หน้า 3 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 315

Tivholsethx-40
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: การติดตั้งพัดลมไฟฟ้า

ของผมก็ติดมาแล้ว พัดลมฟรี เบียร์ให้เพื่อน 3 ขวด เพราะพัดลมของมัน แต่โดนค่าลีเลย์ ไป 300 หือออ ! ไม่รู้แพงไปป่าว ติดมาก็รู้สึกดีครับ แต่ของผมทำไมบางทีดับแอร์แล้วมันก็ยังหมุนอยู่เลยอ่ะครับ จาเป็นบ่อยมากถ้าซัดรถยาว ๆ สังเกตุเอาตอนกลับบ้านครับ พอปิดแอร์แล้วลงจากรถ คือเครื่องยังไม่ดับ แต่ดับแอร์แล้ว พัเลมมันก็ยังหมุนอยู่เลย แล้วเด๋วสักแป๊บมันก็ค่อยดับ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ หรือเค้าเสีบพวกลีเลย์ผิดช่อง

kedtapon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: การติดตั้งพัดลมไฟฟ้า

ผมรำคาญเสียงมันมากเลยครับ มีรุ่นที่ไม่มีเสียงขายไม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

คือผมอยากทราบว่าพัดลมเวลาติดตั้งหันหน้าไปทางไหนดูดอากาศออกหรือเข้าครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kedtapon ดูโพส
    ผมรำคาญเสียงมันมากเลยครับ มีรุ่นที่ไม่มีเสียงขายไม่ครับ
    มันดัง มากขนาดนั้นเลยเหรอครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

อยากรู้เหมือนกันครับว่าเสียงพัดลมดังมากขนาดไหนครับ

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    คือผมอยากทราบว่าพัดลมเวลาติดตั้งหันหน้าไปทางไหนดูดอากาศออกหรือเข้าครับ
    ดูดเข้าคับ ตามแรงลมเวลารถวิ่งอ่ะคับ

nanakub
    ผู้เยี่ยมชม

ความรู้ดีทั้งนั้นเลยครับ ขอคารวะ 1 จอก

jakkrit
    ผู้เยี่ยมชม

ผมซื้อมือสองมา 650 บาท(18ใบพัดของโตโยต้าเครื่อง j)+ลีเลย์ 100 บาท แล้วให้ศูนย์เดินสายให้ใหม่เสียงเงียบมากค่าแรง 340 บาทบวกอุปกรณ์ (triton plus 4dr )

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jakkrit ดูโพส
    ผมซื้อมือสองมา 650 บาท(18ใบพัดของโตโยต้าเครื่อง j)+ลีเลย์ 100 บาท แล้วให้ศูนย์เดินสายให้ใหม่เสียงเงียบมากค่าแรง 340 บาทบวกอุปกรณ์ (triton plus 4dr )
    ศูนย์ไหนครับ ผมไปถามหลายๆศูนย์ ส่วนใหญ่จะไม่ทำให้ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ผมขอถามว่า หน้าที่ของ พัดลมไฟฟ้า มันคืออะไรครับ

ทำให้แอร์เย็นเร็วขึ้น แค่นั้นหรือเปล่าครับ

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ถามที่ศูนย์ราคาติดตั้งค่อนข้างสูง 3,000-4,000 บาท
    ช่างให้ข้อมูลว่าสาเหตุที่ไม่ได้ติดตั้งพัดลมไฟฟ้ามากับทุกรุ่น(มีเฉพาะบางรุ่น)
    เนื่องจาก การออกแบบเพื่อการใช้งานที่แตกต่างกัน เช่น 4d จะติดมาให้เพราะมีการขับขี่ที่ใช้ความเร็วต่ำ
    การระบายความร้อนอาจไม่เพียงพอ (เช่น ตอนขึ้นเขา/ลุยๆ)
    แต่ทั้งนี้รุ่นอื่นก็สามารถติดตั้งได้หากมีความจำเป็นต้องใช้งาน (เขาว่างั้นนะ)

ส่วนรถผมเองติดแล้วแต่ติดที่ร้านแอร์
    ตอนแรกว่าจะไม่ติดเพราะไม่เคยเจอปัญหาแอร์ไม่ฉ่ำ แต่สงกรานต์ที่ผ่านมาทำให้ต้องไปติด
    เพราะเดินทางจากเวียงจันทร์-->กรุงเทพฯ ไม่ได้ดับเครื่องเลยเจอปัญหาตอนจอดพักในปั้มแ์อร์จะไม่ค่อยเย็น
    (ดับเครื่องไม่ได้ลูกสาวนอนหลับอยู่) แต่พอวิ่งแล้วก็เย็นปกติ
    เลยทำให้คิดถึงคำพูดของช่าง...กลับมาเลยจัดไป...อย่าให้เสีย...
    พัดลม 10 นิ้ว 2 ตัว 1,600.- รีเลย์ 2 ตัว 200.- ค่าติดตั้ง 300.-
    กลางเดือน พ.ค. จะพาแฟนกะไอ้ตัวเล็กไปเยี่ยมแม่ยายที่เชียงราย
    เดี๋ยวจะได้ลองดูว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย triton salon : 22-04-2009 เมื่อ 14:30

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

รถผมไม่ค่อยได้วิ่งเท่าไร คงไม่จำเป็นสักเท่าไร55555555555

NoomOrn
    ผู้เยี่ยมชม

ดีใจจังที่ยังมีคนเอารูปที่ผมถ่ายมาลงอีก นึกว่าลืม ๆ กันไปหมดแล้ว ถ่ายไว้ 2 ปีแล้วยังเป็นประโยชน์ให้เพื่อน ๆ อยู่ ขอบคุณที่ยังไม่ลืมและเอามาลงให้เพื่อน ๆ ได้ศึกษาค๊าบบ!~

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton salon ดูโพส
    ถามที่ศูนย์ราคาติดตั้งค่อนข้างสูง 3,000-4,000 บาท
    ช่างให้ข้อมูลว่าสาเหตุที่ไม่ได้ติดตั้งพัดลมไฟฟ้ามากับทุกรุ่น(มีเฉพาะบางรุ่น)
    เนื่องจาก การออกแบบเพื่อการใช้งานที่แตกต่างกัน เช่น 4d จะติดมาให้เพราะมีการขับขี่ที่ใช้ความเร็วต่ำ
    การระบายความร้อนอาจไม่เพียงพอ (เช่น ตอนขึ้นเขา/ลุยๆ)
    แต่ทั้งนี้รุ่นอื่นก็สามารถติดตั้งได้หากมีความจำเป็นต้องใช้งาน (เขาว่างั้นนะ)

ส่วนรถผมเองติดแล้วแต่ติดที่ร้านแอร์
    ตอนแรกว่าจะไม่ติดเพราะไม่เคยเจอปัญหาแอร์ไม่ฉ่ำ แต่สงกรานต์ที่ผ่านมาทำให้ต้องไปติด
    เพราะเดินทางจากเวียงจันทร์-->กรุงเทพฯ ไม่ได้ดับเครื่องเลยเจอปัญหาตอนจอดพักในปั้มแ์อร์จะไม่ค่อยเย็น
    (ดับเครื่องไม่ได้ลูกสาวนอนหลับอยู่) แต่พอวิ่งแล้วก็เย็นปกติ
    เลยทำให้คิดถึงคำพูดของช่าง...กลับมาเลยจัดไป...อย่าให้เสีย...
    พัดลม 10 นิ้ว 2 ตัว 1,600.- รีเลย์ 2 ตัว 200.- ค่าติดตั้ง 300.-
    กลางเดือน พ.ค. จะพาแฟนกะไอ้ตัวเล็กไปเยี่ยมแม่ยายที่เชียงราย
    เดี๋ยวจะได้ลองดูว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน
    ลองแล้วช่วยได้เยอะครับ

User ID
    4829
    Status
    โพส
    10

รุ่นปี 09 Plus Double Cab มีพัดลมมากลับรถหรือไม่ครับ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

ปี 09 ของผม ไม่มีมาน้ะครับ อื้ม แล้วยังงี้ จะมี ปลั้กมารอให้รึปล่าว นี่ ใครติดตั้งใน plusรุ่น 09 แล้วมั่ง ครับ ขอข้อ มูล ผม หน่อย ครับ

User ID
    3914
    Status
    โพส
    99

ผมพึ่งติดมาวันนี้เองครับ พลัส 08 ไม่มีสายพัดลมห้อยมาให้ครับ มีสายห้อยไว้เส้นหนึ่ง
    แต่เป็นสายที่ใว้ติดตั้งตัววัดอุณหภูมิภายนอก (ลองให้ช่าง O เช็คแล้ว)ต้องเดินสายใหม่ แต่ไม่ยุ่งยากครับ แต่ต้องนำมาให้ช่างไฟข้างนอกทำ(ฝีมือชั้นเทพกว่า ถูกกว่า และงานเรียบร้อยกว่า)ติดตั้งเสร็จแล้ว ฉ่ำ ครับ เสียค่าแรง+อุปกรณ์ (รีเรย์+สายฯลฯ) 450 บาท พัดลมของ 0 แกะกล่อง 2,550 บาท (ลด 10%+7%)
    เคยปรับน้ำยาแอร์ใว้ที่ตำเหน่ง ชี้ 12.00 ขึ้นไป ตอนนี้ แค่ ชี้ 9.00 ก็ฉ่ำแล้วครับ

ok ครับ พอใจมาก

User ID
    6017
    Status
    โพส
    23

ของผมปี 07 มีสายไฟมาหรือเปล่าคับน้า

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รถผมมีสายเส้นเดียวสีดำไม่รู้ว่าใช่ป่าว 2007 plus 4D แต่ไม่มีพัดลม
    ระยองครับใครทำบ้างเอ่ย

ขอซื้อพัดลมหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 02-07-2009 เมื่อ 17:22

User ID
    3914
    Status
    โพส
    99

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    รถผมมีสายเส้นเดียวสีดำไม่รู้ว่าใช่ป่าว 2007 plus 4D แต่ไม่มีพัดลม
    ระยองครับใครทำบ้างเอ่ย

ขอซื้อพัดลมหน่อยครับ

ไปที่ 0 บอกเขาว่าซื้อพัดลมไฟฟ้าแบบ 4 wd มาใส่ข้างนอก0
    รับรองไม่ผิดหวัง

หน้า 3 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้