก ก็สังเกตเห็นสีของสนิม สะดุดตาอย่างจัง
    ยกพรมที่บังออก โอ้ววว แม่จ้าววว ขึ้นตั้งเยอะ
    ภาพที่เห็นเป็นจุดยึดเข็มขัดนิรภัย ฝั่งคนขับนะครับ วิ่งไปดูอีกฝั่ง ก็มีนิดนึง ไม่เยอะเท่าไหร่?
    พยายามคิดหาสาเหตุ ก็คิดไม่ออกว่า มันเกิดจากอะไร? ก็คิดไม่ออก
    ช่วยผมคิดหน่อยว่า เกิดขึ้นเพราะเหตุใด?

(ของผม สิ้นเดือนเช็คระยะพอดี คงต้องเคลมด้วย)

อ้อ สำรวจเจ้าเหมียวของท่านด้วยนะครับ ว่ามีไม่มีอย่างไร?

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: !!! งานเข้า เจอน้องหนิม ในห้องโดยสารครับ !!!

โห่.........น่ากลัวแฮะ จะเป็นบาดทะยักไมนี่
    วันอาทิตย์นี้ต้องสำรวจบ้างแล้ว.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

มาตรฐาน Re: !!! งานเข้า เจอน้องหนิม ในห้องโดยสารครับ !!!

รถผมก็เป็นครับ เอาน้ำยาแปลงสนิมที่ขายตามห้างมาทา ไม่รู้ได้ผลป่าว ลองดูเหล็กยึดคอลโซนหน้าดิครับมีเพียบเช่นกัน แต่คงไม่กินลึกถึงเนื้อในมั้งครับ ก่าจะถึงขั้นนั้นเราก็เปลี่ยนรถกันแล้ว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แง่วๆๆๆๆ อย่างนี้ต้องไปหาดูบ้างซะแล้วสิเรา ไปเล่นน้ำทะเลบ่อย ท่าจะไม่รอด แง้ๆๆๆๆ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

แต่ที่ดูด้วยตาเปล่านะครับ มันกินเข้าไปลึกแล้วล่ะ
    แล้วจุดที่เกิดคือ "จุดยึดเข็มขัดนิรภัย"

ถ้าผมไม่ไปเห็นซะก่อน.. แล้วปล่อยให้มันลามไป จนกินเหล็กซะเกือบขาด
    สมมติว่า มีวันหนึ่ง เกิดโชคร้าย ประสบอุบัติเหตุที่ไม่คาดคิดต่างๆ
    เข็มขัดนิรภัยต้องทำหน้าที่ของมัน แต่เกิดกระชากจนเหล็กขาดเพราะสนิมที่กินไปแล้วเยอะ
    จะเกิดอะไรขึ้น?

บ่ายนี้จะเข้าไปศูนย์บริการดูน่ะครับ ให้ไปเช็คดูก่อน ไว้ค่อยตามไปเคลมเมื่อถึงเช็คระยะ ช่วงสิ้นเดือนอีกที
    แล้วจะกลับมา update ข้อมูลจากศูนย์บริการนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เกิดขนาดนี้ไม่ธรรดาครับ..โดยฉี่เด็กอะป่าว...หรือเหงื่อเรามันย้อยซึมไปถึงตรงนั้น..หรือไปขัดเบาะมาด้วยน้ำยาตามคาร์แคร์อะป่าวครับแค่สงสัยอะนะ...

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ไม่อยากบอกว่าของผมก้อเป็น แต่เป็นที่เบาะ หนิมตรึมนะ ไม่ใช่สาวตรึม

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

มา update ตอนบ่ายผมเอารถไปที่ศูนย์บริการ
    ก็แจ้งไปว่าเจอสนิมที่ตัวยึดเข็มขัดนิรภัย
    พนักงานของศูนย์ ก็มาดู แล้วก็ถ่ายรูปเก็บไว้...

คงเข้าไปเช็คระยะ แล้วเคลม ตอนสิ้นเดือนเลยครับ...

หลังจากจัดการเรียบร้อยแล้ว จะมา update อีกทีครับ

uniq
    ผู้เยี่ยมชม

หูยึดเข็มขัดนิรภัย รถผมเป็นทุกตัวเลยครับ ทั้งหน้าและหลัง เคลมได้ด้วยเหรอ

redtag
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อคืน (21-03-09) ได้อ่านกระทู้นี้ เช้านี้ก็เลยไปดูรถตัวเองบ้าง ผล.....เ็ป็นอยู่ 3 จุดไม่เป็นอยู่จุดเดียวฝั่งคนนั่งข้าง แต่ไม่เป็นมากเหมือนคุณ เด็กหงส์ เช้านี้ก็เลยใช้น้ำยากันสนิมชโลมซะเลยน่าจะจบ ขอบคุณ คุณเด็กหงส์มากถ้าไม่มาบอกกล่าวกันผมกับเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงไม่มีใครสนใจตรวจจุดนี้กันแน่เลย ว่าแต่ปัญหาแบบนี้เคลมได้ด้วยหรือครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ redtag ดูโพส
    เมื่อคืน (21-03-09) ได้อ่านกระทู้นี้ เช้านี้ก็เลยไปดูรถตัวเองบ้าง ผล.....เ็ป็นอยู่ 3 จุดไม่เป็นอยู่จุดเดียวฝั่งคนนั่งข้าง แต่ไม่เป็นมากเหมือนคุณ เด็กหงส์ เช้านี้ก็เลยใช้น้ำยากันสนิมชโลมซะเลยน่าจะจบ ขอบคุณ คุณเด็กหงส์มากถ้าไม่มาบอกกล่าวกันผมกับเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงไม่มีใครสนใจตรวจจุดนี้กันแน่เลย ว่าแต่ปัญหาแบบนี้เคลมได้ด้วยหรือครับ
    สนิมขึ้นตรงจุดยึดเข็มขัดนิรภัย คิดว่า ปัญหานี้ คงไม่เกิดจากการใช้งานเป็นแน่
    และก็มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่าน ที่ก็พบเหมือนกัน
    คงเป็น Defect ของตัวรถเอง

Defect อย่างนี้ต้องเคลมครับ ทางศูนย์ถ่ายรูปเก็บไว้แล้ว สิ้นเดือนเข้าไป ยังไม่ดำเนินการให้ ก็ไม่รู้ว่าจะว่าให้อย่างไรแล้วครับ?

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

ทุกกรณีต้องเครมครับ อย่าซ่อมเอง ปัญหาไม่ใช่เกิดปัจจุบันทันด่วน แต่ถ้ามีในจุดที่อันตรายมองไม่เห็นหาไม่เจอ ท่านอาจตายปัจจุบันทันด่วนด้วยอุบัติเหตุ เครมแล้วเปิดกระทู้แจ้งผลให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะเป็นหลายคันหลายจุด มิตซูควรเรียกไปตรวจสอบแก้ใขถึงจะถูก

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

ทุกกรณีต้องเครมครับ อย่าซ่อมเอง ปัญหาไม่ใช่เกิดปัจจุบันทันด่วน แต่ถ้ามีในจุดที่อันตรายมองไม่เห็นหาไม่เจอ ท่านอาจตายปัจจุบันทันด่วนด้วยอุบัติเหตุ เครมแล้วเปิดกระทู้แจ้งผลให้เพื่อนๆทราบด้วย เพราะเป็นหลายคันหลายจุด มิตซูควรเรียกไปตรวจสอบแก้ใขถึงจะถูก ของผมเป็นที่โครงเบาะเครมแล้วแต่ยังไม่เข้าท่ารอดูผลอยู่

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ผมมาอัพเดทกระทู้ผมครับ

เนื่องจากปล่อยให้เวลาผ่านมาตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ที่แจ้งเคลมไป...
    ปรากฏว่าได้รับการตอบสนองจากศูนย์บริการดีมาก...
    ด้วยการหายเงียบไปเลย....แค่ตัวยึดเข็มขัดนิรภัย 2 ชิ้น
    ไม่น่าจะต้องได้รับการสอบสวนจากสำนักงานใหญ่นานขนาดนั้น...

พอวันอังคารที่ผ่านมา (9 มิ.ย.52) เพิ่มเลยแจ้งไปทางสำนักงานใหญ่
    ผ่านเวปไซด์ของมิตซูบิชิมอเตอร์ อีกวันเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ โทรมาทันที
    ว่าได้แจ้งกับศูนย์บริการที่ได้รับเคลมไปแ้ล้วว่า ให้เร่งดำเนินการ
    เนื่องจากทางสำนักงานใหญ่ ไม่เคยได้รับการร้องเรียน หรือ แจ้งเคลมกรณีของผมเลย
    ทางศูนย์บริการ ได้แจ้งสำนักงานใหญ่ไปว่า รูปถ่ายไม่ชัด และไม่ได้แจ้ง ผู้จัดการศูนย์
    (ทั้งๆที่ผมไปแจ้งเคลมตั้งแต่ ก่อนสงกรานต์เนี่ยอ่ะนะ พวกคุณทำไรกันอยู่)
    ทางสำนักงานใหญ่ บอกให้ผมรอประมาณ 2-3 วัน แล้วทางศูนย์บริการจะติดต่อกลับ

พอวันนี้ประมาณบ่ายสาม เจ้าหน้าที่จากศูนย์บริการ ได้โทรมานัดให้ไปเคลมตัวยึดเข็มขัดนิรภัย ในวันพรุ่งนี้ (13 มิ.ย.52)

กรณีของผม เป็นกรณีตัวอย่างได้เลยนะครับ ว่า ถ้าศูนย์บริการยังไม่ใส่ใจที่จะดำเนินการให้
    ผมแนะนำว่า ให้ร้องเรียนผ่านเวปไซด์ของมิตซูบิิชิ มอเตอร์ เลยครับ ได้ผลในทันที

ไทรทันเป็นรถที่ดีมาก แต่เรื่องศูนย์บริการนี่สิ ยังน่าหนักใจ...

toncivil
    ผู้เยี่ยมชม

0ไหนล่ะนี่
    ช่วยบอกทีครับ
    (จะได้ระวังตัว)

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ต้องกลับไปดูของตัวเองบ้างแล้วแบบนี้ โห น่ากลัว
    แล้วถ้าเคลมศูนย์นี้ต้องทำยังไงครับ เหมือนกับเคลมสีรถไหมครับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

เซ็งครับ..ของผมตรงที่ยึดเบาะครับ...
    แจ้ง 0 ไปเป็นอาทิตย์แล้วยังเงียบฉี่...

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

หวาย.....น่ากลัวสุดๆ...สงสัยต้องไปดูของตัวเองบ้างแล้วคับ...

pongkeng
    ผู้เยี่ยมชม

สงสัยหนูเข้าไปฉี่ใส่ง่ะ

prem
    ผู้เยี่ยมชม

รถเราก็เป็นสนิมเหมือนกัน เป็นเฉพาะตรงจุดยึดเข็มขัดนิรภัย
    แก้ไขยังไง.........

ข้อมูลกระทู้