สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

redtag
    ผู้เยี่ยมชม

Unhappy แนะนำร้านขัดสีรถให้หน่อยครับ

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา กลับบ้านที่แพร่มาพาญาติๆไปดื่มเหล้าเคล้าบรรยากาศบนดอยมาขับรถบนทางเกวียนมีความลาดชันของภูเขาเป็นตัวกำหนดเส้นทาง มีป่าหญ้าทักทายอยู่ริมข้างทางทั้งสองฝั่ง รถก็ไม่ใช่ 4 x 4 ซักกะหน่อยเตี้ยก็เตี้ยดันตามเขาไป ผลที่ตามมา กันแคล้งด้านหน้าใต้หม้อน้ำบุบจนไม่เห็นลวดลายเดิม กระบะท้ายซ้าย ข้างไฟท้ายบุบเป็นหลุมประมาณ 3 cm.ด้านข้างทั้ง 2 ข้างเป็นรอยขูดจากหญ้าข้างทาง มีอยู่เส้นหนึ่ง ลึกและเห็นเด่นชัดสุดอยู่ขวามือโดนตั้งแต่ไฟหน้ายาวมาถึงประตูหลัง มิหนำซ้ำก่อนกลับโดนไก่ดันไปไต่คิ้วล้อหน้าขึ้นไปหาฝากระโปรงเป็นรอยขูดเห็นเด่นชัดเหมือนเดิมประมาณ 10 กว่าเส้น (สงสัยมันคงแค้นเอาเพื่อนๆมันทำกับแกล้มตั้ง 4 ตัว) ที่พร่ำมายืดยาวนี่ก็อยากจะถามเพื่อนสมาชิกในคลับว่ามีร้านขัดสีแนะนำใหมครับผมอยากได้ใกล้บ้าน ผมพักอยู่แถวสวนหลวง ร.9 รัศมีสัก 10-20 km.ผมก็ไปได้ (ถ้าไปถูก) แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่ครับแพงใหม ผมไม่เคยขัดสีสักที่ 3 ปีแล้ว ผมมองดูรถตัวเองแล้วใจแทบสลายสีดำด้วยมองไกลๆยังไม่เท่าไหร่พอไปดูใกล้ๆห่างจากรถสักเมตร เฮ่อ!อยากจะร้องไห้

yewtriton
    ผู้เยี่ยมชม

Talking Re: แนะนำร้านขัดสีรถให้หน่อยครับ

ถ้าอยู่ระยอง ร้านออโตชาร์มมิ่ง ใช้ผลิตภัณฑ์เมกไกว์เท่านั้น ร้านอยู่ด้านหลังห้างแหลมทอง และเป็นที่เดียวในระยองที่ใช้ดินน้ำมันถูรถก่อนขัดเคลือบสี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

มาตรฐาน Re: แนะนำร้านขัดสีรถให้หน่อยครับ

ผมมีน้ำยาตัวนึงแนะนำครับพี่ชายผมใช้อยู่ครับก็ให้ผลน่าพอใจนะครับราคา 950 บาท แต่ผมคิดว่าคุ้มนะครับ /เพราะรถพี่ และรถผม ก็สีดำครับ เข้าใจว่าเป็นลอยง่ายๆๆ มากๆๆ เมลถามได้ครับ missort@sanook.com
    http://shopping.sanook.com/buy/buy_d...itemID=1767998

sit_thai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แนะนำร้านขัดสีรถให้หน่อยครับ

ผมเคยเจอปัญหารอยไก่คับ แต่แบบเต็มฝากระโปรงหน้า เห็นแล้วทรุด คิดในใจงานนี้ถ้าจะเอาคืนคงต้องทำสี แต่ด้วยเคยใช้บริการ Premium เลยตัดใจลองดู ที่บอกว่าตัดใจเพราะไม่แน่ใจว่าขัดแล้วจะหาย เพราะไปถามร้านขัดสีหลายๆที่บอกเหมือนกันว่า รอยหายแต่ไม่หมด
    ผลที่ได้จาก Premium คือหายหมดครับ แบบว่าดีใจมาก ตอนทำผมซื้อ package 2600 บาท ขัดได้ 20 ครั้งแต่ต้องเสียรายครั้งอีก 350 บาท(ครั้งแรกไม่เสีย อ๋อลืมตอนนั้นรถเก๋ง กระบะไม่แน่ใจว่าราคาเดียวกันป่าว) ส่วนตัวผมว่าคุ้มครับเสียเยอะครั้งแรก แต่ขัดได้ 5-6 ปี (3 เดือนครั้ง) ดีกว่าทำแบบครั้งเดียวครับ

ข้อมูลกระทู้