สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

Binn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ถามเรื่องแม็กหน่อยครับ

ถามเรื่องแม็กหน่อยครับ

Binn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องแม็กหน่อยครับ

คือตอนนี้ใส่ติดรถ 16 อยู่ แต่พอจะไปเปลี่ยนยางเห็นราคากับ 15 / 17 แล้ว

เลยคิดว่าเปลี่ยนยกชุดไปเลยดีกว่า

อยากทราบว่า พลัสใส่ 15 (ลายที่คล้ายๆกะทะแต่ออฟลึกๆ) ได้รึเปล่าจะติด

คาลิปเปอร์มั๊ย แล้วยาง 30 31 มันจะติดซุ้มรึเปล่า ยางที่ใช้ใช้แบบไหนได้บ้าง

ht at mt หรือใช้ได้หมด

...................รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ..............

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องแม็กหน่อยครับ

...จะใส่ขอบ15ไปทำไมอ่ะครับพลัสต้อง18อัพถึงจะงามครับ...

...หรือจะใส่แบบลุยๆ ขอบ16 ยาง 30ก็แจ่มนะครับดูแน่นๆดี...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

สงสัยอยากโหดแบบพวก 4x4
    เคยเห็นใส่ล้อลายทึบๆ แต่สีขาวลายคล้ายๆแบบล้อกะทะ แต่ยางอูมๆ บะลั้กกั้ก ดีเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

งบน้อย 15 ราคาอยู่ที่ 15000+ทั้งชุด งบมากหน่อย 17 ราคาอยู่ประมาณ 20000+ งบมากอีกก็ บวกราคาอัฟไปอีกครับ ทั้งแม๊คทั้งยาง แต่ยางดีๆ จะแพงกว่าแม๊คครับ หรือจะหาแม๊คมือ2 พร้อมยาง ก็มีเยอะครับ 10000 แหล่มๆมีเยอะเลย แต่ต้องขยันหาร้านหน่อยครับ ถ้าถอยมือ1 ทำใจ ผมไปใส่ 18 มา อ่วมอรทัยครับ อิอิ แต่ถ้าถามระหว่าง 15 กับ 17 แน๊ะนำ 17 เพราะหายางที่สามารถรับ น้ำหนักรถกระบะได้หลายรุ่นหลายยี่ห้อ ที่สุดแล้ว คุณเองต้องเป็นคนตัดสินใจครับว่า จะใช้ 15 หรือ 17 ขอให้ได้แม๊คที่ถูกใจน๊ะครับ ของผมอยากได้ 15 ดันได้18 เลย 5555 พูดยากครับเรื่องเสียเงินเสียทอง

not555
    ผู้เยี่ยมชม

สรุปแล้ว พลัสใส่ 15 (ลายที่คล้ายๆกะทะแต่ออฟลึกๆ) ได้รึเปล่าจะติด

คาลิปเปอร์มั๊ย

อยากรู้เหมือนกันครับ!!!!

ข้อมูลกระทู้