สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก

thasanai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก

ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก ลูกค้าประกันต้องฟังเงินจ่ายเองอีก 1,000 โดยอ้าง กฏหมายจาก
    **สำนักงาน คปภ. ปรับปรุงเงื่อนไขค่าเสียหายส่วนแรกของการซ่อมที่ทำประกันจาก 2,000 บาท เป็น 1,000 บาท สำหรับการชนไม่มีคู่กรณี และกรณีไม่ได้เกิดจากการชนและคว่ำ สำหรับความเสียหายจากการชนเสา รั้วบ้าน สัตว์เลี้ยง ต้นไม้ ที่สามารถระบุได้ชัดเจน ผุ้เอาประกันภัยไม่ต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรกแต่อย่างใด ** อ่านดูแล้วไม่มีคู่กรณี เราต้องกระโดด lock คอ รถคันหน้าให้ทั้นอย่างนั้นหรือไง สคบ,กับ ศาลปกครอบช่วยพวกเราด้วย

ทัศนัย

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก

ของผมเคลมได้ครับ...แค่เจ้าพระยาฯเองด้วยไม่ต้องมาดูแผล..สั่งนัดร้านมาใส่ถึงบ้าน
    ไม่ต้องเปลืองน้ำมันไปเองอีกต่างหาก...รถขับอยู่จะมีไรทำให้เสียหายก็ตามประกันต้อง
    เคลมได้100%ครับ...ไม่มีค่าส่วนแรกด้วย...(ชั้น1) คุณคงเจอคนทำหน้าที่รักษาผล
    ประโยชน์บริษัทอย่างแท้จริงแล้วล่ะ...เน้นครับ..เป็นที่คน...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    89
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน Re: ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thasanai ดูโพส
    ประกันภัยชั้น1 ศรีเมืองไม่คุ้มครองหินกระเด็นใส่กระจก ลูกค้าประกันต้องฟังเงินจ่ายเองอีก 1,000 โดยอ้าง กฏหมายจาก
    **สำนักงาน คปภ. ปรับปรุงเงื่อนไขค่าเสียหายส่วนแรกของการซ่อมที่ทำประกันจาก 2,000 บาท เป็น 1,000 บาท สำหรับการชนไม่มีคู่กรณี และกรณีไม่ได้เกิดจากการชนและคว่ำ สำหรับความเสียหายจากการชนเสา รั้วบ้าน สัตว์เลี้ยง ต้นไม้ ที่สามารถระบุได้ชัดเจน ผุ้เอาประกันภัยไม่ต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรกแต่อย่างใด ** อ่านดูแล้วไม่มีคู่กรณี เราต้องกระโดด lock คอ รถคันหน้าให้ทั้นอย่างนั้นหรือไง สคบ,กับ ศาลปกครอบช่วยพวกเราด้วย

ทัศนัย
    คนขายประกันเค้าขอได้นี่ครับ..ค่าเสียหายส่วนแรกเนี่ย..ผมยังขอให้ลูกค้าบ่อยไป..ของศรีเมืองไม่น่ามีปัญหานะครับ..ลองคุยกันดู

tonphai
    ผู้เยี่ยมชม

แบบนี้คือระบุคู่กรณีไม่ได้ครับ คงต้องจ่ายเองในส่วน 1000 บาท

ส่วนที่บอกว่าต้องกระโดดลอคคอรถคันหน้าเลยมั้ย ไม่จำเป็นครับ แค่จำทะเบียนได้ก็พอครับ เดี๋ยวประกันไล่เบี้ยต่อเอง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

...ของผมเอราวัณ โดนหินสิบแปดล้อดีดใส่กระจกหน้าแตกไปสัก 6 นิ้วมั้งเมื่อต้นเดือนมั้งเสีย ร้อยดียวค่าน้ำมันขับไปเปลี่ยนกระจกที่อู่ครับ

thasanai
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นะครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยแล้วก็เหมือนได้เปล่าครับ ทำลืมๆ ครับ

ข้อมูลกระทู้