หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 49 จากทั้งหมด 49

comservice_7
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าที่รู้เรื่องตัวปรับบู้ชมือหน่อย

ตัวนี้ หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
    ราคาเท่าไร

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าที่รู้เรื่องตัวปรับบู้ชมือหน่อย

ราคาประมาณ 200 ครับ หาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์ Pneumatic / Hardwares

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

ส่วนใหญ่จะใช้รอบที่เท่าไร ในการวัดบูสสูงสุดครับ

TTC-01013 TTC-Member
    User ID
    1072
    Status
    โพส
    357

เพิ่มเติมการใส่ที่ปรับบูสมือ สำหรับรถผมครับ ทำเองกับมือ งานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไรแต่ใช้งานได้ผลครับ แต่ที่ต้องระวังคือ เข็มวัดบูสแต่ละตัวขึ้นไม่เท่ากันต้องระวังกล่องตัด OVER BOOST ครับเพราะผมเจอมาแล้ว ทุกวันนี้ตั้งไว้ที่ 17 Psi ครับไม่งั้นกล่องตัด ลองดูรูปงานครับ

TTC-01013 TTC-Member
    User ID
    1072
    Status
    โพส
    357

เพิ่มเติมตำแหน่งติดตัวปรับและเข็มวัดบูสครับ

User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

พี่ๆใช้สายลมแบบไหนขนาดเท่าไหร่กันอ่ะครับ สงสัยระหว่างสาย silicone กับสาย PU แข็ง (ขนาด 4 หรือ 6)

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Talking Re: รบกวนน้าที่รู้เรื่องตัวปรับบู้ชมือหน่อย

กล่องตัด Over Boost เมื่อกล่องตัดรถเราจะมีอาการวูบกำลังเครื่องตกเลยใช่มั๊ยครับ รถผมรองแหวน 4 ม.ม.มีครั้งหนึ่งออกตัวตรงอยู่เทิร์นแรงไปหน่อย (ปาดหน้ารถพ่วง..ต้องรีบเหยียบ) วัดรอบขึ้นเท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่ารู้แต่ว่ารถวูบ (เสียวก้นเลย ) รีบใส่เกียร์ 2 เหยียบต่อรถวิ่งไม่ออกซะงั้น เดชะบุญรถคันหลังชลอให้ไม่งั้น....... ไอ้เราก็มั่นใจว่ารถเราแรง...แต่ทำไมวูบก็ไม่รู้ ไม่ทราบว่าปรกติเดิมๆ Boost ต้องไม่เกินเท่าไหร่ครับ แต่แค่รองแหวน 4 ม.ม. Boost ไม่น่าเกินใช่มั๊ยครับ คือรถยังไม่มี บู๊ทเกจ ครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    กล่องตัด Over Boost เมื่อกล่องตัดรถเราจะมีอาการวูบกำลังเครื่องตกเลยใช่มั๊ยครับ รถผมรองแหวน 4 ม.ม.มีครั้งหนึ่งออกตัวตรงอยู่เทิร์นแรงไปหน่อย (ปาดหน้ารถพ่วง..ต้องรีบเหยียบ) วัดรอบขึ้นเท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่ารู้แต่ว่ารถวูบ (เสียวก้นเลย ) รีบใส่เกียร์ 2 เหยียบต่อรถวิ่งไม่ออกซะงั้น เดชะบุญรถคันหลังชลอให้ไม่งั้น....... ไอ้เราก็มั่นใจว่ารถเราแรง...แต่ทำไมวูบก็ไม่รู้ ไม่ทราบว่าปรกติเดิมๆ Boost ต้องไม่เกินเท่าไหร่ครับ แต่แค่รองแหวน 4 ม.ม. Boost ไม่น่าเกินใช่มั๊ยครับ คือรถยังไม่มี บู๊ทเกจ ครับ
    ไม่แน่เสมอไปหรอกน้า รถบางคันแค่ 3.5 มิลก็ 17 psi แล้วครับ ถ้าจะให้ชัวร์ๆ ก็ติดเกจวัดบู้สด้วยครับน้า จะได้ดูได้ทุกสถานะการณ์ครับ ว่าปกติหรือปล่าวตอนนี้ครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    ไม่แน่เสมอไปหรอกน้า รถบางคันแค่ 3.5 มิลก็ 17 psi แล้วครับ ถ้าจะให้ชัวร์ๆ ก็ติดเกจวัดบู้สด้วยครับน้า จะได้ดูได้ทุกสถานะการณ์ครับ ว่าปกติหรือปล่าวตอนนี้ครับ
    น้า บาง ซ่อม ได้

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้