หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 131

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: ยาง A/t เส้นไหนคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ waysahrat ดูโพส
    ช่วยโหวดกันหน่อยนะ
    หลายวันก่อน ไปเข้า 0 a.c.t. เลยถามราคา บริดจ์สโตนส์ ดูลเลอร์ ตัวที่สามในรูปน่ะ
    265/70/16 ราคา 7500 บาท...ช็อคเลย! (คิดในใจ แพงกว่า BF อีก ตรูซื้อ BF ไม่ดีกว่ารึ ถ้าราคานี้น่ะ)

ramet
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ยาง A/t เส้นไหนคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด

ของมิชลินแลนติจูด At ตัวใหม่ลายสวยมาก น่าสนอยู่เหมือนกัน ถามที่ร้านเส้นละ 5000 บาท

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

เก็บข้อมูลครับ

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ ในกรุงเทพฯ ที่ราคาถูกหน่อย เปลี่ยนถ่วงล้อตั้งศูนย์ดีๆบ้าง สนใจ Bf A/T น่ะครับ

บอกทางเมลก็ได้ครับถ้าไม่สมควรลงในกระทู้ joeforte56@ฮอทเมลดอทคอม ครับ

User ID
    611
    Status
    โพส
    41

เพิ่งไปเปลี่ยนมาครับ ยังใช้ Yoko A/T-S เหมือนเดิมครับ (Made in Thailand) เปลี่ยนมาแถวรามอินทรา ได้มาเส้นละ 4,200 บาท ครับ ลองถาม นิตโตะ (Made in Japan) 4,150 บาทครับ มิชลิน ประมาณ 5,000 บาทครับ เป็นข้อมูลไว้เผื่อมีใครจะเปลี่ยนครับ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พ่อน้องครีม ดูโพส
    เพิ่งไปเปลี่ยนมาครับ ยังใช้ Yoko A/T-S เหมือนเดิมครับ (Made in Thailand) เปลี่ยนมาแถวรามอินทรา ได้มาเส้นละ 4,200 บาท ครับ ลองถาม นิตโตะ (Made in Japan) 4,150 บาทครับ มิชลิน ประมาณ 5,000 บาทครับ เป็นข้อมูลไว้เผื่อมีใครจะเปลี่ยนครับ
    ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน เพิ่งถอยมาต้นปี 4500 คับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาเก็บข้อมูล

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

เก็บข้อมมูล อิอิ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ควรเลือกยางที่ผลิตในเมืองไทยจะดีกว่า
    ไม่ควรเลือกยางที่ผลิตในประเทศแถบยุโรป หรือที่อยู่ในเขตเมืองหนาว
    เพราะ เขาผลิตขึ้นมาให้เหมาะสมกับสภาพอากาศหนาว
    จึงไม่เหมาะสมที่จะใช้ในเมืองร้อนอย่างบ้านเรา
    หลายท่านที่ใช้ยางต่างประเทศ พบว่ายางบวมเร็วมาก

จากประสบการณ์
    1. ถ้าชอบนุ่มนวลเสียงเงียบ เลือกใช้มิเชลิน แต่ราคาแพง การยึดเกาะถนนอยู่ในเกณฑ์ดีพอใช้
    2. BF Goodrich นุ่มหนึบดี ราคาปานกลาง ยึดเกาะถนนดีพอใช้ น่าจะใกล้เคียงกับมิเชลิน เพราะผลิตจากโรงงานเดียวกัน
    3. บริดซ์สโตน การเกาะถนนดีเยี่ยม ราคาแพง ไม่ค่อยนุ่มเท่า 1. และ 2. ยิ่งใช้นานยางยิ่งแข็งเสียงยิ่งดัง
    4. Maxxis ราคาถูก นุ่มหนึบดี+เกาะถนนดีพอใช้ไม่แพ้ 1. กับ 2. ใช้ทนนานมาก เหมาะกับผู้ใช้ที่กระเป๋าไม่ใหญ่ แต่ต้องการยางที่ดีคุณภาพสูง แนะนำให้เลือกใช้ได้เลย
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ควรเลือกยางที่ผลิตในเมืองไทยจะดีกว่า
    ไม่ควรเลือกยางที่ผลิตในประเทศแถบยุโรป หรือที่อยู่ในเขตเมืองหนาว
    เพราะ เขาผลิตขึ้นมาให้เหมาะสมกับสภาพอากาศหนาว
    จึงไม่เหมาะสมที่จะใช้ในเมืองร้อนอย่างบ้านเรา
    หลายท่านที่ใช้ยางต่างประเทศ พบว่ายางบวมเร็วมาก

จากประสบการณ์
    1. ถ้าชอบนุ่มนวลเสียงเงียบ เลือกใช้มิเชลิน แต่ราคาแพง การยึดเกาะถนนอยู่ในเกณฑ์ดีพอใช้
    2. BF Goodrich นุ่มหนึบดี ราคาปานกลาง ยึดเกาะถนนดีพอใช้ น่าจะใกล้เคียงกับมิเชลิน เพราะผลิตจากโรงงานเดียวกัน
    3. บริดซ์สโตน การเกาะถนนดีเยี่ยม ราคาแพง ไม่ค่อยนุ่มเท่า 1. และ 2. ยิ่งใช้นานยางยิ่งแข็งเสียงยิ่งดัง
    4. Maxxis ราคาถูก นุ่มหนึบดี+เกาะถนนดีพอใช้ไม่แพ้ 1. กับ 2. ใช้ทนนานมาก เหมาะกับผู้ใช้ที่กระเป๋าไม่ใหญ่ แต่ต้องการยางที่ดีคุณภาพสูง แนะนำให้เลือกใช้ได้เลย

User ID
    946
    Status
    โพส
    38

ไปใส่ BF A/T 265/70R16 Plus 4 door แม็กติดรถเดิมๆ 6500 บาทต่อเส้นเมื่อสัปดาห์ก่อน ก็นิ่มดีเหมือนกัน ช่างที่ศูนย์ Tyre Plus บอกยางจาก USA รักษาดีๆใช้ได้ถึงแสน กม เลยนะ โอ้โอฟังแบบนี้แล้วก็เลยตัดสินใจควักบัตรจ่ายเลย 26,000 บาท 0% 10 เดือน พอวันนี้ไปซื้อของเห็นยางBFติดที่วีโก้เลยย่องไปดูเป็น 265/75R16 แหม่เสียดายดูแล้วเต็มซุ้มดี แต่วันที่ผมไปเอามาที่ร้านมีรุ่นเดียว เสียดายเอาไว้อีแสนโลหน้า เจอกัน.......

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manoja ดูโพส
    ไปใส่ BF A/T 265/70R16 Plus 4 door แม็กติดรถเดิมๆ 6500 บาทต่อเส้นเมื่อสัปดาห์ก่อน ก็นิ่มดีเหมือนกัน ช่างที่ศูนย์ Tyre Plus บอกยางจาก USA รักษาดีๆใช้ได้ถึงแสน กม เลยนะ โอ้โอฟังแบบนี้แล้วก็เลยตัดสินใจควักบัตรจ่ายเลย 26,000 บาท 0% 10 เดือน พอวันนี้ไปซื้อของเห็นยางBFติดที่วีโก้เลยย่องไปดูเป็น 265/75R16 แหม่เสียดายดูแล้วเต็มซุ้มดี แต่วันที่ผมไปเอามาที่ร้านมีรุ่นเดียว เสียดายเอาไว้อีแสนโลหน้า เจอกัน.......
    สำหรับผม กว่าจะครบแสนโล คงต้องวิ่งซัก แปดปีน่ะครับ แบบว่ารถใช้น้อย
    ต่อให้ BF ก็ไม่คงไหวเหมือนกัน (กว่าจะครบแสนโล คงแข็งเป็นหินไปแล้ว)

แต่สำหรับรถใช้งานเยอะ 2-3 ปี ครบแสนโล ผมว่าไม่ว่ายางยี่ห้อไหนก็น่าจะยังสบายๆครับ

แต่ขอบคุณที่มาแชร์ความคิดเห็นนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขออนุญาตโหวด BF ครับ แต่ราคาแรงไปหน่อย ความชอบส่วนตัว ผมคิดว่า แล้วแต่การใช้งาน นะครับ เพราะยางดีๆก็ทำให้เรามีความมั่นใจในการใช้รถมากขึ้น ยางเส้นไม่กี่บาทแต่ชีวิตคนเราสำคัญ แต่ขอไม่ประมาทพอแล้ว ครับขับขี่ปลอดภัยนะครับ ทุกท่าน

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

BF 265/75/R16 แหล่มไฟล์แนบ 71894

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ลองดูที่นี่ครับ http://www.4wdmonthly.com.au/tips_tyres.php

ตัวนี้่ล่ะที่ผมอยากได้ ไว้รอเปลี่ยนอยู่

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

ของผม Yokohama geolandar a/t-s 265/70R16 ราคาเส้นละ 5,000 (เทิร์นยางเก่าเส้นละ 2,500)ใช้มายังไม่นานคับประมาณ 7-8 พันโลเองยังไม่เจอปัญหา ส่วนตัวจริงๆแล้วชอบ BF นะคับแต่หาร้านตัวแทนที่เชียงรายไม่เจอราคาน่าจะอยู่ที่ 6500 นะคับ(พอดีเพื่อนเพิ่งเปลี่ยนไป 265/70R16)

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องกีต้าร์ ดูโพส
    ของผม Yokohama geolandar a/t-s 265/70R16 ราคาเส้นละ 5,000 (เทิร์นยางเก่าเส้นละ 2,500)ใช้มายังไม่นานคับประมาณ 7-8 พันโลเองยังไม่เจอปัญหา ส่วนตัวจริงๆแล้วชอบ BF นะคับแต่หาร้านตัวแทนที่เชียงรายไม่เจอราคาน่าจะอยู่ที่ 6500 นะคับ(พอดีเพื่อนเพิ่งเปลี่ยนไป 265/70R16)

น้าไปทำสีแม็คที่ไหนครับสวยจังครับ เขาเรียกว่าสีอะไรครับ ค่าเสียหายเท่าไหรครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ถามน้าๆหน่อยครับ ยางเบอร์ 265/70/16 กะยาง 165/75/16 มันใหญ่และหนักกับยางติดรถพอควร กับรถที่เป็นเกียร์ออโต้ มีผลอะไรไหมครับ(ในเรื่องของความสึกหรอ)

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

รอบจะต่ำลง
    มีผลตอนเร่งเเละ มีความสึกหรอ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: ยาง A/t เส้นไหนคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manoja ดูโพส
    ของผมใช้ Yogohama AT ใช้มาก็ 90,000 กิโลแล้วครับ สิ้นปีนี้ก็คงจะเปลี่ยนซะที
    ก็น่าจะแสนกิโลพอดี กับยาง 3 ปีครึ่ง

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้