สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เอาพลัสไปติดกล้องมาครับ

วันก่อนเกือบถอยไปเหยียบมอไซเลยตัดสินใจรีบไปติด ร้านแรกเรียก4000 เลยขับออกมาเลย ไปอีกร้านนึง2500 รวมติดตั้ง ติดมาภาพชัดเจนดีมีเส้นระยะขึ้นให้กะระยะถอยได้ด้วย แต่สงสัยอย่างนึงคือเราต้องกดเปิดจอเองตลอดรึเปล่าครับสำหรับคนที่ติดแล้ว ของผมต้องกดเปิดจอเองแต่พอเปลี่ยนเกียร์ถอยภาพจะตัดอัตโนมัติมาที่กล้อง

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

มาตรฐาน Re: เอาพลัสไปติดกล้องมาครับ

ติดที่ร้านไหนครับ อยากติดบ้าง

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เอาพลัสไปติดกล้องมาครับ

อยากติดเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ขอดูรูปบ้างซิครับพร้อมข้อมูลด้วยนะจะได้เอาบ้าง

nay
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเป็นจอเดิมเสียบผิดช่องแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเขียนว่า _ccd ครับ

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

เขาติดช่อง ccd แล้วครับ เพราะเอาคู่มือจอที่แถมมาให้ช่างดูด้วย แต่งงๆๆอยู่บ้าง มะวานขับๆบางทีเข้าเกียร์ถอยจอก็ติดเองก็มี บางทีก็ไม่ติดส่วนใหญ่จะไม่ติดเองต้องกดรีโมทเปิดจอก่อน เลยงงว่าทำไมบางครั้งจอติดเองเมื่อเข้าเกียร์ถอยหลายครั้งไม่ติดอะ ส่วนติดร้านไหนผมอยู่โคราชครับ ติดในโคราชนี่แระครับ อิอิ

User ID
    592
    Status
    โพส
    14

เค้าต่อถูกแล้วครับ แต่จอมันมีปัญหาผมก็เป็นอยู่ ต้องเปิดเองหนึ่งครั้งก่อน
    ครั้งต่อไปมันถึงจะออโต้เวลาเข้าเกียถอย

User ID
    592
    Status
    โพส
    14

ซื้อกล้องที่คลองถมมาติดเองก็ได้ครับแบบกลับด้านแล้ว 900

เอาสายสัญญาณถาพ เข้า ccd ที่หลังจอ แล้วต่อไฟ ถอยเข้าสายสีเขียว หลังจอเช่นกัน ส่วนไฟเลี้ยงกล้องก็เอาจากไฟถอยนี่แหละ เวลาเข้าเกียร์ก็ทำงานออโต้แล้วครับ ผมใช้กล้อง วงจรปิดตัวใหญ่ชัดมาก กลางคืนก็มองเห็น แต่ตอ้ง กลับภาพที่ตัวจอเอาเอง

kimjichikae
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komtek ดูโพส
    เค้าต่อถูกแล้วครับ แต่จอมันมีปัญหาผมก็เป็นอยู่ ต้องเปิดเองหนึ่งครั้งก่อน
    ครั้งต่อไปมันถึงจะออโต้เวลาเข้าเกียถอย
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับต้องเปิดจอก่อน1 ครั้งหลังจากสตาร์ทรถ หลังจากนั้นจอจะตัดเข้ากล้องเองหากเข้าเกียร์ถอย ผมก็นึกว่าช่างต่อผิดไม่ทราบว่าใครที่่อแล้วกล้องสามารถเปิดจอเองเวลาเข้าเกียร์ถอยได้บ้างครับหรือว่าเป็นเหมือนกันจะได้ทำใจว่าเป็นปกติ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมไม่มีปัญหาเพราะใช้ แฟนลงไปถ้าผมขับ หรือ ผมลงไปดูถ้าแฟนขับ สรุบ ยังไม่มีงบ 555 5 ถ้าจะให้ติดก็อยากจะติดทั้งเซ็นเซ่อถอย 4 จุด กะ กล้องไปเลย จะได้มั่นใจได้เต็ม100 อิอิ
    ยังไงแล้วก็ขอให้ทำใจได้แล้วกันครับ เพราะว่าน่าจะเป็นระบบของจอมากกว่าเพราะถ้าจอบางยี่ห้อมันจะสแตนบายบางยี่ห้อมันจะดับเลยเพื่อป้องกันไฟกระชาก หรือกินไฟเมื่อเวลาเราดับเครื่องยนต์

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

สายไฟจากเกียร์ถอย ที่เอาไปเข้ากับเส้นสีเขียวของจอ ไปจั๊มมาจากตรงไหนครับ
    ส่วนไฟเลี้ยงกล้องเข้าใจว่าไล่สาย เอามาจากไฟถอยได้เลย

ข้อมูลกระทู้