หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน Re: ทำ car pc ให้ plus

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    เดิน big C เจอเคสชุดของ atom เล็กกะทัดรัดมาก น่าจะวางใต้เบาะได้ ราคา 6900 น่าสนใจมาก
    ตอนนี้ที่เห็นก็มีของ ACER กับ HP ครับ น่าสนมาก เหมาะกับการมาทำ CAR-PC มากเลย 6500 เองครับ

ตอนนี้สรุปคือ
    1. COM เอาของ HP 6500 ใช้ไฟ DC เลย คล้าย LAPTOP กินไฟน้อย น่าจะ RUN ได้
    2. Monitor Touch Screen ^_^ ไม่รู้แฮะ
    3. เรื่องไฟ ใช้ UPS ช่วยได้มั้ยครับ กันไฟกระชาก 2000บาท เอง แล้วก็พ่วงตัว Invertor แปลงไฟรถเป็นไฟบ้าน
    4. เดินสายเรื่องเสียง ติดตั้ง AMP + Pre amp + ลำโพงต่างๆ ถ้าไม่ Serios ใช้ของเดิมก่อน พวกนี้ไม่สันทัดแฮะ
    5. ติดตั้ง windows + Software + GPS(HardWare)
    6. จะเอา DVD-RW ที่เป็น Internal มาติดอีท่าไหนดีหว่า
    7. อยากได้ Card Reader ด้วย เวลาถ่ายรูปมาแล้ว Load ลงคอมเรยย Write แจกได้เรยอีกต่างหาก
    8. ติด TV-Tuner + FM

***** ผมว่าน่าจะหมดแล้ว นะครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมม เสนอเลยครับ ****

คาดว่า ถ้าผมเก็บตังได้ซัก 15000 จะเริ่มลงมือแล้วครับ ตอนนี้ ผบ กุมเข้ม เนื่องจากต้องการเรือนหอ :P
    ถ้าใครจะทำ เล่าสู้กันฟังด้วยนะครับ ผมอยากไปช่วยจัง ^^

oun
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำ car pc ให้ plus

ถ้าใช้ inverter คงต้องทำแบบนั้นหละครับ แต่ถ้าใช้ Power Supply สำหรับ Carpc โดยเฉพาะก็ไม่ต้องรอ Shut down ครับ มันสามารถสั้งเปิด Computerเอง เมื่อบิดกุญแจไปที่ On และสั่ง Shut down เมื่อดับเครื่อง แต่ราคาค่อนข้างแพงครับ แต่คุ้มกับความสามารถหากต้องการใช้ Carpc ครับ
    ใช้อุปกรณ์ที่เรียกว่า M2 ATX จ่าไฟให้ computer เลย หมดปัญหาแถมยังสั่งเปิดเครื่องเสียงเมื่อเราเปิด computer ในรถให้ด้วยนะ และเมื่อดับเครื่องมันก็จะ Shut down ให้เอง สตาร์ทเครื่อง computer ก็ไม่ดับนะ ลองศึกษาดู http://www.comtocar.com/

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PEPO ดูโพส
    เอาๆๆๆ ครับ น้าสิงห์ ตอนนี้รองบ คอมพิวเตอร์หาไว้แล้ว เหลือจอเนี่ยแหละครับ คิดไม่ตกจิงๆ หาจอ 7 นิ้ว Touch Screen แล้วก็สามารถเอามาต่อคอมได้ มีใครแน่นำมั้ยครับ ผมไปเจอตัวที่ Build GPS มาเลย 15000 แหนะ เป็น BT Speaker ในตัวด้วย ^_^
    ใจร้อน ลองหารีโมทที่คุมคอมได้ มาเล่นก่อนครับ ราคา 250 ++แต่ไม่รู้เลยว่าจะเล่นกับ CF ได้รึเป่า

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ใจร้อน ลองหารีโมทที่คุมคอมได้ มาเล่นก่อนครับ ราคา 250 ++แต่ไม่รู้เลยว่าจะเล่นกับ CF ได้รึเป่า

รีโมทคอม อย่างรีโมทคุมมีเดี่ยเซนเตอร์
    นำมาประยุกต์ใช้กับ c f ได้ครับ สบายมาก
    ฟังชั่นเพียบเลย กำหนดปุ่มได้ด้วยครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ใช้นี่ดีกว่า ipad จีนๆ 4800 มีหมดทุกอย่างครับ ....

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

โหหหหหหหหหหห...เพิ่งเข้ามาดูครับ
    สุดเมพเลยครับน้าแมกซ์ สำเร็จยังครับน้า
    จะเซ็ทรถตอนวิ่งเลยทีนี้ คริๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ลองสกิน riderunner ของผมบ้างนะคร๊าบบ เสียงดี ฟรีอีกตะหาก ตามไปอ่านกันได้ที่นี่ครับผม http://www.comtocar.com/smf/index.php?board=10.0

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

สกิน Rr สวยดีครับ

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    สกิน Rr สวยดีครับ
    ไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียวนะครับแต่เสียงดีด้วย Foobar 2000 ครับลองแล้วจะลืม CF ไปเลยล่ะครับ

oun
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส
    ไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียวนะครับแต่เสียงดีด้วย Foobar 2000 ครับลองแล้วจะลืม CF ไปเลยล่ะครับ
    ถูกต้อง เชียร์อีกเสียงครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้