สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน ใครมีปัญหาแหนบมีเสียงดังเชิญด้านนี้ครับแก้ได้100%

ผมขอเสนอตัวแก้ปัญหาเรื่องแหนบครับแก้แบบตรงจุดรับประกันว่าแหนบของคุณจะไม่สร้างความรำคาญได้อีกยางวานเพี่ยงแค่ใช้เวลาในการแก้ไข30นาทีรถของคุณจะเงียบสนิทมีความสูขในขณะขับขี่ตลอดเส้นทางลองโทร.มาที่ร้าน พี,พี,ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน(ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2) 034-852163/087-1251009พรตครับการันตีแก้ได้แน่นอนท้าพิสูจน์ครับไม่ต้องพ่นน้ำมันหรือใส่จาระบี

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ใครมีปัญหาแหนบมีเสียงดังเชิญด้านนี้ครับแก้ได้100%

สูตรใหม่อีกแล้ว หรือพี่พรต

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: ใครมีปัญหาแหนบมีเสียงดังเชิญด้านนี้ครับแก้ได้100%

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    สูตรใหม่อีกแล้ว หรือพี่พรต
    ครับแก้ไขไปหลายคันแล้วครับเลยเขียนมาบอกเพื่อนๆที่มีปัญหาแก้ครั่งเดี่ยวจบเลยเพราะว่าของที่ติดรถมามันเป็นพลาสติกบางๆผมเลยเปลี่ยนมาใช้ลูกยางแบบยูรีเทนมันทนดีครับเลยแนะนำต่อเชิญมาใช้บริการดูได้นะครับทางร้านพี.พี.ยานยนต์ของเรามีเทคนิคในการแก้ไขช่วงล่างอื่นๆโดยเฉพาะรถTRITONครับ hot-line087-1251009พรตครับทุกปัญหาแก้ไขได้ครับถ้าเจอช่างที่มีประสบการณ์และลงมือทำจริงวัดกันที่ผลของงานครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แล้วมันใส่ตรงไหนครับ พี่ พรต ว่างๆ ช่วยโพสรูป ให้ดูหน่อยสิครับ จะได้รู้ว่ามันคืออะไรครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    แล้วมันใส่ตรงไหนครับ พี่ พรต ว่างๆ ช่วยโพสรูป ให้ดูหน่อยสิครับ จะได้รู้ว่ามันคืออะไรครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากๆครับ
    มันใส่ไวตรงปลายแหนบแต่ละแผ่นครับแหนบแต่ละแผ่นจะมีรูเจาะไว้สำหรับใส่ยางรองคั่นรหว่างแหนบเพื่อไม่ให้แหนบเสียดสีกันผมไม่โพตส์รูปเก็บไว้เลย

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

สืบเนื่องจากรถผมเวลาเลี้ยวโค้ง หรือยูเทิร์น และขึ้นลูกระนาบหรือพื้นที่ไม่เสมอกัน จะมีเสียงดังมาจากช่วงล้อหลัง ดังกุก ๆ กัก ๆ ตลอด อยู่ในห้องโดยสารได้ยินชัด วันก่อนเอาเข้าศูนย์ เช็คระยะ 40000 โล แจ้งช่างไปแล้ว พร้อมให้ช่างขับรถพิสูจน์อาการดู ช่างบอกเป็นที่แหนบ เลยถอดมาใส่แผ่นซับเสียง แต่ก็ไม่หายครับ เพระแผ่นซับเสียง ช่วยลดเรื่องเสียงดังเอี๊ยดอ๊าด แบบแหนบเสียดสีกัน

เมื่อวันเสาร์เอาเข้าศูนย์ใหม่ พอดีมีหัวหน้าช่างอีกคนมาแทน เลยให้เขานั่งรถผมไปด้วยเพื่อฟังเสียงเสร็จแล้วช่างบ อกเป็นที่แหนบ แต่ไม่ใช่การเสียดสีของแหนบ เป็นการกระทบกันของแผ่นแหนบ อาทิตย์นี้จะสั่งแหนบชุดใหม่มาเคลมให้ รอนัดเปลี่ยนต้องรอดูว่าจะหายหรือไม่ ถ้าไม่หาย อย่างนี้ สาเหตุอื่นน่าจะเกิดจากอะไร แต่ถ้ารถจอดอยู่ โยกไป โยกมาก็ไม่ดัง ขึ้นขย่มก็ไม่ดัง จะดังเวลารถขึ้นพื้นต่างระดับโดยที่ล้อหลังขึ้นไม่พร้อมกัน หรือไม่ก็ตอนเลี้ยววงแคบ
    ----------------------------------------------------
    ของผมปัญหาแบบนี้ครับ แก้ไขได้ไหมครับ ถ้าเปลี่ยนแหนบแล้วไม่หาย ผมจะเอารถไปให้เช็คดูนะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

โช้คหลังมีรอยซึมน้ำมันมั้ยครับ ลองเอามือไปลูบๆดู
    แต่เอ... เห็นว่ากดตอนรถจอด ไม่ดังใช่มั้ย งั้นคงไม่ใช่โช้คแล้ว

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    โช้คหลังมีรอยซึมน้ำมันมั้ยครับ ลองเอามือไปลูบๆดู
    แต่เอ... เห็นว่ากดตอนรถจอด ไม่ดังใช่มั้ย งั้นคงไม่ใช่โช้คแล้ว
    ลองตรวจเช็คน็อตยึดรัดสาแหรกดูว่าขันแน่นหรือมีหลวมก็เป็นสาเหตุหนึ่งวิธีเช็คก็หาลูกบล็อกเบอร์19พร้อมด้ามยาวขันดูเองก็ได้ถ้ายังขันได้อีกก็แสดงว่าเสียงดังมาจากตรงนี้ปัญหาพวกนี้ต้องค่อยๆเช็กครับ

takorai
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคยเจอตอนใช้ STRADA 4WD 2800 ทะเบียน ปฉ270 ครับเข้า0ที่ สำนักงานใหยญ่ 4 ครั้งไม่หายขายทิ้งเลยครับ ( เรื่องจริงครับรำคาญมากๆ ) วิ่งไปซบ D4D 3000 4WD 2 ปีหมุน 4 รอบเลยต้องกลับมาตายรังที่ ท่านปลัดนี่แหละครับ ของเขาดีจริงๆ Confirm

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมมันหายไปเองครับ

EGR-TURBO
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเอาจารบีทาทุกจุดที่มีการเสียดสี ทาเยอะครับ แล้วก็ขย่มจนมันหายดังผมก็เอาผ้าเช็ดที่มันเลอะออก ผลที่ได้คือเสียงเงียบยาวจนถึงวันนี้ก็ปีนึงแล้วครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EGR-TURBO ดูโพส
    ของผมเอาจารบีทาทุกจุดที่มีการเสียดสี ทาเยอะครับ แล้วก็ขย่มจนมันหายดังผมก็เอาผ้าเช็ดที่มันเลอะออก ผลที่ได้คือเสียงเงียบยาวจนถึงวันนี้ก็ปีนึงแล้วครับ
    วิธีทำของที่ร้านคือต้องถอดแหนบในตับออกมาทุกแผ่นเพื่อเปลี่ยนลูกยางแบบยูรีเทนชนิดนุ่มและหนากว่าเดิมเล็กน้อยหลังจากนั้นเปลี่ยนน็อตสะดือแหนบใหม่เพื่อเวลาประกอบแหนบเข้าที่เดิมจะได้ขันได้แน่นๆจะทำให้แหนบไม่เคลื่อนที่ในขณะที่รถมีแรงเหวี่ยงหรือเข้าโค้งแรงๆชึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้แหนบมีเสี่ยงดังสำหรับค่าใช้จ่ายไม่แพงครับรวมค่าแรง+ค่าของไม่เกิน2,5ooบาทครับใช้เวลาทำประมาณ1ชั่วโมงและอย่าลืมเปลี่ยนลูกยางหูแหนบหลังแบบยูรีเทนด้วยจะทำให้รถของท่านขับดียี่งขึ้นอีกการันตีเลยครับถ้าไม่หายลูกค้าที่มีปัญหาแบบนี้ทางร้านแก้ไขไปหลายคันแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้