สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน บทสรุปเรื่องคลัชท์ดัง(จากศูนย์บริการ)

หลังจากที่เคลมแผ่นคลัชท์มา 1 ครั้ง สาเหตุจากมีเสียงดัง(เหยียบแล้วหาย อาการยอดฮิต) ใช้มาประมาณ พันโลเศษ กลับมาโด่งดังอีกแล้ว ก็ทนใช้มาซักระยะ จนเมื่อวานนี้ 20 เม.ย.52 เลยถือโอกาสเข้าศูนย์เพื่อให้ช่างตรวจสอบหน่อย นั่งรอ.........แล้วก็หลับ เฮ่อๆๆ หัวหน้าช่างก็เดินมาปลุก ผลสรุปที่ออกมาคือ คลัชท์...ของท่านสามารถ เคลมได้ครั้งเดียว สาเหตุเนื่องมาจาก ได้มีการเก็บข้อมูลวิเคราะห์ แล้วว่า คลัชท์ Lot. ใหม่ที่เปลี่ยนไปให้ ใช้ไปซักระยะก็กลับมาดัง(ดังกว่าเดิมด้วย) จึงไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้ เนื่องจาก เปลี่ยนไปก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาได้ (อันนี้ตีความเองนะ) ผมก็เลยถามไปว่า แล้วทำไมเห็นบางท่านเปลี่ยนตั้ง 2-3 ครั้งยังได้ คำตอบ คือ ช่วงนั้นเป็นช่วงทดลองแผ่นคลัชท์รุ่นใหม่ เคลมง่ายครับ (จริง..ครั้งแรกเคลม ง๊าย ง่าย ) แล้วเป็นอย่างนี้ทุกคันไหม คำตอบ น่าจะทุกคันนะครับ เฮ่อ...ตามคาด หัวหน้าช่างบอกว่า ถ้าเปลี่ยนแล้วเป็นเหมือนเดิมก็ไม่อยากเปลี่ยน เพราะต้องรื้อ ต้องถอด ทำบอ่ยๆก็ไม่น่าจะเกิดผลดีกับตัวรถ ถ้ามีรุ่นใหม่ที่ปรับปรุงจนดีกว่านี้จะแจ้งให้ทราบ ผมก็ไม่ใช้คนเรื่องมากอะไร ถ้ามีเหตุผลที่พอรับได้ก็หยวนๆ นะ แต่ก็กลับบ้านแบบมึนๆงงๆเล็กน้อย

แล้วคลัชท์..........ของเพื่อนๆ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ...

ปัญหานี้ไม่ร้ายแรง แต่รำคาญใจสุดๆ คงต้องตามเรื่องกันต่อไป

ขอยืนยัน คลัชท์ดังไม่มีผลเสียกับรถ แต่มีผลเสียต่ออารมณ์เจ้าของรถ ..เนอะๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: บทสรุปเรื่องคลัชท์ดัง(จากศูนย์บริการ)

ร้องเรียนสิครับ

รถใช้แล้วรวย

ของเพื่อน เคลมยกชุด สามครั้งครับ

เลยแสนก็เคลมได้

รถเพื่อนอีกคันยี่ห้อเดียวกัน

วิ่งไป แสนสอง

เคลมเครื่องครับ สาเหตุน้ำมันเครื่องหาย

ศูนย์มิตซู ไร้มาตรฐานเรื่องความรับผิดชอบมากครับ

User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน Re: บทสรุปเรื่องคลัชท์ดัง(จากศูนย์บริการ)

ขอบคุณครับ
    ก็อยากร้องเหมือนกัน แต่.....
    ถ้าเปลี่ยนแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิม ก็ไม่เอาดีก่า
    เลยลองมาถามเพื่อนๆดูก่อนว่า มีใครเปลี่ยนแผ่นครัชท์แล้วหายสนิท บ้าง
    ถ้ามีแสดงว่าทางศูนย์โกหก

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เครมมาแล้วครับ อาทิตย์เดียวดังเหมือนเดิม แต่ไม่มากนิดหน่อยครับพอรับได้

User ID
    3711
    Status
    โพส
    52

อาการเดียวกันเลยครับ แล้วคำตอบเดียวกันด้วย(แปลกแต่จริง) หัวหน้าช่างเค้าบอกว่าเสียงที่เกิดขึ้นยังไงก็ต้องมีเพื่อรักษาระยะฟรีของแผ่นครัทช์ ไม่งั้นมันจะแตก(เราก็งงๆ) ทำไมแก้ปัญหาแล้วไม่หายขาดสักที ฝากผู้รู้ช่วยชี้แจ้งอีกทีนะครับ

User ID
    3711
    Status
    โพส
    52

คลัชท์ัดังไม่มีผลเสียกับรถ แต่มีผลเสียต่ออารมณ์เจ้าของรถ (ชอบประโยคนี้มากเลย) เวลาไปจอดเทียบกับยี่ห้ออื่นรู้สึกอายเค้าหรือเปล่าล่ะ ของเราดังอยู่คันเดียว

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไงดี ผมก็ เกียร์ mt ซะด้วยสิ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อืมแต่ละศูนย์อ้างเหมือนกันหมด
    ไม่เข้าใจว่า Mmth เค้าคิดอะไร
    เค้าเขี้ยวกับลูกค้าทำไม
    คอนนี้เริ่มจะเข้าใจว่า ศูนย์บริการกลายเป็นแพะที่ต้องมานั่งแบกภาระให้ลูกค้า
    โดนลูกค้าด่าว่าสารพัด
    เคยมีประสปการณ์มาบ้างจนต้องเสียอารมน์จนถึงทุกวันนี้
    เหตุเพราะทางสำนักงานใหญ่ เงื่อนไขเยอะ จนศูนย์ต้องแก้ปัญหาโดยการบอกปัดลูกค้า
    ไม่เข้าใจเลยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

ผมก็เป็นอีกคนหนึงเครมมา 1 ครั้ง ยังไม่หายขาดครับ แต่ยังดังน้อยกว่าเดิม แล้ว 0 ก็บอกว่า ปกติดีครับ

User ID
    3711
    Status
    โพส
    52

มา Upต่อครับ ใครมีประสบการณ์แบบไหนมาเล่าสู่กันฟังบ้างเป็นความรู้ให้กับเพื่อนๆสมาชิกกันครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

ตามนั้นเคลมมาเหมือนกัน
    เค้าบอกว่าเดี๋ยวก็ดังเหมือนเดิม
    เสียงดังรำคาญสุดๆ

Jek
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม เคลม2ครั้ง ก็ไม่หาย ทุกวันนี้ปล่อยเลย

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเคลมมาแล้วได้ไม่กี่วันก็ดังอีกครับ แล้วก็ไปทะเลาะกะศูนย์ในเรื่องนี้มาแล้วครับ ตอนนี้ก็เลยเฉยๆ ไปแล้ว

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ของผมก็ เคลม 1 ครั้ง ที่กิโลไมล์ 80000 กิโล อาการแข็งและดัง หายแข็งแต่ใช้ไปซักพักดัง ดังไม่กลัว กลัวคลัชท์แข็ง

ถึงเวลาต้องเปลี่ยนคลัชท์และผ้าคลัชท์ใหม่ คงต้องหา เซียนคลัชท์ คงไม่เข้าศูนย์ เป็นแน่แท้

note
    ผู้เยี่ยมชม

เคลมที่40000โลอาทิตย์แรกเงียบคับ ต่อมาเหมือนเดิมคับแต่ไม่ซีเรียสแล้วคับไม่ได้เป็นที่เกียรก็okแล้ว ไม่เคลมแล้วคับเดี๋ยวรถช้ำหมด ทำใจดีกว่าคับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

เคลมครั้งแรก 4000 โล

ตอนนี้ 7000 โล ดังอีกแล้ว ดังกว่าครับ 4000 โลด้วยครับ มากด้วย

เดี๋ยวจะไปเคลมแล้ว เบาะหลังดังอีก อี๊ดๆๆๆ รำคาญมากมายครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    เคลมครั้งแรก 4000 โล

ตอนนี้ 7000 โล ดังอีกแล้ว ดังกว่าครับ 4000 โลด้วยครับ มากด้วย

เดี๋ยวจะไปเคลมแล้ว เบาะหลังดังอีก อี๊ดๆๆๆ รำคาญมากมายครับ

เสียงดังอิ๊ดๆที่เบาะหลังบางที มันดังมาจากแม่แรง ก็ได้ครับ

ข้อมูลกระทู้