สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: อัพเดทข่าวเรื่องซื้อมือ 2 ไม่มีบุ๊คครับ เผื่อเป็นแนวทาง

sloe
    ผู้เยี่ยมชม

Cool อัพเดทข่าวเรื่องซื้อมือ 2 ไม่มีบุ๊คครับ เผื่อเป็นแนวทาง

วันนี้ลองไป 0 แถวบ้าน หนามแดง เจอพนักงานผู้ชายครับ เลยบอกรายละเอียดให้ฟังเรื่องรถ รถผมไมล์อยู่ที่ 38000 แล้ว น้องเลยแนะนำว่า ให้เช็คใหญ่เลย ประมาณ 2 ชม. เรื่้องประวัติ คิดว่าเช็คได้ ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 6000 + เพราะมีค่าแรงด้วย
    ผมเลยถามเรื่องคลัช (พอดีเหยียบแล้วมันดังแอ๊ด ๆ แต่ขับได้ปกติ) น้องที่ 0 เลยมาลองเหยียบดูก็บอกว่าต้องเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่อีก 2800 + ค่าเปลี่ยน พันกว่าบาท (เอาแล้วตู มีตังแค่ 5000) รวม ๆ แล้วหมื่นกว่า ๆ ผมเลยบอกว่าจะมาทำวันหลัง แต่เอะใจว่าแค่ดังเองมันต้องเปลี่ยนเลยเหรอ
    คิดได้ดังนั้น ไปอีกที่ดีกว่า

ที่ศรีนครินทร์
    ดังนี้แจ้งพนักงานไปเรื่องบุ๊ค น้องเขาบอกว่าไม่มีปัญหา จ่ายค่าบุ๊คใหม่ 200 แล้วทางศูนย์จะเช็คว่ามีการใช้คูปองเช็คระยะไปเท่าไหร่แล้่วจากเจ้าของเดิมเขาจะดึงคูปองออก กรณี เช็คที่ 40000 ถ้ายังไม่เช็คก็ไม่ดึง นัดมารับเดือน พค. (ทำไมนานจัง) แล้วเช็ึคใหญ่ที่ 40000 ไปเลยค่าใช้จ่าย ประมาณ 4500 จึงเดินไปคุยกับช่างใหญ่ที่ศูนย์เรื่องคลัชเขาตอบว่าส่วนใหญ่เป็นที่ ก้ามปู ให้ถอดออกแล้วใส่จารบี ไม่อันตรายอะไรผมจึงกะจะมาทำตอนเช็คใหญ่ดีกว่าครับ กลับบ้าน เสียตังไป 200 เดือนหน้ารอได้บุ๊คใหม่ครับ สบายใจขึ้นเยอะ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: อัพเดทข่าวเรื่องซื้อมือ 2 ไม่มีบุ๊คครับ เผื่อเป็นแนวทาง

ดีใจด้วยครับ ได้ที่ดีก็รอดตัวไปวันหลังน้าเอา โค้กป่องไปแจกช่างมั่งน้ำใจครับ พวกเค้าจำนะครับผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ แต่เป็นผลไม้ซื้อตามรถเข็นครับ เวลาเข้า0เด็กใน0ยิ้มกันเป็นแถวเลย...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: อัพเดทข่าวเรื่องซื้อมือ 2 ไม่มีบุ๊คครับ เผื่อเป็นแนวทาง

ศูนย์บางทีต้องระวังครับ ถ้ารู้ว่าบุ๊คหายหรือหมดประกัน ทุกอย่างผิดปกติหมด จะเปลี่ยนอย่างเดียว แต่ถ้าอยู่ในประกัน เราแจ้ง มันดันบอกปกติ เซ้ง แต่ศรีนครินทร์ที่ไหนครับ ใช่ออโต้ซิตี้หรือป่าว ที่นั้นผมถือว่าดีครับด้านความรู้ของช่างและบริการ แต่ไม่ใช่แจ้งนิดครับ เพื่อไว้เป็นข้อมูล สำหรับพวกเราที่จะเจอศูนย์ที่ดีไปใช้บริการต่อไป

sloe
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่แน่ใจครับ แต่ถ้ามาจากปากน้ำ เลยซีคอนไปไม่เท่าไหร่ อยู่ซ้ายมือครับ ใช่ออโต้ป่าว ที่มีศูนย์เบนด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้