หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน Re: ออกหรือไม่ออก Triton

ผ่อนหนักไปหน่อยไหมครับ เปลี่ยนเป็น 6-7 ปี ก็ได้นี่ครับ ไม่งั้นก็ออกตัวต่ำก่อนก็ได้ครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

มาตรฐาน Re: ออกหรือไม่ออก Triton

พักไว้ก่อนก็ดีครับ ช่วงนี้ไม่แน่ไม่น่อนครับ มีรถใช่ว่าจะมีเงินเสมอไป คนไม่มีหนี้โชคดีที่สุดแล้วครับในสถานการแบบนี้

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

เป็นผมอยากจะชะลอไว้ก่อนนะครับ ไม่แน่ใจว่ามีปัญหาเรื่องการเดินทางหรือเปล่า ลองดูืมือสองราคาต่ำๆใช้แก้ขัดไปก่อนครับ คิดซะว่ารอไทรทัน minor change (อีกรอบ) ล่ะกันครับ

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

ความคิดส่วนมาก บอกให้รอไปก่อน แต่แม่กับพี่สาว ค่อนข้างเชียร์ แต่ลึกๆผมไม่มั่นใจเลยกลัว นอนเอาเท้าเกยหน้าผาก ส่วนเงินที่เรามัดจำไปแล้ว 3000 บาทเอาคืนได้หรือเปล่า แล้วเจ้าไฟแนนท์ เค้าจะว่าอะไรเราหรือเปล่า (ตรวจผ่านแล้ว) และก็เซ็นต์ ตอนมาทำสัญญาไปแล้ว ด้วย คิดมากจริงๆคับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

สนับสนุน ลดความอยากลงมาตัวเตี้ย แล้วไปไล่ล่าหาตัวเตี้ยที่ผลิตค้างสต้อก ลดไปได้อีกเป็นแสน จากราคาขายก้อมีนะ

ผ่อนสบายๆ 7 พัน

babe-black
    ผู้เยี่ยมชม

รอพ้นวิกฤ...ผมว่าจะออกปลายปีครับเก็บอีกหน่อยและดูสถานการณ์ด้วย เน้นชัวร์ครับ
    เพราะว่าความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน อดทนอีกนิดเพื่ก้าวที่มั่นคงครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...แฟนเป็น ขรก. (ซี 1) ก็ครึ่งๆกลาง ลูก 1 คน 3 เดือน รวมทั้งผมและแฟน มียอดเงินรับ

สุทธิต่อเดือน 25,000+8,500 หลังจากจ่ายค่า ดาว์สรถ แล้วจะมีเงินเหลือ

ประมาณ 50,000 และต้องผ่อน เดือนละ 10,440 บาท 5 ปี...

...สบายๆครับ เงินรับมากกว่าเงินจ่ายอีกแถมเป็นข้าราชการงานมั่นคงซะอีก ถ้าไม่เดือดร้อนก็ออกเลยครับ...

...ผมพนักงานบริษัทประจำ เงินเดือนถูลู่ถูกังไปเดือนๆ ยังออกพลัสขาวมุกได้เลยครับ...

...ผมเชื่อว่าคุณมีศักยภาพทางการเงินที่มั่นคงพอ สามารถออก 3.2 ตัวท๊อปได้สบายๆหรือเล่นปาเจโร่สปอร์ต 3.2ตัวท๊อปได้สบายๆอีกต่างหาก...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

...ผมพนักงานบริษัทประจำ เงินเดือนถูลู่ถูกังไปเดือนๆ ยังออกพลัสขาวมุกได้เลยครับ...
    อู่ว.ว.ว น้าหนุ่มตังค์เหลือๆเอาไปถูลู่เล่นกะด้วย ขอมั่งดิ จะเอามาถูๆไถๆ

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

หาทางออกได้แล้วคับ ออก พลัส 1000 % แล้วครับ แต่หารายได้เพิ่มเติม

1. แฟนแนะนำให้ เอาเงิน ไปปล่อยดอก 20,000 จะได้ ดอกมา เดือนละ 4,000 บาท (มีคนยืมประจำ พวกพนันชนควาย)

2.เปลี่ยนสัญญา จาก 5 ปี เป็น 6 ปี จะเหลือไม่ถึงหมื่น (ดาวส์ 2
    แสนถ้วน) (ไม่รู้เท่าไหร ดอก 2.25 % เค้าคิดยังไง)

3.ยอมไปอยู่บ้านพัก บุโรโกทั่งของ ทางราชการ ประหยัดไป 4,000

4.เอาลูกไปให้แม่ยายเลี้ยงดีกว่า(ตอบรับแล้ว)

5.ไปปรับยอด ส่งสะสมสหกรณ์ออกทัรพย์ ข้าราชการ ให้เหลือเดือนละ 2,000

อืม.....สู้คับ

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

ถ้าจำมิผิด เคยอ่านกระทู้ของสมาชิกเราเขียนไว้ว่า มี 3 สิ่งที่เราไม่สามารถเอากลับคืนมาได้ เวลา โอกาส คำพูด ถ้าท่านยังไม่ออกปลัดขิกตอนนี้ ท่านจะเสียไปแล้ว 2 อย่าง หรือ 3 อย่าง เพราะท่านอาจจะไปคุยกับใครเอาไว้ว่าจะออกรถใหม่

poompooy
    ผู้เยี่ยมชม

อดทน เรียนรู้ รอคอย
    นี่แหละคติผม

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

Unhappy Re: ออกหรือไม่ออก Triton

ทำไม...ชีวิตช่างเหมือนผมจัง...คิดแล้วคิดอีก...ของผมกะว่าจะออกตั้งแต่ก่อนปีใหม่ 52 เวลาก็เลยมาถึงเดี๋ยวนี้เป็นเพราะสถานณ์การด้านการเงินเคร้า

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ถ้ามุมมองผมน่ะครับ ใจเย็นๆๆก่อนครับ

เก็บเงินสักพักก่อน ถือว่าเป็นค่าน้ำมันสักปี ค่อยว่ากัน

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องทำตามใจปราถนาครับ..เกิดมาต้องสู้..

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้