หน้า 1 จากทั้งหมด 35 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 683

กระทู้: เชิญลงชื่อร่วมงาน ThaiTritonClub Meeting Trat - Chunthaburi

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

Post เชิญลงชื่อร่วมงาน ThaiTritonClub Meeting Trat - Chunthaburi

กำหนดการ

ThaiTritonClub Meeting Trat - Chunthaburi

ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดคลองใหญ่ อ.แหลมงอบ จ.ตราด

ดำเนินการจัดทริปนี้โดยนายตรีภพ ผลเจริญ

และชมรม ThaiTritonClub.com มีรายละเอียดดังต่อไปนี้

วันที่ 9 พฤษภาคม 2552
    07.30 - 8.00 น: สมาชิกรวมตัวกันที่หน้าเมืองจำลอง ก่อนถึงแยกพัทยาเหนือ อยู่ฝั่งด้านขาเข้ามาจาก กรุงเทพ ขอความร่วมมอท่านสมาชิกมาถึงจุดรวมพลอย่าให้เกิน08.30น.ครับ เพราะ
    กระผมเกรงว่าจะไปถึงที่วัดสาย
    08.00-11.00 น. : เริ่มออกเดินทางจากจุดรวมตัวไปถึงวัดคลองใหญ่เมื่อเดินทางไปถึง เชิญท่านสมาชิกทุกๆท่านร่วมรับประทานอาหารที่ทางวัดได้จัดเตรียมไว้เพื่อต้อนรับเรา
    และเดินชมวัดพักผ่อน ตามอัธยาศัย
    12.30 น. : เป็นต้นไปเริ่มทำพิธีถวายผ้าป่า หลังจากเสร็จพิธี เรียนเชิญท่านสมาชิก พบปะสนทนากับท่าน พระอาจารย์หมอเล็ก ริตฺตเมโต เพื่อขอพรจากท่าน หรือสมาชิกท่านใดสนใจที่จะบูชาวัตถุมงคลของท่าน ตามสะดวก
    15.00 น. : เดินทางออกจาก วัดคลองใหญ่ เพื่อไปที่ เรือนระเบียงรีสอร์ท หาดเจ้าหลาว จันทบุรี
    17.00 น. : ถึง เรือนระเบียงรีสอร์ท สมาชิกเลือกที่พักและเตรียมตัวรับประทานอาหารเย็น และพบปะสังสรรค์กันตามอัทธยาศัย (มีคาราโอเกะ บริการ สำหรับท่านที่ชอบร้องเพลง)
    23.00 น : คาราโอเกะ หยุดให้บริการ เพราะเป็นระเบียบของที่พักทุกแห่ง เพราะ อ.บ.ต. ขอมา แต่พวกเราสามารถนั่งดื่มกินกันต่อได้จนเช้า (เจ้าของรีสอร์ทบอกมาครับ)เพราะเราเหมารีสอร์ทแล้วครับ (กระผมในฐานะผู้ร่วมจัดทริปนี้ กระผมได้จัดเตรียม กุ้ง หอย หมึก ปู
    ปลา เพื่อให้ท่านสมาชิกได้ปิ้งย่างทานกันอีก ตามกำลังน่ะครับ แต่จะทำให้ดีที่สุดน่ะ
    ครับ ส่วนสมาชิกท่านใดที่ชอบกางเต็นท์นอน ก็ให้เตรียมไปด้วยเพราะ กางใน
    รีสอร์ทได้ครับ

วันที่10พฤษภาคม2552
    09.00 - 12.30 น. : ขอเชิญสมาชิกทุกๆท่านรับประทานอาหารเช้า (ข้าวต้มทะเล)หลังจากทานอาหารเรียบร้อย
    เตรียมตัวเก็บข้าวเก็บของ กลับบ้านกันครับ (ส่วนการเดินทางกลับ ก็คุยกันอีกทีครับว่าจะกลับกันเป็นขบวน หรือแยกย้ายครับ)

รายละเอียดค่าใช้จ่าย/ค่าที่พัก/ค่าอาหาร/ที่เรือนระเบียงรีสอร์ท หาดเจ้าหลาวทั้งหมดมีดังต่อไปนี้
    1. ค่าที่พักทั้งหมด(ปิดรีสอร์ทเพราะเราเหมาหมดเลย) 7000 บาท
    2. ค่าอาหารตอนเย็น+อาหารเช้า คนละ 200 บาท คิดคำณวนที่ 30 คนเป็นเงิน 6000 บาท (เด็กโตค่าใช้จ่าย 100 บาท/คน)
    3. ค่าคาราโอเกะ 18.00-23.00 น. 2000 บาท (ให้ทางร้านหามาให้)

*ค่าใช้จ่ายทั้งหมดหารเฉลี่ยโดยคำนวณสมาชิกที่ร่วมประมาณ30คนเฉลี่ยคนละ500บาทถ้วน แต่กรณีที่มีสมาชิกมากกว่า 30 คนขึ้นไป ทางกระผมก้อจะเฉลี่ยหารค่าใช้จ่ายโดยเท่าๆกัน ส่วนสมาชิกท่านใดที่โอนเงินมาก่อนแล้ว กระผมจะคำนวณค่าใช้จ่ายใหม ่(กรณีเกิน 30 คนที่คิดไว้หัวละ 500 บาท) แล้วมอบส่วนที่เหลือให้วัดคลองใหญ่ทั้งหมด
    *ขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านลงชื่อ พร้อมเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ และท่านใดพร้อมที่จะโอนเงินท่านสามารถโอนได้ตั้งแต่วันท ี่16 เมษายน 2552 เป็นต้นไปจนถึงวันท ี่5 พฤษภาคม 2552 ส่วนเรื่องที่พักทางกระผมได้นัดชำระค่ามัดจำกับทางรีสอร์ทไว้แล้วในวันท ี่20 เมษายน 2552 โดยกระผมสำรองจ่ายไปก่อนครับ*

เลขบัญชี492-2-05537-3 ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขาย่อยซอยเนินพลับหวาน บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายตรีภพ ผลเจริญ

*ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ กระผมมิได้มีสิ่งหนึ่งสิ่งใดแอบแฝง นอกเสียจากอยากเชิญชวนสมาชิกทุกท่านมาทำบุญร่วมกัน ได้พบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเพื่อกระชับสัมพันธุ์และมิตรภาพอันดีต่อกัน
    เพื่อแสดงให้เห็นพลังความสามัคคีของพี่น้องชาว
    THAITRITON CLUB
    เท่านั้น มิได้มีสิ่งอื่นใดแอบแฝงทั้งสิ้นครับ ด้วยความเคารพจากใจ
    นายตรีภพ ผลเจริญ และชมรม ThaiTritonClub.com

Taye Triton Plus4x2
    TTC-00431

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน Re: ขอเชิญพี่น้องชาวคลับมาร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคีกันคร ับ

จ่าดำขอเป็นกรรมการครับ

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

มาตรฐาน Re: ขอเชิญพี่น้องชาวคลับมาร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคีกันคร ับ

รบกวนสมาชิก ถ้าอยากรู้ประวัติพระอาจารย์หมอเล็ก ให้พิมพ์ในกูเกิ้ลว่า พระอาจารย์หมอเล็ก แล้วเลือกลิ๊งค์ที่4ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ทำบุญด้วยคนครับ น้าต่าย

User ID
    118
    Status
    โพส
    236

ร่วมทำบุญด้วยอีกสองคนค่ะ พี่ต่าย

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ครอบครัว ศักดิ์สนิทวงษ์ อีกหนึ่งครอบครัวครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

ช่วยด้วยอีกหนึ่งเสียงครับน้าต่าย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ร่วมด้วยคนครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

เพิ่มอีกครอบครัวครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ด้วยครับน้าต่าย

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

จัดไป.... แจ้งมาเลยน้าต่าย....ขึ้นขบวนเดียวกันแล้ว
    ขอให้บอก

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

Smile Re: ขอเชิญพี่น้องชาวคลับมาร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคีกันคร ับ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ

User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

ด้วยคนครับ ช่วงนี้ห่างหายจากวัดมานาน
    ขอร่วมด้วยคนนะครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

ลอ้เล่ง ขอด้วยคนครับ

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

หน้าต่ายผมเอาด้วยนะครับ

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

...ก่อนอื่นผมขอขอบพระคุณพี่น้องทุกคนที่มีจิตใจศรัทธาร่วมใจกันทำบุญครับ ผมกลับมาจากที่ไปพบหลวงพ่อปรึกษากับท่านแล้วก้อขอถ่ายรูปกับท่านและภายในวัดและวิการเสา100ต้นของท่านท่านดีใจครับเพราะผมบอกท่านไปว่าผมจะชวนเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้รถยี่ห้อเดียวกันเวลาถ้าเขาตั้งใจมากันวัดหลวงพ่อที่จะไม่พอให้เขาจอดเลยนะ หลวงพ่อตกใจ คือผมบอกไปในนามคลับเราน่ะครับ...คือต้องอธิบายให้ท่านเข้าใจ เพราะท่านไม่เคยเอ่ยปากขอใคร เสร็จเมื่อไหร่ก้อเมื่อนั้นครับ ไม่ใช่หยิ่งหรอก แต่ทำไปตามกำลังที่ท่านจะทำได้ครับเวลาไปที่วัดจะมีแต่ลูกศิษย์เห็นป้ายที่เขียนไว้ก้อจะถามเองแล้วก้อเสนอโครงการทอดผ้าป่าบ้าง รอทอดกฐินบ้างเพื่อช่วยท่านครับ เดี๋ยวจะอัพรูปให้ดูครับ........ขอบพระคุณพี่น้องจากใจของผมจริงๆครับพี่น้องที่ร่วมมือร่วมใจกันทำบุญในครั้งนี้ครับ......อยากให้ไปกันเยอะๆครับ เรื่องวันขอคำณวนเวลาและภาระของสมาชิกก่อนนะครับว่าสะดวกมากน้อยกันแค่ไหน.........ขอบพระคุณจากใจครับ............ขอบคุณพี่ยุทธ์กับเจ๊มดที่ให้กำลังใจมาตลอด+น้าโอ+น้านนท์+และทุกๆๆๆคนที่เคยได้พบปะและสัมผัส.....อยากเจอทุกคนครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ร่วมทำบุญด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เป็นกรรมการด้วย 1 ซองครับน้าต่าย

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

มาตรฐาน รายละเอียดจากกระทู้ขอเชิญพี่น้องร่วมทำบุญทอดผ้าป่ าสามมัคคีครับ

รายละเอียดและรูปภาพเพิ่มเติมครับ......เมื่อวันที่30มีนาคมที่ผ่านมาผมได้ไปพบกับหลวงพ่อหมอเล็กมาแล้วครับ เลยขออนุญาตท่านถ่ายรูปวัด และ วิหารเสา100ต้นที่กระผมได้ตั้งกระทู้เชิญชวนพี่น้องไว้มาให้ดูกันครับ.....................กระผมใคร่ขออนุโมทนาบุญและเชิญชวนพี่น้องชาวไทยไททันคลับของพวกเรามาร่วมกันทำบุญนะครับ........ส่วนกำหนดการก้อคงจะรอพี่น้องเราที่มีจิตศรัทธามาร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ลงชื่อเข้ามาพร้อมเบอร์ติดต่อ ผมจะได้โทรหา เพื่อปรึกษาและเตรียมการครับ...อยากให้ไปด้วยตัวเองกันเยอะๆครับ....ผมตั้งใจมากครับ....
    ประวติคร่าวๆของท่านก้อคือว่า....ท่านเป็นพระเดินธุดงค์มาจากประเทศพม่า แล้วท่านก้อเป็นฤาษีด้วยนะครับ ตอนนี้ ท่านได้เป็นพระเกจิ อาจารย์หมอรักษาโรค อันดับที่99 ของภาคตะวันออกด้วยครับ....และท่านก้อมีของดีมากมาย เกี่ยวกับเมตตา มหามงคล เสริมเสน่ห์ เรื่องการรักษาโรค อัมพฤก อัมพาฒ ก้อรักษาหานด้วยนะครับ หรือว่าจะงูอะไรกัดมาก้อแล้วแต่ มา100ก้อเกือบ100แหละครับที่รักษาหาย ส่วนที่เหลือคือมาช้าไปแล้วต๋อยเอ๊ย....ถ้าพี่น้องค้าขายก้อมีแม่นางโกยครับ...หรือจะสักยันต์ 5แถว จิ่งจก2หาง สาริกา และอีกมากมายครับ...ที่สำคัญถ้าพี่น้องไป ขอให้เอากระเป๋าใส่ตังค์ที่เราพกหรือกระป๋องใส่เงินที่ร้านเราติดมาด้วยครับให้ท่านเหยียบให้ครับรับรองไม่เคยเงินขาดในกระเป๋า อันนี้เจอมากับตัวครับ...ส่วนพวกชอบนักเลงก้อท่านจะมี....ตะกรุดโทน....ครับที่เคยมีประสบการณ์มาแล้วอย่างโชกโชน...มาดูรูปกันนะครับ...

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

มาตรฐาน Re: รายละเอียดจากกระทู้ขอเชิญพี่้น้องร่วมทำบุญทอดผ้าป่ าสามมัคคีครับ

รูปนี้คือรูป พระอาจารย์หมอเล็ก........อาจารย์ผมเองครับ......ท่านเป็นศิษย์เอกของหลวงพ่อ อุตตมะ หรือที่เรียกกันว่า เทพเจ้าของชาวมอญครับ......ท่านมาจากที่เดียวกันครับ.......

หน้า 1 จากทั้งหมด 35 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้