หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ไทรตั้น ที่รัก

ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่ เข้ามาอ่านในเวปเห็นมีแต่รถมีปัญหา อยากรู้ว่าท่านใดที่มีรถ อื่น เช่น วีโก้ หรือ ดีแมกซ์ มีปัญหา จุกจิก แบบ ไททั้นเราไหม

ปล. ใช้มิตซูมาตั้งแต่ สตาด้า รักมิตซู แต่ อยาก 0 บริการ มิตซูดีเหมือนเจ้าตลาดบ้าง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    246
    Status
    โพส
    472

มาตรฐาน Re: ไทรตั้น ที่รัก

รบกวนนิดนึงน่ะครับ คุณหนุ่มภูเก็ตออกรถที่ไหนครับ ที่เธียรสินรึเปล่า แล้วออกรถกับใครเหรอ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เรื่องปัญหาจุกจิกรถผมยังไม่เคยเจอครับ เจอแต่ของเพื่อนๆ รถที่เคยใช้มาหลายยี่ห้อเหมือนกันครับ มีปัญหาเหมือนกันหมด แต่บางเรื่องเราก็ไม่รู้ ต้องติดตามข่าวสารเสมอครับ แล้วเรื่องรถ ถ้าเราเป็นคนช่างสังเกตุและพอมีความรู้บ้าง ก็ยิ่งจะทราบปัญหาแต่ละรุ่นดี ทางที่ดี ถ้าท่านจะตัดสินใจควรศึกษาข้อมูลให้ถี่ถ้วนเพื่อประกอบการตัดสินใจ แล้วเรื่องศูนย์ หลายๆศูนย์ของมิซซู มีบริการดีและมีมาตราฐานอยู่ แต่อาจมีบางศูนย์ที่ยังมีพฤติกรรมที่ยังไม่ปรับปรุ่ให้ได้มาตราฐาน จึงทำให้ชื่อเสียงแย่ๆติดหูติดตาเราๆท่านๆครับ แบบผมจะเลือกศูนย์ว่าที่ไหนดีหรือไม่ประกอบการตัดสินใจว่าจะรับเข้าบริการศูนย์ไหนดีศูนย์ไหน ให้ความประทับใจดีๆมากกว่าผมก็จะเข้าศูนย์นั้นบ่อยๆ แต่ปัญหาของศูนย์ดีมีมาตราฐาน รถรอคิวจะเยอะมากครับ ต้องทำใจนิดนึง ของดีๆคนก็เข้าเยอะจัง ทำใจน๊ะครับ

nirunph
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าน่ะ ยี่ห้ออื่นก็มีปัญหานั้นหร่ะครับ แต่ไม่เอามาพูดกันมากกว่า ทุกอย่างล้วนมีปัญหาหมด
    แต่ที่เว็บนี้มาพูดถึงปัญหากันนั้นก็เป็นแนวทางของท่านอื่นๆ เผื่อใครเจอจะได้แก้ไข แลกเปลี่ยนความรู้กัน แต่ปัญหาใหญ่ ๆเกินไปก็ไม่เห็นจะมีเท่าไร ผมใช่เจ้า triton มาก็ยังรักผมดีเหมือนเดิม มีอาการเล็กน้อย แต่ก็ยังรับได้ แต่ก่อนสงกรานต์ต้องเอาไป o สักหน่อย เพิ่มความสดชื่นให้คู่ร่าง เราอีกนิด

k.pattaya
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรหรอกครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

4x4 วิ่งมา สี่หมื่นห้าพันกิโลเมตร ยังไม่เคยเจอปัญหาจุกจิก

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

2.5ออโต4x4ได้9เดือนหรือที่18,085 km.ยังไม่มีอะไรกวนใจเลยครับตอน1,000โลหยอดน้ำมันที่ยางและบรู๊ชหูแหนบทุกจุดผ่านเลยไม่มีเสียง

User ID
    3127
    Status
    โพส
    96

เหมือนกันครับ ถึงจะมี ผมก้อยังใช้เจ้าตั้น เหมือนเดิมครับ ก้อใจมันรักแล้วนี่

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ผมมี vigo 4wd 3.0 G อีกคันครับ เรื่องปัญหาจุกจิกผมว่าน้อยกว่า triton นะั ภายในเงียบดี
    ไม่มีเสียงก๊องแก๊ง cab กว้างกว่า triton เล็กน้อย ส่วนเรื่องน่ารำำคาญก็ประมาณ
    เบาะนั่งไม่สบายเท่าtriton แหนบดังบ้าง แต่ก็แก้กันไป ถือเป็นเรื่องปกติ เออ..ตอนออกรถมาใหม่ๆ
    ต้องกลับไปเคลม ยางขอบประตูด้วย เพราะมีลมเข้า+น้ำซึม เห็นว่าเป็นปัญหาของวีโก้Lotนี้ มั้ง ที่แย่ก็คือ เค้าไม่แจ้งเราอ่ะ ผมกะไปเปลี่ยนเอง ถึงรู้จาก0 ว่าเคลมฟรี สำหรับรถ lotนี้ เซ็ง... แล้วก็เคยท่อระบายน้ำแอร์ตัน ตอน 3หมื่นกว่าโล ขณะกลับจากเข้าค้อ... น้ำท่วมห้องโดยสารเลย ต้องนั่งขัดตะมาต 200กว่าโล กว่าจะถึงขอนแก่น
    เลยต้องถอดทุกอย่างออก มาตากแดด 2 วัน แล้วค่อยประกอบคืน.... ก็แก้กันไป
    แต่ปัญหาใหญ่จริงๆ ในความเห็นของผมนะก็คือ สีคลีมภายในรถนี้แหละ คิดได้ไงอ่ะ
    รถกระบะภายในสีคลีม (นี่กะไม่ให้ลุยอะไรเลยใช่มั๊ยเนี่ย) ก็มันสกปรกง่ายมากกกก โคดเหนื่อยในการดูแลรักษาเลยครับ ตอนนี้ยิ่งเซ็ง เพราะกำลังมีปัญหาเรื่องคลัช
    ช่าง0 ทำคลัชออกมาห่วยแตก แข็งยังกะรถ10ล้อเมื่อ 60 ปีที่แล้วเลย นี่ก็กำลัง
    กะว่าจะรื้อทำเองกับพี่ชายดีกว่า ไม่หวังพึ่ง0 หรอก...
    อีกข้อดีมากๆของวีโก้ ผมชอบที่วางแก้วน้ำใต้ช่องลมแอร์มากๆครับ
    (เอาไว้วางกระป๋องเบียร์ อิอิอิ) ทำไม triton ไม่ทำ เกือบไม่ซื้อ triton
    ก็เพราะไม่มีที่วางแก้วน้ำนี้แหละ 5555

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ผมใช้มา 70000โล ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ มีบ้างก็ พวงมาลัยดังเวลาเลี้ยว พอรับได้
    ก็เพราะใจรัก

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ก้อเจอเหมือนกันครับ
    1.พวงมาลัยดังอันนี้เครมแล้ว
    2.แหนบดังอันนี้ใส่จาระบีแล้วอาการดีขึ้นมากกกกกกไม่ดังอีกเลย
    3.SCV.อันนี้เปลี่ยนตอน45000กม.

4.เปลี่ยนคนนั่งข้างๆๆๆเป็นประจำ ( เพราะเจ้าตั้นสาวๆๆชอบมองเป็นอะไรไม่รู้ )

สุดท้ายก้อรักเจ้าตั้นไม่คิดเปลี่ยนใจ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

triton พึ่งออกมาให้4 เดือนกว่าๆ 2หมื่นโลครับ เจอปัญหาเดียวคือแอร์เหม็นอับ
    ตอนนี้แก้หายแล้วครับ

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

ก็เป็นความรักเฉพาะบุคคลนะครับท่านพี่....แต่ถ้าถามท่านน้องหร่ะก้อ...ผมใช้TRITONPLUS ขับสองสี่ประตูAUTOตอนนี้วิ่งมาหกหมื่นกิโลเมตรปลายๆแล้วแถมใช้น้ำมันB5 อีกตะหาก อิอิ...ใส่ยาง265/70R16 A/T ใช้ดีวิ่งมันส์..ขับสนุกไม่มีปัญหาอะไรให้หงุดหงิดอะนะครับ และผมก้อได้เข้าเยี่ยมชมโรงงานที่แหลมฉบังมาแล้ว ยอมรับว่าเจ้าตั้น น่าใช้จริงๆๆและผมก็ยังฟันธงว่าเราเลือกสายพันธ์นักแข่งทรหดของรถกระบะที่ไม่ผิดแน่นอน...ไม่รู้อะนะผมว่าเจ้าตั้นเป็นกระบะที่น่าใช้มากๆๆนะ ..ผมมีรถคันแรกและใช้รถมาหลายค่ายตั้งแต่พ.ศ.2528แล้วอะครับ...รักทุกคนนะครับ..จุ๊ฟๆๆๆ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomsolopk ดูโพส
    รบกวนนิดนึงน่ะครับ คุณหนุ่มภูเก็ตออกรถที่ไหนครับ ที่เธียรสินรึเปล่า แล้วออกรถกับใครเหรอ

ผมคนภูเก็ตครับ แต่ไปออกรถที่ 0 มิตซูมุ้ยฮวดที่แม่กลองครับ

พอดี ได้ข้อเสนอ ดีครับ แล้วเจ้าของ 0 รู้จักกับน้าครับ เลยถ่อไปเอาที่โน่นเลย

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ถ้าเป็นอย่าที่ทุกท่านพูดมาแสดงว่าคือเรื่องปกติ พอดีไปดูบอร์ดดีแมก เห็นพูดถึง
    ปัญหากันน้อยมากๆ เลยคิดว่า รถเรารุ่นนี้ปัญหาเยอะหรือป่าวครับ แต่จะให้ผมเลือกอีกทีก็คงจะไทรตั้นครับ
    ชอบทรงที่ทันสมัย กับราคา ที่เหมาะสมเลย

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ผมไม่เคยคิดเสียใจที่เลือกเจ้าตั้นครับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไงก้อรักไทรทันคับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

114625กม.แล้วครับ เปลี่ยนแค่ Svc 1

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมตอบตามคำถามนะครับ เป็นข้อๆ ไปจะได้อ่านง่ายเพราะน้าๆ ตอบเยอะแล้ว

1.รถผมแหนบดังและ หายไปแล้ว ดีแม็กญาติ ก็ดังครับ แต่เป็นตอนเขยิม วิ่งปกติไม่ดัง

เหมือนเรา

2.เบรคดัง ประมาณเกือบ 1000 โล จะเป็นทุกเช้า ต้องวิ่งไปสักพักจะหายดังเอง เค้าว่า

เพราะผ้าเบรคมันเก้บความชื้นเลยดัง เดี๋ยวนี้รถรุ่นใหม่ๆ ส่วนใหญ่จะดังเวฟ125 ก็ดัง(โดนน้ำ)

3.เสียงบ้าไรไม่รู้ในห้องโดยสารของ สี่ประตู จะดังกระพรือหากไม่มีคนนั่ง เเละดังอี๊ดๆ

หากมีคนนั่ง ผมว่ามาจากแม่แรงทั้งสองเสียง ลองเอาที่เท้าแขนเบาะหลังลง แล้วเอามือลูบ

ดูครับ จะมีแม่แรงตุงมาหน่อยๆ วีโก้สี่ประตู ก็ดังอี๊ดๆ แบบเรา

ทั้งหมดนี้รถผมเจอมาทั้งหมดครับ เบรคดัง วิ่งไปเรือยๆ หายกับ แหนบดัง ไม่ดังแล้ว

แต่เรื่อยคอนโซลดังแบบเวฟ ยังไม่เคยครับ

ปล.ก่อนออกรถผมเข้ากระทู้ปัญหา เอาซะสับสนเลย เหมือนน้าแหละ

และทุกยี่ห้อเดี๋ยวนี้มันก็จะคล้ายๆ กันครับ เท่าที่ดูตามคลับต่างๆ คลัชดัง อะไรพวกนี้

ปล2.คลัชผมเหมือยจะดัง เปลี่ยนผ้าคลัชมาแล้ว ก็เสียงเหมือนเดิม หรือมันปกติ ตั้งแต่ที

แรกไม่รู้ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    ผมมี vigo 4wd 3.0 G อีกคันครับ เรื่องปัญหาจุกจิกผมว่าน้อยกว่า triton นะั ภายในเงียบดี
    ไม่มีเสียงก๊องแก๊ง cab กว้างกว่า triton เล็กน้อย ส่วนเรื่องน่ารำำคาญก็ประมาณ
    เบาะนั่งไม่สบายเท่าtriton แหนบดังบ้าง แต่ก็แก้กันไป ถือเป็นเรื่องปกติ เออ..ตอนออกรถมาใหม่ๆ
    ต้องกลับไปเคลม ยางขอบประตูด้วย เพราะมีลมเข้า+น้ำซึม เห็นว่าเป็นปัญหาของวีโก้Lotนี้ มั้ง ที่แย่ก็คือ เค้าไม่แจ้งเราอ่ะ ผมกะไปเปลี่ยนเอง ถึงรู้จาก0 ว่าเคลมฟรี สำหรับรถ lotนี้ เซ็ง... แล้วก็เคยท่อระบายน้ำแอร์ตัน ตอน 3หมื่นกว่าโล ขณะกลับจากเข้าค้อ... น้ำท่วมห้องโดยสารเลย ต้องนั่งขัดตะมาต 200กว่าโล กว่าจะถึงขอนแก่น
    เลยต้องถอดทุกอย่างออก มาตากแดด 2 วัน แล้วค่อยประกอบคืน.... ก็แก้กันไป
    แต่ปัญหาใหญ่จริงๆ ในความเห็นของผมนะก็คือ สีคลีมภายในรถนี้แหละ คิดได้ไงอ่ะ
    รถกระบะภายในสีคลีม (นี่กะไม่ให้ลุยอะไรเลยใช่มั๊ยเนี่ย) ก็มันสกปรกง่ายมากกกก โคดเหนื่อยในการดูแลรักษาเลยครับ ตอนนี้ยิ่งเซ็ง เพราะกำลังมีปัญหาเรื่องคลัช
    ช่าง0 ทำคลัชออกมาห่วยแตก แข็งยังกะรถ10ล้อเมื่อ 60 ปีที่แล้วเลย นี่ก็กำลัง
    กะว่าจะรื้อทำเองกับพี่ชายดีกว่า ไม่หวังพึ่ง0 หรอก...
    อีกข้อดีมากๆของวีโก้ ผมชอบที่วางแก้วน้ำใต้ช่องลมแอร์มากๆครับ
    (เอาไว้วางกระป๋องเบียร์ อิอิอิ) ทำไม triton ไม่ทำ เกือบไม่ซื้อ triton
    ก็เพราะไม่มีที่วางแก้วน้ำนี้แหละ 5555
    แสดงว่าน้าเป็นคนติดแก้วติดกระป๋องไปซะเเล้วอิอิ(ล้อเล่นคับ)

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้