สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: จริงหรือไม่ที่ไทรตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

jannaja
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน จริงหรือไม่ที่ไทรตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

ผมตั้งใจจะออกไทรตันใหม่แต่ติดตรง scv ของ denso วันก่อนไปดูที่ lotus บางกะปิ มี ออกบูตมิตซู เลยคุยกับเซล เซลบอกว่าตัวใหม่ของไทรตันได้เปลี่ยน scv วาล์วจาก denso เป็น bosh แล้ว ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ใครมีข้อมูลที่ชัดเจนบ้างหากจริงจะได้ออกรถเลย หากยังไม่เปลี่ยนว่าจะออก BT-50 แล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: จริงหรือไม่ที่ไทรตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

ลองถามไปที่บริษัทแม่ดูดีกว่าครับ คุยกับ Sales บางคนก็ให้ข้อมูลไม่ค่อยจะตรงกัน หากมีโอกาสถามแล้วได้ความอย่างไร มาชี้แจงแถลงไขให้เพื่อนๆได้รับทราบ จะเป็นบุญไมน้อย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: จริงหรือไม่ที่ไทรตันใหม่เปลียน scv จาก denso เป็น bosh แล้ว

ผมว่าเค้าไม่เปลี่ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่รุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
    ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้กะเซลล์เพราะมั่วข้อมูลนี่ล่ะ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ผมว่าเค้าไม่เปลี่ยนยี่ห้อหรอกครับ แต่ที่แน่ๆคือใส่รุ่นใหม่ พัฒนามาแล้ว ว่างั้น
    ส่วนเซลล์ เค้ามาขายของครับ ไม่ใช่วิศวกร ผมเคยเกือบจะได้กะเซลล์เพราะมั่วข้อมูลนี่ล่ะ
    ได้กะเซลล์นี่ประมาณไหนครับ อ่านแล้วรู้สึกกำกวมๆยังไงชอบกล

ผมก็ว่าเขาไม่น่าจะเปลี่ยนหรอกครับ หรือถ้าเปลี่ยนจริงคงไม่ใช่มาเปลี่ยนกันง่ายๆ กว่าจะออกแบบ กว่าจะทดสอบ กว่าจะเอามาลองประกอบกับรถจริงแล้วทดสอบ อะไรๆขั้นตอนมันน่าจะมากกว่าการแค่เอา Part Denso ไปให้ Bosch แล้วบอกว่า เฮ้ย ทำไอ่ตัวนี้ให้หน่อย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น่าจะเป็นตัวอัฟเวอร์ชั่นมากกว่าครับ รุ่นเก่าๆ สงสัยโละสต๊อกออกใกล้หมดแล้ว ยังไงขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆ และรับผิดชอบดูแล เพื่อผู้บริโภค และชื่อเสียงของ บริษัท มิตซูบิชิ ก็พอ สู้ๆ เดนโซ่ สู้ๆมิตซู ผลพลอยได้กับการแก้ไข คือพวกเราภู้บริโภคอยู่ดี เพราะยังไงใจก็รักไปแล้ว เหอะๆ ทำไงได้ แก้ไขดีกว่าแก้ตัวไม่มีใครเคยเกิดมาแล้วไม่ผิดพลาด ยังไง ขอให้รับผิดชอบก็พอ (ความคิดส่วนตัวน๊ะครับ อิอิ)

takorn_23
    ผู้เยี่ยมชม

คิดเหมือนกันกะพี่ท่านเลยอ่ะ....วิ่งๆไปวูบทำไงเนี่ย..ลูกหนี้ดีใจกันหมด

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
    เมื่อวันอังคารที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงครับสำหรับการเปลี่ยนจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้าไม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้าของรถไปเปลี่ยนวัสดุบางตัวที่มีผลต่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยนวาล์วให้กับรถที่เกิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วกัน ทุกคันจะได้เปลี่ยน

poompooy
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    กระทู้นี้มี 2 ที่ ก็ขอตอบทั้ง 2 ที่เหมือนกัน
    เมื่อวันอังคารที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมา ถาม Boss ของ Call Center แล้ว ไม่เป็นความจริงครับสำหรับการเปลี่ยนจากของ Denso ไปเป็นยี่ห้อ การเปลี่ยนคู่ค้าไม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ทางขณะนี้ มิตซู กำลังจะออก Service Campaign เพื่อเรียกให้เจ้าของรถไปเปลี่ยนวัสดุบางตัวที่มีผลต่อ SCV วาล์วตัวนี้ รวมถึงการเปลี่ยนวาล์วให้กับรถที่เกิดปัญหาด้วย ไม่เกินวันที่ 1 ส.ค. นี้ครับ รอฟังข่าวก็แล้วกัน ทุกคันจะได้เปลี่ยน

ตามพี่เลยครับ

ข้อมูลกระทู้