หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

Arrow สงกรานต์ใครกลับบ้านเส้นทางสระบุรี-101

สงกรานต์ใครกลับบ้านเส้นทางสระบุรี-101เจอกันทักทายด้วย
    นะครับ(บต5019หนองคาย)อย่าจี้ตูดนะจ๊ะ

princess
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สงกรานต์ใครกลับบ้านเส้นทางสระบุรี-101

สระบุรี101 มันอะไรเหรอคะ
    แต่กลับบ้านแน่นอนค่ะ
    ถนนมิตรภาพอะค่ะ
    ไปทางนี้แหละดี
    เพื่อนเยอะดี
    ตอนปีใหม่โดนชนท้ายด้วย
    ดีนะที่ไม่เป็นอะไร
    เสียงดังเฉยๆ เง้อออ...
    สยองดีแมกซ์สีเขียวไปหลายเดือนเลย

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน Re: สงกรานต์ใครกลับบ้านเส้นทางสระบุรี-101

กลับเส้นมิตรภาพครับ เจอก็ทักทายได้ครับ
    จะได้ขับเป็นขบวน triton

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กลับเส้นมิตรภาพ แต่ไม่ไปขอนแก่น (บ้านอยู่ตรงแถว รพช.กม.5) จะไปสุรินทร์ครับ ประมาณเย็นๆ วันที่ 10 เจอกันตรงไหน บีบแตรใส่ด้วยน๊ะครับ อิอิ สำหรับคน ไปสุรินทร์ เจอกันแล้วจะขับไปพร้อมกัน ด้วยก็ได้น๊ะครับ อิอิตอนนี้ ถนนดีกว่าเดิมแล้ว มีแค่บางช่วงที่ยัง 2 เลนส์อยู่เลย เหอะๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ princess ดูโพส
    สระบุรี101 มันอะไรเหรอคะ
    แต่กลับบ้านแน่นอนค่ะ
    ถนนมิตรภาพอะค่ะ
    ไปทางนี้แหละดี
    เพื่อนเยอะดี
    ตอนปีใหม่โดนชนท้ายด้วย
    ดีนะที่ไม่เป็นอะไร
    เสียงดังเฉยๆ เง้อออ...
    สยองดีแมกซ์สีเขียวไปหลายเดือนเลย
    101 ก็ ร้อยเอ็ด อ่ะครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

ไม่แน่อาจจะกลับบ้านพ่อตาที่ 101 ครับ เจอกันอย่าลืมบีบแตรไล่นะครับ

เส้นนี้ป่าว กรุงเทพ-รังสิต-หินกอง-สระบุรี-ถนนมิตรภาพ-โคราช-เมืองพล-บ้านไผ่-บรบือ-สารคาม-101
    เบ็ดเสร็จ 510 ก.ม.

มีทางเลี่ยงช่วงไหนมั้ยครับ เส้นนี้เป็นเส้นยอดนิยมเลย แต่ถ้าเลี้ยวขวาแยกบ้านไผ่ไปแล้ว อัดได้เต็มที่

อย่าลืมพกเบ๊งค์กาโม่ไปด้วยนะครับ เผื่อโดนไถระหว่างทาง

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

สงกรานต์รถคงติดเหมือนเดิมสินะ ขอให้เดินทางโดย(ไทรทัน)สวัสดิภาพนะครับ ที่kyotoไม่มีสงกรานต์ เหงาครับ ผมมาคลับนี้บ่อยครับดูกันเองดี

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ใครผ่าน หนองแค กม.85 ก็แวะดื่มน้ำดื่มท่าก่อนได้นะครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

งานนี้อย่าลืมพกกล้องถ่ายรูปดี ๆ มาให้ดูด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

ใช้เส้นสระบุรีเหมือนกัน กลับอุดรธานีครับ 12เช้ามืด

MM&G
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    ไม่แน่อาจจะกลับบ้านพ่อตาที่ 101 ครับ เจอกันอย่าลืมบีบแตรไล่นะครับ

เส้นนี้ป่าว กรุงเทพ-รังสิต-หินกอง-สระบุรี-ถนนมิตรภาพ-โคราช-เมืองพล-บ้านไผ่-บรบือ-สารคาม-101
    เบ็ดเสร็จ 510 ก.ม.

มีทางเลี่ยงช่วงไหนมั้ยครับ เส้นนี้เป็นเส้นยอดนิยมเลย แต่ถ้าเลี้ยวขวาแยกบ้านไผ่ไปแล้ว อัดได้เต็มที่

อย่าลืมพกเบ๊งค์กาโม่ไปด้วยนะครับ เผื่อโดนไถระหว่างทาง

เส้นนี้ด่านเยอะป่าวครับ ปกติผมใช้เส้น กรุงเทพ-รังสิต-หินกอง-สระบุรี-ถนนมิตรภาพ-โคราช-โนนแดง-พุธไทสง-พยัคฆ์-นาดูน-วาปี-101 ถนนสองเลนทางไม่ค่อยดีช่วงนาดูน-วาปี-101 แต่รถน้อยขับง่ายมี ~3-4 ด่าน... ถ้ามีผู้โดยสารข้างหลังกระบะ ก็เตรียมค่าน้ำไว้ด้วยนะครับ

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

อยากไปเล่นสงกรานต์ที่เมืองไทยจังไม่ได้เล่นมา2ปีแล้ว ปี54เจอกันแน่

choodee
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moojapan ดูโพส
    อยากไปเล่นสงกรานต์ที่เมืองไทยจังไม่ได้เล่นมา2ปีแล้ว ปี54เจอกันแน่
    เออยู่ที่ไหนครับ ใช่อยู่ที่ญี่ปุ่นหรือป่าวครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MM&G ดูโพส
    เส้นนี้ด่านเยอะป่าวครับ ปกติผมใช้เส้น กรุงเทพ-รังสิต-หินกอง-สระบุรี-ถนนมิตรภาพ-โคราช-โนนแดง-พุธไทสง-พยัคฆ์-นาดูน-วาปี-101 ถนนสองเลนทางไม่ค่อยดีช่วงนาดูน-วาปี-101 แต่รถน้อยขับง่ายมี ~3-4 ด่าน... ถ้ามีผู้โดยสารข้างหลังกระบะ ก็เตรียมค่าน้ำไว้ด้วยนะครับ
    เส้น >>>> โคราช-โนนแดง-พุธไทสง-พยัคฆ์-นาดูน-วาปี-101
    แยกตรงโคราชส่วนไหนอ่ะครับต้องผ่านตัวเมืองไปก่อนป่าวครับ อยากลองวิ่งเส้นอื่นบ้างนอกจากเส้นหลักครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

เลยปั้มปตท.บ้านวัดไฟแดงเลี้ยวขวาครับเข้าโนนแดง

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

สระบุรี-โคราช-แยกบ้านวัด-โนนแดง-ประทาย-พุทไธสง-พยัคฯ
    -แยกดงบัง-ปทุมรัตต์ แวะกินขาวก่อนนะครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ยังงัยก็ขอให้ขับรถด้วยความระมัดระวังนะครับ....ใจเย็นเด้อน้าๆ (แก่ๆกันแล้ว)...หุหุ....ใครไปทำบุญเอาบุญมาฝากด้วยนะครับ (งานบุญพุทธศาสนา....เหล้าเบียร์ เพียบบบ..)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อยากอยู่ญี่ปุ่นจัง จะถอยตุ๊กตา สวยๆน่ารักน่ารักตัวละแสนมาไว้กอดเป็นหมอนข้าง

ยังไงอยู่ทางโน่นก็อย่าลืมดูแลสุขภาพมากๆด้วยน๊ะครับ สวัดดีปีใหม่ไทยล่วงหน้าครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ใกล้สงกรานต์แล้วดีใจจังเลยยย น้าๆ ขับขี่ด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ
    ช่วงเทศกาล อันตราย เราไม่ชนเค้า เค้าก็อาจจะมาชนเราได้
    ผมว่าสงกรานต์นี่เป็นเทศการที่สนุกที่สุดของบ้านเราแล้วครับ
    น่าจะสงเสริมให้เล่นกันทั้งเมืองแบบใครอยากเล่นต้องมาเล่นตรงนี้อ่ะ
    ไม่เล่นกันกระจัดกระจาย หรือ บ้านใครบ้านมันแบบที่เป็นอยู่
    คิดว่าคล้ายๆเทสกาลคาลนิวาลของสเปนหรือบราซิลอะไรประมาณนี้อ่ะ
    (555ไม่รู้คิดมากเ้กินไปรึป่าว) ยังไงก็ท่านใดมาเที่ยวหรือกลับบ้านที่่ขอนแก่นแวะมากินเหล้ากันครับ

MM&G
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    เส้น >>>> โคราช-โนนแดง-พุธไทสง-พยัคฆ์-นาดูน-วาปี-101
    แยกตรงโคราชส่วนไหนอ่ะครับต้องผ่านตัวเมืองไปก่อนป่าวครับ อยากลองวิ่งเส้นอื่นบ้างนอกจากเส้นหลักครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ตามที่ท่าน "pphundongyang" บอกไว้เลยครับ ผมว่าเส้นนี้สั้นกว่าไปบ้านไผ่เยอะครับและหนีรถติดจากเส้นเมนได้เร็วกว่าด้วยเพียงแต่อาจทำความเร็วมากไม่ได้ยังไงลองเลือกเส้นทางดูอีกทีครับ
    ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพกันทุกคนครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้