สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

มาตรฐาน เรื่องของน้ำมันสกปรก

เจอเข้าแล้วครับ พอดีปลายเดื่อนที่แล้วผมกลับแฟนที่ต.จ.ว.แล้วพอดีไปเติมน้ำมันที่ปั๊มแถวๆนั้น พ่อตาบอกว่าปั๊มนี้เป็นปั๊มสหกรณ์ ราคาถูกกว่าปั๊มอื่น ก็เลยเติม ตอนแรก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอกลับมาที่ชลบุรี ก็เอารถเข้า0เช็ค5,000แล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยเลย พอออก0มา ก็สังเกตว่ารถเราทำไมวิงดีขึ้นก็คิดว่าคงเป็นเพราะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่ก็ดูน้ำมัน ทำไมมันกินเยอะกว่าเ่ก่าอ่ะ ก็เลยเอากลับไปเข้า0อีกให้ช่างเช็คสเตปอีกที่ ก็บอกอาการเค้าไปอ่ะนะ ช่างเช็คมาปรากฏว่า น้ำมันสกปรกอ่ะ เค้าเอาน้ำมันที่ใส้กรองออกมาให้ดู มีตะกอนเพียบเลยต้องเลยค่ากรอง+ค่าlunningอีก ตอนนี้เลยเขดเลย เวลาเติมน้ำมันต้องเลอกปั๊มดีๆหน่อยแล้วเรา

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: เรื่องของน้ำมันสกปรก

อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ งง
    1. เติมน้ำมันสกปรก แล้วมีอะไรเกิดขึ้นครับ
    2. รถเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ววิ่งดีขึ้น ก็จริงนะครับ น่าจะใช่
    3. กินน้ำมันมากขึ้น เพราะว่าเติมน้ำมันสกปรกหรอครับ งงอีก
    4. เข้าศูนย์อีกครั้ง เพราะมีอาการอะไรครับ (ผมเดาว่าน่าจะวิ่งกระตุก ๆ) ก็เลยเปลี่ยนไส้กรอง
    ขอโทษผมอ่านแล้วไม่เข้าใจครับ

ข้อมูลกระทู้