สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

กระทู้: ใครมีปัญหารถกระบะ โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดในขณะขับขี่แก้ปัญหาได้ไม่อยาก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน ใครมีปัญหารถกระบะ โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดในขณะขับขี่แก้ปัญหาได้ไม่อยาก

ทางร้านพี.พี.ยานยนต์มีชุดอุปกรณ์สำหรับรถที่มีปัญหาขับขี่แล้วไม่นุ่มนวล-โคลงร่อน-ท้ายสะบัดเป็นอุปกรณ์เสริมที่มีความสำคัญในระบบช่วงล่างของรถกระบะTRITONทุกรุ่นยกเว้นpajero-sportมีกันโคลงติดตั้งมาจากโรงงานอยู่แล้วติดตั้งแล้วเห็นผลชัดเจน มีรูปที่ติดตั้งให้กับรถลูกค้าให้ชมด้วยครับติดตั้งไม่ยุ่งยาก -ไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างรถใดๆทั่งสิ้นใช้เวลาติดตั้งไม่เกิน30นาที่ สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน(ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2)เบอร์โทร.087-1251009(ช่างพรตครับ)

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: ใครมีปัญหารถกระบะ โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดในขณะขับขี่แก้ปัญหาได้ไม่อยาก

รถช่างพรตติดฝาปิดกระบะแล้วเหรอครับ ติดสติ๊กเกอร์ใหม่ลายกลมกลืน สวยดีครับ แหม...ชอบจริงๆ ยกสูงสีบรอนซ์ทอง แต่งอะไรก็สวย.........

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: ใครมีปัญหารถกระบะ โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดในขณะขับขี่แก้ปัญหาได้ไม่อยาก

รถพี่พรตสวยมากๆเลย

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

พี่พรต ไปเช็คเมล์ด่วนเลยนะ อุตส่าห์เมล์ไปถามอีกรอบดันไม่ตอบกันซะนี่ครับ แหม

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รถสวยครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ที่เคยโทรคุยกะพี่พรตปัญหารถของผม ตอนนี้มันดังมากๆเลย อาทิตย์ก่อนไปบางบอน ไปอุด egr และรองแหวนเสร็จ ว่าเย็นๆจะไปให้พี่พรตแก้ไขให้ก้อเวลาไม่ทันอีก เลยไม่ได้เข้าไป ยังไงว่างคงต้องให้พี่พรตช่วยเหลือหน่อยนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ที่เคยโทรคุยกะพี่พรตปัญหารถของผม ตอนนี้มันดังมากๆเลย อาทิตย์ก่อนไปบางบอน ไปอุด egr และรองแหวนเสร็จ ว่าเย็นๆจะไปให้พี่พรตแก้ไขให้ก้อเวลาไม่ทันอีก เลยไม่ได้เข้าไป ยังไงว่างคงต้องให้พี่พรตช่วยเหลือหน่อยนะครับ
    ผมเห็นรถคุณYUTแล้วผ่านหน้าร้านไปสองรอบยั้งคิดเลยว่าทำไมไม่ยอมแวะทักทายที่ร้านเลยพอดีวันนั้นรถเข้าร้านเยอะเลยอาจเกรงใจว่างๆแวะมาอีกรอบก็ได้ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ผมเห็นรถคุณYUTแล้วผ่านหน้าร้านไปสองรอบยั้งคิดเลยว่าทำไมไม่ยอมแวะทักทายที่ร้านเลยพอดีวันนั้นรถเข้าร้านเยอะเลยอาจเกรงใจว่างๆแวะมาอีกรอบก็ได้ครับ
    เห็นรถพี่พรตตอนแรกจำไม่ได้ เพราะพี่พรตเล่นลายสติ๊กเกอร์ใหม่ สวยซะจำไม่ได้เลยครับ ที่แรกว่าจะเข้าหา แต่พอเห็นรถเข้าไปเยอะเลย ไม่ได้เข้าไปในรอบแรก กะว่าช่วงเย็นๆไปหาพี่พรตคงทัน
    ฝนก้อมาตกตอนทำรถ เลยต้องรอ เพราะทำรถกลางแจ้ง แล้วก้อถอดชุดท่อโบออกแล้ว ขับไปไหนไม่ได้ เลยต้องรอฝนหาย ยังไงต้นเดือนไปหานะครับพี่พรต

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    พี่พรต ไปเช็คเมล์ด่วนเลยนะ อุตส่าห์เมล์ไปถามอีกรอบดันไม่ตอบกันซะนี่ครับ แหม
    ผมตอบไปแล้วนะครับลองเช็คMAILดูอีที่นะครับขอโทษด้วยที่ตอบช้าไปนิดหนึ่ง

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

โช้คเดิมๆ...ใส่ได้มั๊ยครับ...(ถ้าไม่เปลี่ยนโช้คคู่หลัง)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    โช้คเดิมๆ...ใส่ได้มั๊ยครับ...(ถ้าไม่เปลี่ยนโช้คคู่หลัง)
    สามารถใช้ร่วมกับโช๊คอัพติดรถได้เลยครับรับรองว่าถูกใจแน่นอนติดตั้งเสร็จรองรถก่อนค่อยชำระเงินครับ

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับพี่.....รบกวนด้วยครับ...ผมก็สนใจอยู่ครับ

User ID
    2433
    Status
    โพส
    122

ขอราคาหน่อยครับพี่ ราคาประมาณเท่าไร สนใจอยู่เหมือนๆๆกัน 555

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eaknarin ดูโพส
    เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับพี่.....รบกวนด้วยครับ...ผมก็สนใจอยู่ครับ
    ราคาชุดละ5,500บาทรวมค่าติดตั้งแล้วครับใช้รวมกับโช๊คติดรถได้เลยครับใช้ดีจริงๆครับอยากให้ลองร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน(ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2)โทร.087-1251009พรตครับ

Lancer222
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วระยะให้ตัวของคานหลังลดลงไปมั้ยครับสำหรับ 4x4 อ่ะครับ? เพราะมีผู้รู้บางท่านบอกว่าระยะให้ตัวเวลาลุยอาจจะเปลี่ยนไปสำหรับรถเดิมๆ ที่ไม่ได้เซ็ตช่วงล่างใดๆ เช่น ยกสูง ฯลฯ ผมสนใจมานานแล้วทั้งแบบเหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบล้อหน้า) และแบบช่างพรต ตัดสินใจไม่ได้สักที เพราะส่วนใหญ่ใช้บนถนนดำ แต่ก็ชอบไปลุยบ้างแบบเบาะๆ แต่ก็ไม่อยากให้สเปครถเปลี่ยนไปโดยเฉพาะความสามารถที่ลดลง จึงเรียนถามมาครับ ปล. รถสวยดีจังครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Lancer222 ดูโพส
    แล้วระยะให้ตัวของคานหลังลดลงไปมั้ยครับสำหรับ 4x4 อ่ะครับ? เพราะมีผู้รู้บางท่านบอกว่าระยะให้ตัวเวลาลุยอาจจะเปลี่ยนไปสำหรับรถเดิมๆ ที่ไม่ได้เซ็ตช่วงล่างใดๆ เช่น ยกสูง ฯลฯ ผมสนใจมานานแล้วทั้งแบบเหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบล้อหน้า) และแบบช่างพรต ตัดสินใจไม่ได้สักที เพราะส่วนใหญ่ใช้บนถนนดำ แต่ก็ชอบไปลุยบ้างแบบเบาะๆ แต่ก็ไม่อยากให้สเปครถเปลี่ยนไปโดยเฉพาะความสามารถที่ลดลง จึงเรียนถามมาครับ ปล. รถสวยดีจังครับ
    ขออธิบายเกี้ยวกับชุดเหล็กกันโคลงSUPER-ARMเป็นการทำงานที่ร่วมกับระบบแหนบในขณะขับขี่ลุยในทางที่เป็นหลุมหรือทางออฟโรดได้เป็นอย่างดีไม่ฝืนหรือขัดกับระบบแหนบทำให้รถไม่เกิดอาการเอียงด้านใดด้านหนึ่งจนเกินไปครับแต่ถ้าเป็นเหล็กเส้นกันโคลงแบบของเม้งเฮดเดอร์หรือเป็นแบบสปริงกันเซจะทำให้ช่วงล่างของรถฝืนกับระบบแหนบทำให้การปีนป่ายไม่สมดุลกันทำให้ล้อรถด้านใดด้านหนึ่งแขวนทำให้การเดินทางมีอุปสรรคดังนั้นการติดตั้งชุดกันโคลงSURER-ARMจึงไม่มีปัญหากับช่วงล่างรถ4x4ที่จะลุยเลยครับ

ผมก็ไปทำมาแล้วครับเปลี่ยนโช๊คคู่หน้า amada ยกสองนิ้ว หลังลองก้อนสองนิ้วสูงดีครับ
    แต่ว่ารถสูงสองข้างไม่เท่ากันด้านคนขับสูงกว่าเวลาจอดที่เรียบๆ นี่ยิ่งเห็นได้ชัด ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร แก้ได้มั้ยครับ ส่วนกันโคลงไปรอบนี้สงสัยต้องสอยมาสักตัวแล้วล่ะครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

น้าหมูหยอง ยกสูงจังเลยย ขับยากกว่าเดิมมั้ยคับ แล้วเปลี่ยนโช๊คใหม่หมดเลยเหรอคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    น้าหมูหยอง ยกสูงจังเลยย ขับยากกว่าเดิมมั้ยคับ แล้วเปลี่ยนโช๊คใหม่หมดเลยเหรอคับ
    ใจอยากยกสักสามนิ้วแต่สูงกว่านี้ไม่ได้ต้องใส่ชุดดรอปเพลาลงมา
    เปลี่ยนโช๊คใหม่หมดสี่ต้น แต่เอาของไปให้ที่ร้านคุณพรตติดตั้ง
    ส่วนฟิลลิ่งหลังจากเปลี่ยนโช๊คมาขับดีกว่าเดิมเวลาโดดคอสะพาน หรือทางต่างระดับนิ่งกว่าเิดิมครับ รอไปใส่กันโคลงอีกชุดนึงก็จบครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    ใจอยากยกสักสามนิ้วแต่สูงกว่านี้ไม่ได้ต้องใส่ชุดดรอปเพลาลงมา
    เปลี่ยนโช๊คใหม่หมดสี่ต้น แต่เอาของไปให้ที่ร้านคุณพรตติดตั้ง
    ส่วนฟิลลิ่งหลังจากเปลี่ยนโช๊คมาขับดีกว่าเดิมเวลาโดดคอสะพาน หรือทางต่างระดับนิ่งกว่าเิดิมครับ รอไปใส่กันโคลงอีกชุดนึงก็จบครับ
    ตอนนี้ทางร้านพี.พี.ยานยนต์มีชุดอุปกรณ์แบบครบเชตสำหรับรถTRITONทุกรุ่นที่ต้องการความนุ่มนวล-ไม่โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดขับขี่ปลอดภัยใช้เวลาติดตั้งไม่ไม่ถึง2ช.มโดยไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างของรถท่านใดๆทั่งสิ้นอย่างเช่น
    1.ชุดกันดคลงSUPER-ARM
    2.ชุดโตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ
    3.ชุดลูกยางยูรีเทน
    ทั่งสามชุดลองพิสูจน์ได้ด้วยตัวท่านเองทางร้านมีรถให้ทดสอบก่อนตัดสินใจ

ข้อมูลกระทู้