สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

ไฟล์แนบ 38167

ไฟล์แนบ 38168

ไฟล์แนบ 38169 โดนมากะตัวเองครับถึงกับซึมไปเลยเหอออออ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

รูปเพิ่มเติม ครับเบื้องต้นเอาทองแดงมัดไว้ก่อน

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

ยินดีด้วยครับน้ากนกที่พบปัญหาแล้วครับ
    ว่าแต่ว่ามันหลุดได้ยังไงอ่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

ขอทราบปริมาณกิโล และ อายุรถด้วยครับท่าน kanoktriton เผื่อแผ่ให้สมาชิกที่ควรทราบ...

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Smile Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

19,000 09/07 ขอบคุณครับน้าต่ายเบื้องต้นอาการหายแล้ว ไฟดับเป็นปกติขอบคุณครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ขอทราบปริมาณกิโล และ อายุรถด้วยครับท่าน kanoktriton เผื่อแผ่ให้สมาชิกที่ควรทราบ...
    สายอันนี้หลุด มันไม่เกี่ยวกับเวลาครับ อาการก็จะเป็นว่ารถวิ่งไปแล้วอยู่ๆมีไฟรูปเครื่องโชว์ แต่เครื่องมักจะไม่วูบเหมื่อนกับปัญหาที่เกิดกับ SCV Vale ครับ
    หากหลุดออกมาก็แค่จับยัดเข้าไปแล้วไปเข้าศูนย์ เขาก็จะเอาตัวรัดมาใส่ให้ แล้วก็มักไม่เสียตังค์ครับ
    แต่รถรุ่นหลังๆนี้น่าจะมีการรัดมาตั้งแต่ออกจากโรงงานแล้วนะครับ
    รถผมล๊อตแรกๆ และน่าจะเจอปัญหาคันแรกๆด้วย เคยมาโพสต์ไว้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
    ในรูปดูเหมือนจะเอาทองแดงของสายไปมารัดไว้นะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ครับท่าน จตุจักร คันผมออกมาเมื่อ25/05/08เป็นตัว2.5ขับ4a/t4ตู โรงงานยังไม่ได้รัดมาให้เลยครับ พอดีผมมีคลิ๊บสปริงรัดสายน้ำมันของมอเตอร์ไซค์(คล้ายตัวรัดสายหม้อน้ำแต่ตัวเล็ก)มาใส่เอาเอง แต่มันยังไม่เคยหลุด เลยหามาใส่ก่อนที่มันจะหลุดเสียวๆอยู่ ขอบคุณครับ......
    ............ ............... ...........
    *** ผมป๋าติ๊กครับท่าน kanoktritonrayong หุหุ ***

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ยินดีด้วยครับน้า kanok ถึงแม้ว่าไฟจะดับแล้ว
    ยังไงก็เข้าศูนย์อย่าลืมให้เค้าตรวจสอบ Error ที่กล่องเก็บไว้ด้วยนะครับ
    เผื่อว่าอาจจะมีอาการอื่นแทรกซ้อนจะได้วินิจฉัยได้ถูกครับ
    มีความสุขกับการใช้รถนะครับ อย่าซีเรียส
    ปัญหาแก้ไขได้ แต่อาจจะมีเสียอารมน์กันนิดหน่อยก็ใจเย็นๆนะครับ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Angry Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

ถูกแล้วครับ น้า จตุจักร ทองแดงรัดไว้ก่อน ต้องใช้นางฟ้าครับช่วงนี้ คิดว่ายังงัยคงต้องเอาเข้า 0 ครับ คงเป็น17/4/52 ตอนนี้ ขอรันอินไปก่อน จะได้ 0 รับทราปัญหาแล้วแจ้ง 0 แต่จริงๆๆๆแล้ว เขาน่าเข้ามาอ่านของพวกเราบ้าง

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

ใช้ cable tie ที่ใช้กับงานไฟฟ้ารัดแทนก็ได้ครับ ของผมก็ใช้ปัญหาตรงจุดนี้ ผมเคยต่อสายจากจุดนี้โดยใช้ 3 ทางเพื่อต่อเข้า boot gauge แล้วพบปัญหาคือไฟ engine โชว์ครับ เนื่องจากมี sensor ตรวจสอบว่าแรงลมในท่อไม่พอ ปัญหาคือจะเหยียบไม่ขึ้นครับ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Smile Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

น้าGunnersอยู่แถวไหนครับรายงานตัวด้วย

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาเก็บข้อมูลครับน้า ๆ (เป็นข้อมูลในการออกเจ้าเหมียวคับ)

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Red face Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

มาเก็บข้อมูลครับน้า ๆ (เป็นข้อมูลในการออกเจ้าเหมียวคับ) เหมียวยังงัย .......ผมว่าของผม สิงห์ นะ ตอนนี้เริ่มขู่แล้วเสียงดังด้วยเพิ่งหายป่วยมา ดูรูป เอาแล้วกัน มีที่ตั้งเยอะ มาจอดเทียบ ดูเขา ทำ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Cool Re: แพะ today (เพิ่งรู้จัก )

มาเก็บข้อมูลครับน้า ๆ (เป็นข้อมูลในการออกเจ้าเหมียวคับ) เหมียวยังงัย .......ผมว่าของผม สิงห์ นะ ตอนนี้เริ่มขู่แล้วเสียงดังด้วยเพิ่งหายป่วยมา

ข้อมูลกระทู้