หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 50 จากทั้งหมด 50

กระทู้: ร่วมลงชื่อไม่ตั้งหัวข้อเกี่ยวกับการเมืองหรือการแบ่ งฝ่ายในเว็ปนี้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ร่วมลงชื่อไม่ตั้งหัวข้อเกี่ยวกับการเมืองหรือการแบ่ งฝ่ายในเว็ปนี้

หนับหนุน ครับ หนับหนุน

cncd
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ร่วมลงชื่อไม่ตั้งหัวข้อเกี่ยวกับการเมืองหรือการแบ่ งฝ่ายในเว็ปนี้

ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

ขอออกเสียงด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ หรืออาจจะเป็นเสียงสุดท้ายของผมก็ได้
    นับตั้งแต่สงกรานต์หลังจากที่ผมถูกสมาชิก2ท่าน(ไม่ขอเอ่ยชื่อ)รุมด่า ด้วยที่ว่าผมไปท้วงติงเรื่องการใช้คำพูดโพสของเขาและแนะนำว่าให้ไปโพสที่เวปอื่นๆถ้าอยากจะระบายในเรื่องการเมืองนี้จริงๆ กลับกลายเป็นว่าผมถูกรุมด่า หาว่าเป็นพวกรักชาติแต่ปาก ไม่เคยทำอะไรให้ประเทศชาติ(ท่านใดที่ได้ on line ในวันนั้นและได้อ่านกระทู้คงพอจะจำกันได้) ทั้งๆที่ผมก็ไม่เคยฝักไฝ่ฝ่ายใดและก็ไม่เคยทำให้ประเทศชาติต้องเดือดร้อนมาก่อน ก็บอกตรงๆว่าเสียความรู้สึกอยู่เหมือนกัน แต่ว่าความผูกพันสำหรับผมต่อเวปนี้ก็ค่อนข้างเยอะ ก็เลยคิดว่าถ้าจะต้องจากไปก็อยากขอเข้ามาระบายความในใจซักหน่อย ผมอยากจะให้ทุกๆท่านช่วยกันรักษาเวปนี้ไว้ให้นานเท่านาน และอยากให้ทุกท่านช่วยเข้าใจหน่อยว่าเวปถือกำเนิดขึ้นมาด้วยวัตถุประสงค์ใด วัตถุประสงค์คือต้องการเป็นที่พบปะกันระหว่างผู้ใช้รถเพื่อแรกเปลี่ยนสนธนาเรื่องความรู้และปัญหาเกี่ยวกับรถซึ่งกันและกัน อีกทั้งเพื่อแสดงความสมัครสมานสามัคคีของผู้ใช้รถTritonไปในทิศทางเดียวกัน ผมอยากจะขอเถอะครับว่าผมขอเวปนี้ไว้ซักเวป ให้หลีกห่างจากเรื่องการเมืองหรือเรื่องใดๆที่อาจทำให้ความรัก สามัคคีของเราลดลง ถ้าผู้ที่จะมาโพสเพื่อความสะใจแก่ตนเอง ผมขอแล้วกัน ขอให้ผมเป็นเหยื่อรายสุดท้ายของพวกคุณเถอะ เห็นแก่กลุ่มคนอันน้อยนิดกลุ่มนี้บ้าง ผมเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่นั้นต่างก็เจอปัญหาของแต่ล่ะคนรุมเร้ามาทั้งนั้น ขอเถอะครับ ขอที่ว่างซักที่บนโลกใบนี้ซึ่งไม่ใหญ่มาก เช่นเวปแห่งนี้ ไว้เป็นที่พักผ่อนที่อบอุ่นและมีความสุขเหมือนเช่นที่ผมได้เคยสัมผัสมา
    ขอให้ช่วยกันหน่อยน่ะครับ...
    ...โชคดีทุกคน...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    ขอออกเสียงด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ หรืออาจจะเป็นเสียงสุดท้ายของผมก็ได้
    นับตั้งแต่สงกรานต์หลังจากที่ผมถูกสมาชิก2ท่าน(ไม่ขอเอ่ยชื่อ)รุมด่า ด้วยที่ว่าผมไปท้วงติงเรื่องการใช้คำพูดโพสของเขาและแนะนำว่าให้ไปโพสที่เวปอื่นๆถ้าอยากจะระบายในเรื่องการเมืองนี้จริงๆ กลับกลายเป็นว่าผมถูกรุมด่า หาว่าเป็นพวกรักชาติแต่ปาก ไม่เคยทำอะไรให้ประเทศชาติ(ท่านใดที่ได้ on line ในวันนั้นและได้อ่านกระทู้คงพอจะจำกันได้) ทั้งๆที่ผมก็ไม่เคยฝักไฝ่ฝ่ายใดและก็ไม่เคยทำให้ประเทศชาติต้องเดือดร้อนมาก่อน ก็บอกตรงๆว่าเสียความรู้สึกอยู่เหมือนกัน แต่ว่าความผูกพันสำหรับผมต่อเวปนี้ก็ค่อนข้างเยอะ ก็เลยคิดว่าถ้าจะต้องจากไปก็อยากขอเข้ามาระบายความในใจซักหน่อย ผมอยากจะให้ทุกๆท่านช่วยกันรักษาเวปนี้ไว้ให้นานเท่านาน และอยากให้ทุกท่านช่วยเข้าใจหน่อยว่าเวปถือกำเนิดขึ้นมาด้วยวัตถุประสงค์ใด วัตถุประสงค์คือต้องการเป็นที่พบปะกันระหว่างผู้ใช้รถเพื่อแรกเปลี่ยนสนธนาเรื่องความรู้และปัญหาเกี่ยวกับรถซึ่งกันและกัน อีกทั้งเพื่อแสดงความสมัครสมานสามัคคีของผู้ใช้รถTritonไปในทิศทางเดียวกัน ผมอยากจะขอเถอะครับว่าผมขอเวปนี้ไว้ซักเวป ให้หลีกห่างจากเรื่องการเมืองหรือเรื่องใดๆที่อาจทำให้ความรัก สามัคคีของเราลดลง ถ้าผู้ที่จะมาโพสเพื่อความสะใจแก่ตนเอง ผมขอแล้วกัน ขอให้ผมเป็นเหยื่อรายสุดท้ายของพวกคุณเถอะ เห็นแก่กลุ่มคนอันน้อยนิดกลุ่มนี้บ้าง ผมเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่นั้นต่างก็เจอปัญหาของแต่ล่ะคนรุมเร้ามาทั้งนั้น ขอเถอะครับ ขอที่ว่างซักที่บนโลกใบนี้ซึ่งไม่ใหญ่มาก เช่นเวปแห่งนี้ ไว้เป็นที่พักผ่อนที่อบอุ่นและมีความสุขเหมือนเช่นที่ผมได้เคยสัมผัสมา
    ขอให้ช่วยกันหน่อยน่ะครับ...
    ...โชคดีทุกคน...

...อ้าวน้าหมูจะไปไหนน้าไม่ได้ทำอะไรผิดจะไปทำไมอ่ะ เสียงส่วนน้อยครับน้า...

...เค้าอาจจะเครียดจากหลายๆเรื่องก็ได้ครับน้า เลยเอามารวมกันเป็นวิกฤติยามประเทศอ่อนแอ...

...ถ้ารักชาติจริงๆ คงไม่มาป่าวประกาศให้ใครรู้หรอกครับน้า คนไทยมันรักอยู่ในสายเลือดครับ...

...เวลาครับน้า เวลาเท่านั้นที่จะทำให้ทุกสิ่งกระจ่างขึ้นมา...

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

เอาด้วยคนครับ สงสารประเทศจัง ปานนี้พวกรั้วติดกันคงนั่งหัวเรอะ กัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

ลงชื่อด้วยคนครับ รักและสามคีคือพลังครับ

ตกลงตามนั้น

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

สนับสนุนอีกเสียงครับ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

จริงๆแล้วคิดต่างกันได้ นะครับ

แต่ไม่ใช่ทะเลาะกัน ต่างคนต่างความคิด จะชอบฝ่ายไหนก็ตาม

หยุดพูดจาทะเลาะเสียดสีกันและใช้ความรุนแรงเข้าหากัน

เท่านี้ ชาติเราก็จะสงบสุขครับ เป็นอีกเสียงครับ ยุติความรุนแรง ทั้งในเวปและนอกเวปครับ

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

1 more

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้