หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 40

ดุดัมจัง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้าๆช่วยเทียบ Plus2500 4Dr กับ 3000VGS 4Dr

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    หาข้อมูลเพิ่มเติมครับ
    น้ำหนักดีแมกแค่ 1565 กก. ไทรทันปาเข้าไป 1790 กก. เขาเบากว่า 225 กก.
    ความสูงดีแมก 1755 มม.ไทรทัน 1780 มม.

ที่ดีแม็ก น้ำหนัก เขาเบากว่าเรา เพราะบอดี้เขาบางกว่ามาก ผมลองมาแล้ว หกล้อมาจิ้มตูดทีหนึ่ง เข้าอู่ช่างบอกถ้าดีแม็ก รึ วีโก้ ครึ่งกระบะแน่ๆ แต่เจ้าตันเรา จิบๆครับบุบนิสเดียวที่ท้ายไฟท้าย

รึ ไม่ ลองเอาบั้นท้ายงามๆของเราไปพิงที่ประตูดูครับ ทั้งดีแม๊ก โก้ ตัน จะได้รู้ว่าว่าเราอย่างหนาขนาดไหน ไม่แปลกใจเลยที่เราน้ำหนักเยอะกว่าเค้า

ดุดัมจัง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้าๆช่วยเทียบ Plus2500 4Dr กับ 3000VGS 4Dr

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ตามปกติแล้วฟีลลิ่งของโช้คแก้ส จะแข็งกว่าน้ำมันครับ
    แต่ที่ดีแม้กซ์รู้สึกว่านุ่มกว่า มาจากการเซ็ตแหนบของเค้าครับ

แต่เอาเข้าจริงๆ ตอนนี้รู้สึก triton plus ของผม จะเริ่มนุ่มขึ้นแล้ว ไม่รู้เพราะบรรทุกของหนักๆบ่อยๆ จนแหนบแอ่นไปแล้วรึเปล่า

อีกอย่าง ยางอะไหล่ ใส่ไว้ ช่วยได้ประมาณ 20% เลยนะครับ อารมณ์ต่างออกไปจากไม่ใส่เลย

หนับหนุนเรื่องโช๊คครับท่าน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ถ้าวัดกันด้านพละกำลังก็ด้อยกว่าอยู่แล้วเครื่อง2500/140กับ3000/163ต้องมาดูกันที่ด้านการใช้งานเป็นหลักไม่ว่าจะเป็นความนุ่มนวล,การทรงตัว,การควบคุมรถสำคัญที่สุดก็ขณะเบรคที่ความเร็วต่างๆกัน,ความสะดวกสบายในการขับขี่และอีกมากมาย

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Smile Re: น้าๆช่วยเทียบ Plus2500 4Dr กับ 3000VGS 4Dr

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ คือว่าดูไว้ 2 รุ่นนี้อ่ะครับ ที่อยากได้
    คืออยากถามน้าๆว่า ตอนที่จะออกพลัส คิดนานกันมั้ยครับ มีใครค้านบ้างไหมครับ
    ปกติที่บ้านผมใช้ตัวไฮเลนเดอร์ 2500 แค็บ อยู่ก็ดีนะครับ ผมเป็นคนขับรถเร็ว ก็เลยคิดว่ามันไม่แรงเลย แต่เบรคก็ดีอยู่ แต่ไม่รู้ทำไม เห็นพลัส 4ประตูสีดำแล้วมัน โดนนนนใจ...ชอบครับชอบ ไม่รู้นะครับผมว่ามันมีเอกลักษณ์ เด่น สง่า โอ้ยสารพัด
    แต่ว่าถ้าถามคนมีอายุ(คนแก่)ที่บ้าน หรือแฟน เค้าจะบอกว่า ..รถอะไร สวยตรงไหน หลังจะหักไหมเนี่ยะ...
    แต่ว่าผมก็ยัง ตั้งใจว่าจะเอาพลัสเนี่ยะแหละครับ....คงไม่เปลี่ยนใจ รถเราเองนี่หว่า(คงต้องออกเงินดาวน์เองบ้าง 555)[/quote]
    คิดนานครับ ว่าจะทำอย่างไรให้คนอื่นชอบเหมือนเรา ส่วนเรื่องอื่นไร้ความคิด ครับ เหอ เหอๆๆๆๆๆ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ดุดัมจัง ดูโพส
    ที่ดีแม็ก น้ำหนัก เขาเบากว่าเรา เพราะบอดี้เขาบางกว่ามาก ผมลองมาแล้ว หกล้อมาจิ้มตูดทีหนึ่ง เข้าอู่ช่างบอกถ้าดีแม็ก รึ วีโก้ ครึ่งกระบะแน่ๆ แต่เจ้าตันเรา จิบๆครับบุบนิสเดียวที่ท้ายไฟท้าย

รึ ไม่ ลองเอาบั้นท้ายงามๆของเราไปพิงที่ประตูดูครับ ทั้งดีแม๊ก โก้ ตัน จะได้รู้ว่าว่าเราอย่างหนาขนาดไหน ไม่แปลกใจเลยที่เราน้ำหนักเยอะกว่าเค้า
    หนับหนุนครับ รองไปเปิดฝากระโปรง หรือฝาท้ายดูได้ครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สำหรับผมนะครับ เครื่องยนต์รุ่นใหม่ ๆ ไม่น่าจะมีข้อจำกัดในการใช้งานในปัจจุบัน หากอยากจะแรง กล่องแต่งก็ออกมาเยอะแยะ เพราะฉนั้น เอาสวย ถูกใจ ใช่เลยไว้ก่อนครับ...อิอิ...

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ดุดัมจัง ดูโพส

แถวบ้านผม ในซอยแคบๆ(ย้ำ ซอยแคบๆ นะครับ ขี่เร็วไม่ได้) มีคนมาเที่ยวหาน้า เอา hi-lander ใหม่มาเลยป้ายแดงจอดหน้าบ้าน มีขี้เมา ขี่รถมอเตอร์ไซด์ออกมาจากบ้านตรงข้าม แค่ฝั่งถนนไม่ถึง 5 เมตร ยุบซะเสียเลย บันไดข้างแตกด้วยครับ แต่มอไซด์ ไม่เป็นไรเลย น้าบอก ผมคิดถูกแล้วไม่ซื้อ อีซูซุ 555 (โถ!ก็เห็นกับตาว่า ไม่ได้ขี่อะไรเร็วเลย แค่ออกจากบ้านตรงข้ามยังพังซะ)
    อ้อ แต่เรื่องความแข็ง ความหนา หนัก ของฝาท้ายรถ ต้องยกให้ นาวาราครับ สุดๆจริงๆต้องยอมเขาครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถ้าเทียบกัน ขนของ ต้องเลือกนาวาร่า ถึกดี พวกรถขนของลงใต้ เริ่มใช้เยอะ รถอะไรไม่รู้ ยังกะรถบรรทุก ยิ่งวงเลี้ยว ยิ่งได้ใจรถ 6 ล้อไปเต็มๆ

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เอาไฮแลนเดอร์2500มาเปรียบคงน่าเร้าใจกว่านี้

ถูกต้องครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

isuzu ก็ใช้ได้ดีครับแต่ขอบาย เพราะ คอนโซลหน้ามันโบราณ ไม่ทันสมัยเหมือนเราครับ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

...isuzu ก็ดีครับแต่...ผมเลือก TRITON ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...รถดูดีแต่ไม่ชอบวัสดุภายใน บอกตามตรงก๊องแก๊งไปหน่อย...

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

พลัส4dครับขอบอก แล้วเอาไปลงโปรของตัว 3200 ครับ รับลองว่าความแรงไม่ต้องพูดถึงขอบอก(เขาบอกมาอีกทีว่าแรง) ผมยังไม่ได้ลงแต่กะมะนานครับ ได้รถแระเอามาอวดมั่งนะครับ ผมกะพลัสสี่ประตูครับ ไม่ได้ลองรถไม่ได้ดูรถไม่ได้ดูยี่ห้ออื่นโทรถามแระกะจองรถเยยครับ อิอิ

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    พลัส4dครับขอบอก แล้วเอาไปลงโปรของตัว 3200 ครับ รับลองว่าความแรงไม่ต้องพูดถึงขอบอก(เขาบอกมาอีกทีว่าแรง) ผมยังไม่ได้ลงแต่กะมะนานครับ ได้รถแระเอามาอวดมั่งนะครับ ผมกะพลัสสี่ประตูครับ ไม่ได้ลองรถไม่ได้ดูรถไม่ได้ดูยี่ห้ออื่นโทรถามแระกะจองรถเยยครับ อิอิ
    ถูกต้องครับท่าน

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ผมว่าต้องเลือกTriton แหละคับ สาเหตุ

1. สวยกว่า ดูเป็นวัยรุ่น มีความคิดดีคับ พร้อมรับกับยานยนต์อนาคต
    2. เรื่องความแรง ( ผมคงไม่ต้องพูดถึงกระมังคับ ) VGS 3000 ก้ไม่ได้แรงกว่าเราเลยคับ เพราะวิ่งจริงกว่าเค้าจะแซงเรา รับรองครับว่าปาดเหงื่อแน่นอน เพราะ Triton 2500 Plus ของเราก้ไปแตะที่ 185 Km/h เช่นกันครับ อยากแรงกว่า โบแปรผัน ก้ใส่กล่องนิดเดียว ก้ลืม VGS ไปแล้วคับ อีกอย่างที่คุณพูดถึง มัน Plus 2500 น่ะคับ ไม่ควรจะมาจัดรวมกะ VGS 300 . VGS 3000 มันต้องต่อกร กะ 3.2 4x4 Limited ของเจ้าตัน คับ

3. Isuzu ผมก้ว่ามันสวยดีนะ แต่ ความสมบูรณ์แบบ ยังคงห่างไกล ครับเมื่อเทียบ กับ Triton Plus ถ้าผมจะซื้อรถ 10 คัน ผมจะมี VGS ไว้สักคัน แต่ถ้าไห้เลือกเป็นของเราคันเดียว ผมเลือก Plus 4 D ครับ ไม่เชื่อลองไปขับดู อย่างอื่นมากมายกว่านี้คงไม่พูดถึง ( หวังดีจริงๆ ครับ)

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

Vigo ก็ดีคับ Isu ก็งาม Nava ก็แจ๋ว
    แต่ผมออก Plus 4 D คับ

เหตุผลเพราะ

ขับดี
    แรงไม่เป็นรอง
    คนนั่งหลังไม่เมื่อยเกินไป

ข้างนอกแข็งแรงทนทานแบบกระบะ
    แต่ข้างใน ดีไซน์หรูหรายิ่งกว่ารถเก๋ง

ขับง่าย ขับคล่อง ช่วงล่างไว้ใจได้

ถึกอย่างกระบะ
    แต่ไหงคล่องแคล่ว เข้าซอก เข้ามุมแคบง่ายยังกับ City car

สุดยอดของความสุดยอดแล้วครับ .. แล้วจะไปเลือกยี่ห้ออื่นได้ไง

dinga-cat
    ผู้เยี่ยมชม

ตกลง ไอ้3000VGS มันอยู่ค้ายไหน โตโยต้า หรือ อีพุพุ ครับ รู้แต่ว่า Triton
    อยู่ Mitsubishi ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมว่าแล้วแต่ชอบถ้าคิดจะใช้นานแน้นคุ้มเงิน ก็เจ้าเหมียวครับ อย่าลืมครับ ราคารถพอพอกับบ้านเป็นหลังๆเลยครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มันเป็นของกลุ่มมิตซูกรุ๊ป ทั้งสองค่ายทั้งIsuzu&mitsubishi motors ซื้อไปเถอะถ้าเราชอบ เงินมันเขากระเป๋าเดียวกัน

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

D-MAX VGS 3000 ท่าทางจะแรงนะครับ
    ตอนนี้ผมขับ ISUZU D-MAX ปี 2007 4Wd 4Dr 3.0 A/T มีเทอร์โบ อินเอตร์คูลเลอร์ด้วยครับ (รถบริษัท แต่ผมขับคนเดียว)
    ไม่มีปัญหาอะไรจุกจิกครับ
    ศูนย์ก็ดี ยกเครื่องใหม่ฟรีมาแล้ว 1 ครั้ง และก็เปลี่ยน SCV Valve แล้ว 1 ครั้ง
    เครื่องก็แรงดี
    แต่ที่ไม่ค่อยชอบ คือยวบยาบไปหน่อย
    ภายในไม่สวยงาม
    ภายนอกดูคมคาย แต่ล้าสมัยไปหน่อย ไม่วัยรุ่น ขับแล้วรู้สึกว่าตัวเองแก่
    ที่สำคัญ กินน้ำมันเหลือเกิน เต็มถัง วิ่งได้ แค่ 500 โล นิดๆ

แต่พอถึงคิวจะออกรถเอง
    ไม่คิดถึงรุ่นอื่นเลย ไทรทัน อย่างเดียว

อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้