สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สอบถามครับ ... เรื่องช่วงล่างอีกครั้ง (เศร้า)

เรียนท่านพี่ๆที่เคารพครับ
    Plus 4D จากที่ผมเคยเปลี่ยนโช๊ค หน้า-หลัง ไปใช้ของ Aztex force 9 รู้สึกว่ามันเด้งและกระด้างกว่าเดิม เวลาวิ่งทางขรุขระรู้สึกว่าพวงมาลัยสะท้านมากๆ เลยครับ และยังควบคุมยากกว่าเดิมด้วย ... รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า

1. ขนาดยาง Goodyear 265/70/15 ลมยาง 35 หน้าหลัง โช๊คเปลี่ยนจากโช๊คเดิมเป็น Aztex force 9 ปรับ หน้า 4 หลัง 3 หากต้องการจะให้นิ่มขึ้นต้องมีการปรับแต่งเพิ่มเติมยังไงบ้างครับ
    2. หรือหากต้องการการขับขี่ที่ดีกว่านี้ ... ให้เปลี่ยนโช๊คใหม่ไปเลย (อีกครั้ง T_T) เพื่อตัดปัญหาไปเรยยย ... รบกวนแนะนำด้วยครับ
    3. กลับมาใช้ spec เดิมจากโรงงานผลิต

ขอโทษที่รบกวนเวลาครับ ... แต่ผมไม่รู้ว่าจะหาข้อมูลที่ดีได้จากที่ไหน ไม่อยากเชื่อร้านอย่างเดียวครับ ... ขอบคุณมากๆครับ

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สอบถามครับ ... เรื่องช่วงล่างอีกครั้ง (เศร้า)

ผมใช้ของ Westcoast นะครับท่าน เบอร์นุ่มนะครับ นิ่มดี การทรงตัวก็ดี รับประกัน 3 ปี ด้วยครับ

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สอบถามครับ ... เรื่องช่วงล่างอีกครั้ง (เศร้า)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ smkc ดูโพส
    ผมใช้ของ Westcoast นะครับท่าน เบอร์นุ่มนะครับ นิ่มดี การทรงตัวก็ดี รับประกัน 3 ปี ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ ... มีรูปไหมครับ ... และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ขนาดยางน่าจะเป็นขอบ 16 หรือเปล่าครับ ลองลดเบอร์ด้านหน้า ลงมาสัก อีกเบอร์ดูดิครับ แล้วเพิ่มหลังขึ้นอีกเบอร์ดูครับ อาจจะช่วยให้นิ่มขึ้นครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    978
    Status
    โพส
    103

ผมเคยใช้อยู่โช้ครุ่นนี้....ดีกว่าของติดรถ กรณีเปลี่ยนล้อใหญ่ขึ้น แต่ปรับยากจริงๆครับที่จะให้ถูกใจ มันจะนิ่มกัไม่นิ่ม จะหนึบก็ไม่หนึบ ตอนนี้ลงตัวมากๆ กับ W/c (รับประกัน 3ปี 45000โล) ด้านหน้า และ Mx6 (ปรับได้ 6 ระดับ )ด้านหลัง หนึบมาก

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plus-Kitty ดูโพส
    ขอบคุณครับ ... มีรูปไหมครับ ... และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    19,500 บาทครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมว่าจะไปคว้า กาเบรียล red carbon E มา ยังไม่มีเวลาไปซื้อเลย คู่ละ 3200 เอง

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plus-Kitty ดูโพส
    เรียนท่านพี่ๆที่เคารพครับ
    Plus 4D จากที่ผมเคยเปลี่ยนโช๊ค หน้า-หลัง ไปใช้ของ Aztex force 9 รู้สึกว่ามันเด้งและกระด้างกว่าเดิม เวลาวิ่งทางขรุขระรู้สึกว่าพวงมาลัยสะท้านมากๆ เลยครับ และยังควบคุมยากกว่าเดิมด้วย ... รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า

1. ขนาดยาง Goodyear 265/70/15 ลมยาง 35 หน้าหลัง โช๊คเปลี่ยนจากโช๊คเดิมเป็น Aztex force 9 ปรับ หน้า 4 หลัง 3 หากต้องการจะให้นิ่มขึ้นต้องมีการปรับแต่งเพิ่มเติมยังไงบ้างครับ
    2. หรือหากต้องการการขับขี่ที่ดีกว่านี้ ... ให้เปลี่ยนโช๊คใหม่ไปเลย (อีกครั้ง T_T) เพื่อตัดปัญหาไปเรยยย ... รบกวนแนะนำด้วยครับ
    3. กลับมาใช้ spec เดิมจากโรงงานผลิต

ขอโทษที่รบกวนเวลาครับ ... แต่ผมไม่รู้ว่าจะหาข้อมูลที่ดีได้จากที่ไหน ไม่อยากเชื่อร้านอย่างเดียวครับ ... ขอบคุณมากๆครับ
    ผมเคยใส่คู่หลังมา ผมว่าหนึบดีครับ แต่เนินลูกระนาด โดดนิดหน่อยไม่มาก

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ผมว่าส่วนหนึ่งเกิดจากการติดตั้งจากช่างที่ไม่ชำนาญโดยเฉพาะการประกอบชิ้นส่วนที่ถูกรื้อออกแล้วประกอบเข้าไปไม่เหมื่อนเดิมเช่นปีกนกบนซึ่งมีบู๊สอยู่สองข้างเวลาประกอบแล้วปีกนกไม่อยู่ตำแหน่งเดิมทำให้การขึ้นลงของปีกนกฝืนทำงานได้ไม่เต็มที่และอีกอย่างลมยางก็มีผลเหมือนกันถ้าเติมลม35ปอนด์แข็งแน่นอนครับลองเติม30ปอนด์ดูครับถ้ายังไม่ถูกใจลองแวะมาที่ร้านพี.พี,ยานยนต์ถนนเอกชัย-บางบอน โทร.034-852163- 087-1251009พรตครับ

ข้อมูลกระทู้