สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: เบื่อไหมครับเจอแต่ช่างบอกประมาณว่าอาการเป็นแบบนี้เ กือบทุกคัน?

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    446
    Status
    โพส
    145

Cool เบื่อไหมครับเจอแต่ช่างบอกประมาณว่าอาการเป็นแบบนี้เ กือบทุกคัน?

เซง ไหมครับ พี่น้องครับ ถ้าเจอ พี่ช่างตอบกลับมาว่า อาการ นี้ หรือ ปัญหานี้
    เป็น เหมือนกัน ทุกคัน เลยครับ................ ใครเคยเจอ แบบนี้ บ้างครับ ส่วนตัวผม เจอมา 4 หน แล้ว ครับ หุ ๆ ๆ ๆ ทำใจครับ มีอยู่ 0 เดียว ต้อง ยอมรับสภาพ ไม่มี ตัวเลือก............ เพราะยังไง เราก็ไม่เก่งเหมือน พวกช่างเค้า ว่า รอ สภาพคล้องกว่า นี้
    ขาย ครับ ขายลูกเดียว คิดไว้หลายหนแล้ว ไม่ใช้ไม่รัก เจ้าทรัน นะครับ แต่ เบื่อ กับ ปัญหา จุกจิก ไม่ยอมจบสิ้น ที่ไม่มีคำตอบ
    1.เวลา สตาร์ท เครื่องสะบัด หรือ ดัง สะเทือน(เป็น ๆ หาย ๆ เซงครับ)
    2.สตาร์ทตอนเช้า เครื่อง เกิด อาการ วูบ ๆ วาบ ๆ บางที ก็ ดับไปเลย
    3.เรื่อง ปัญหา พวงมาลัย เวลา สาว แล้ว มีเสียง(เคยเคลมแล้วไม่หาย เลยทำใจ ว่าถ้าดังมาก ๆ ค่อยไปบอกใหม่) ตรงนี้ ไม่ซีเรียส เพราะนาน ๆ มีเสียง
    4.บางที อาการ อะไหร ก็จะถามว่า ไปเติม น้ำมัน ผิดแบบเปล่า
    คำถามนี้ งง ครับ ที่ผิดแบบ คือ รถเติมดีเซล แล้วเรา ดันไปเติม แบนซิล หรือเปล่า หุ ๆ ๆ (หรือ ย้ำนะครับ หรือ จะโบ้ย โทษ บี5 เหอ ๆ ๆ )
    ........................................ บ่นแค่นี้ครับ......... ทีบ่นนี้ ไม่ใช้ว่า โทษ ใครนะครับ บ่น น้อยใจ ลึก ๆ ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: เบื่อไหมครับเจอแต่ช่างบอกประมาณว่าอาการเป็นแบบนี้เ กือบทุกคัน?

.....เห็นใจรับท่าน Kui ถ้าผมจำไม่ผิดน้าอยู่ทางใต้ใช่ไหมครับ มีศูนย์ให้เลือกน้อยเลยเสียอารมณ์ทุกครั้งที่รถมีปัญหาแก้ก็ไม่หาย อยากย้ายที่ก็ไกล เป็นพวกเราคงเลิกคบไปเหมือนกันละ
    .....มีอะไรมาระบายที่นี่เล่าสู่กันฟังแก้กลุ้ม ก็ยินดีรับฟังครับ ผมว่าท่านน่าจะลองไปทำที่ศูนย์อื่นไกลกว่าก็น่าลองทิ้งรถสักวันสองวัน ลองกะมันอีกสักตั้งดีไหมครับ เอาประวัติไปเล่าให้เค้าฟัง ขอให้โชคดีครับท่าน

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เบื่อไหมครับเจอแต่ช่างบอกประมาณว่าอาการเป็นแบบนี้เ กือบทุกคัน?

อย่าท้อ ดูป๋าเทพเป็นตัวอย่าง อย่าท้อ สู้ๆ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ทำจายคับพี่

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

อย้าท้อครับ

ข้อมูลกระทู้