สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2157
    Status
    โพส
    118

มาตรฐาน รู้งี้เข้าศูนย์เดิมดีกว่า

ประมาณ 3 อาทิตย์ก่อนผมพาเจ้าเหมียวไปเช็ค 20,000 กม. มิตซู กาญจนา บางใหญ่ (เพราะเซลล์เป็นของบริษัทนี้) ซึ่งทุกครั้งก็เข้าที่นี่ ตอนที่ผมไป พนักงานที่รับรถบอกว่า กว่าพี่จะได้ประมาณ 3 โมงเย็นนะครับเพราะคิวที่ค้างอยู่เป็นตรวจซ่อมงานหนักๆ ทั้งนั้นเลย (ตอนขับไปถึงก็ 9 โมงเช้า) ไอ้ผมก็มีธุระตอนบ่ายโมงกว่าด้วย ก็บอกว่าไม่เป็นรัย แล้วผมก็ขับรถกลับบ้าน ระหว่างทางก็นึกขึ้นได้ว่าแถวบ้านเรา พระราม 2 ก็มีศูนย์ซ่อมของมิตซูนี่หน่า ก็เลยเข้าไปดู

พนักงานรับรถก็ให้บริการดีครับ พูดจาสุภาพเรียบร้อยดี ส่งมอบรถเรียบร้อย ผมก็นั่งรอตั้งแต่ 9.45 ถึง เที่ยงกว่าจะเสร็จ รายการที่ผมให้ตรวจเช็คก็เพียงแค่เช็ค 20,000 กม. แล้วก็ติดที่กรองแอร์ในตู้แอร์เพิ่มเท่านั้น ภายหลังพนักงานแจ้งว่าจะต้องเปลี่ยนกรองดีเซลด้วย ก็ทำตามนั้นไป ก็มีเพียง 3 รายการนี้เท่านั้นเอง ทำไมนานจัง ระหว่างนั่งรอผมก็หยิบเอกสารรับรถมานั่งอ่านเล่นๆ อ่านไปเจอพนักงานระบุเรื่องรอขีดข่วน ซึ่งระบุว่ารถเลอะมากไม่เห็นรอยผมก็ไม่ติดใจอะไร เพราะเลอะจริงๆ

พอจ่ายค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้วก็รับเอกสารคู่มือประจำรถกลับมาก็ขึ้นรถ พนักงานก็แจ้งว่าล้างรถให้แล้วนะครับ พนักงานก็เปิดประตูให้บริการอย่างดี พอได้ขึ้นรถติดเครื่อง ความรู้สึกแรกที่เปลี่ยนไปคือ เบรคมือ รู้สึกเหมือนเค้าดึงให้สั่นลง ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องดึงให้สั่นลงด้วย หรือว่าจะต้องทำอย่างนี้เมื่อถึง 20,000 กม. (เพราะรถเก่งคันเก่าก็ถูกดึงให้สั่นลงเหมือนกัน) ก็ยังไม่คิดอารายมาก พอขับถึงบ้านเพื่อรับ ผบทบ. ไปด้วยกันตอนขึ้นรถอีกที กำลังจะเปิดประตูก็เห็นรอยขีดยาวประมาณ 2 นิ้วลึก ผมเซงเลย หลังจากนั้นลองสำรวจรอบๆ ตัวรถ ก็เห็นอีกรอยบริเวณฝาท้ายกระบะแผลนี้ยาวหน่อย ก็เลยรู้สึกไม่ดีกับบริการของช่างผู้ซ่อม และพนักงานล้างรถของศูนย์นี้

ผมตั้งใจไว้เลยว่าตลอดชีวิตนี้ของเจ้าแมวดำผม จะไม่พามันเข้าศูนย์ที่ พระราม 2 เป็นอันขาด

สุดท้ายก็อยากจะถามผู้รู้ด้วยครับว่า การที่ดึงให้สายเบรคมือมันสั่งลง เพื่อให้เวลาดึงขึ้นมาไม่ต้องดึงเยอะ แบบนี้ดีหรือป่าวครับ

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้งี้เข้าศูนย์เดิมดีกว่า

สงสารจังครับถ้ารถสกปรกมากๆทางศูนย์น่าจะล้างให้เราก่อนแล้วล้างซำ้อีกครั้งคงไม่เสียเวลามากน่าจะทำให้นะครับ

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน Re: รู้งี้เข้าศูนย์เดิมดีกว่า

แนะนำอย่าให้ศูนย์ล้างเด็ดขาดนะครับ ผมเจอมาแล้วรอยขนแมวรอบคันเลย ที่เห็นชัดๆก็คือ 2 ประตูหลัง ตอนแรกผมก็นึกว่ารอยเกิดจากผ้าที่เช็ดทำความสะอาดชองเด็กล้างรถ แต่ที่ไหนได้ ผมได้นำเจ้าเหมียวสุดที่รักไปทำการขัดเคลือบสีที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง(ถ้าไม่ไปทำนอนไม่หลับแน่ครับ ป้ายยังแดงอยู่เลย) พนักงานรับรถเห็นรอยแล้วบอกได้เลยว่าเกิดจาก เด็กล้างรถใส่เข็มขัดเวลาล้างบริเวณหลังคาทำให้ต้องเขย่งตัวทำให้เข็มขัดสีไปสีมาจนเกิดรอย คิดแล้วเศร้าครับ ตอนรับรถผมก็ถามเซลนะว่าทำไมเป็นรอยอย่างนี้ เซลบอกว่ารถสีดำเป็นอย่างนี้ทุกคันแหละ ตอนที่ได้รับคำตอบอยากจะตบมันซักที พูดมาได้ไร้ความรับผิดชอบที่สุด(ศูนย์ที่เกิดเรื่องคือ มิตซู กาญจนา สุขุมวิท 71) ใครที่เคยใช้บริการระวังกันด้วยนะครับ ทุกวันนี้ผมล้างรถเองครับเหนื่อยหน่อยแต่ไม่เป็นรอยแน่นอนครับ

k.pattaya
    ผู้เยี่ยมชม

อย่างงี้มันต้องโทร ไป call center.0-2908-8000

joey123
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเป็นอีกคนครับที่ไม่เข้าไปใช้บริการศูนย์ที่ พระราม2 ( ตรงข้ามวัดยายร่ม ) อีกแล้ว ทั้งที่ออกรถที่นี่ แต่บริการรวมถึงจรรญาบรรณผมว่าศูนย์นี้ไม่มี เสียความรู้สึกมากๆครับ

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

อย่าให้ศูนย์ล้างรถโดยเด็ดขาด ถ้าท่านเจ้าของรถไม่ขี้เกียจจนเกินไปนะจ๊ะ โดนมาแล้ว รอยเพียบ

I'm Unicorn
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็โดนมาแล้ว...ล้างซะรถเป็นรอย...
    แต่ผมก็รีบกลับไปแจ้ง...(แบบดุๆ)
    ทางศูนย์เลยให้ไปขัดสีที่คาร์แคร์ที่ศูนย์แนะนำ...โดยค่าใช้จ่ายศูนย์รับผิดชอบ
    กำลังจะเอาไปอาทิตย์นี้แล้วครับ....

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DK/TTC-00011 ดูโพส
    อย่างงี้มันต้องโทร ไป call center.0-2908-8000
    แจ้งก้อไร้ประโยชน์ น้าต๋อย ผมเคยแล้ว ความสำนึกและใส่ใจแต่ละศูนย์ไม่เหมือนกัน แต่ที่ไปออโต้ซิตี้ มีที่เดียวมั่งที่ผมว่าล้างรถได้ดีเหมือนเข้าคาร์แคร์ นั้นนั้นห่วยแตกมากๆ

ข้อมูลกระทู้