หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 82

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้านุ๊ก จัดมีตติ้ง

ด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน Re: น้านุ๊ก จัดมีตติ้ง

ขอ Minute meeting ด้วยนะครับน้า เผอิญอยู่ไกล แต่ใจอยากไปครับ แล้วตัวเองก็ยังได้ Up เลยครับ หา 0 รับ Up อยู่อ่ะ อิอิ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

...มาละครับแผนที่โลตัสพระราม3...ตอนนี้มีหน.ช่างศูนย์แล้วครับ
    1ท่าน(ตามข้อมูลน้านุ๊ก..ตอนต้น) ตอนนี้ผมกำลังมองหาเพิ่มอีก
    สักท่านนึง...ต้องติดต่อดูก่อนครับ...จะได้ช่วยกันตอบ+เราช่วยกัน
    ซักถามข้อสงสัย...แต่เป็นการพูดคุยกันแบบเพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องๆ..
    ครับ...ไม่มีพิธีรีตรองอะไร...นอกจากเมาๆๆๆๆๆ...ครับบบบ..

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

...ขอเริ่มตั้งแต่18.00น.ของวันที่ 30/04/2009...เป็นต้นไปละกันครับ....
    หรือสมาชิกท่านอื่นมีวัน,เวลาที่เหมาะสมมากกว่านี้..แนะนำด้วยครับ..

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าได้โถยาดองไปตั้งด้วยแจ่มเลยครับขอบอก

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลมหนาว ดูโพส
    ถ้าได้โถยาดองไปตั้งด้วยแจ่มเลยครับขอบอก
    ...จัดเลยครับน้าโอ..ผมไม่ได้กินนานละ..ยาดอง
    พอได้ครับ..แต่..อีแก๊ป(40)..ไม่ไหวครับ...ขอบาย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ไอเดีย โคตรดีเลยน้านุ้ก เป็นประโยชน์มากๆ

แต่ว่าผมสงสัย ว่าทำไมศูนย์บางศูนย์ถึงกลัวที่จะทำให้ หรือเคยมีใครเป็นเคสศึกษากรณีที่กล่องพังหรือ? ซึ่งผมเองยังไม่เคยได้ยินเรื่องกล่องพังเลย ไม่ว่ากรณีใดๆ
    (แต่มันอาจจะมีมั่งล่ะ)
    ฝากถามอีก 1 คำถามแก่หัวหน้าช่างละกันนะครับ ว่าเคยมีการเคลมกันบ้างรึเปล่า ถ้ามีเราเองก้อจะได้กลัว และไม่ใช้ต่อ หรือไม่มีเลย

ซึ่งที่เห็นๆกันมา รถทั่วๆไป เก่าๆอายุซัก 15 ปี กล่องยังไม่เห็นเป็นไรกันเลย (แต่เงื่อนไขเค้าไม่เหมือนเราเนอะ เรามันไปเล่นกับโปรแกรมภายใน)ไอ้ที่จะพังก่อนมันก้อจะเป็นพวกชิ้นส่วน กลไก ต่างๆมากกว่า
    กล่องจะพัง คาปาซิเตอร์เยิ้มก้อคงเกือบๆ 20 ปี

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

นั่นซิน้า mcky ไอ้CK2คันเก่าใช้มันทุกวันตั้ง13-14ปีไม่เห็นเป็นอะไรเลย กล่องเกียร์ก็ทน หรือว่ากล่องในไทรทั่นใช้วัสดุอุปกรณ์เกรทไม่ดี ต้องเอาไปเป็นคำถามอีกอย่างละ???

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

น่าสนครับ แต่ไกลจัง

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

....ข้อมูลล่าสุด..มีเรื่องความคืบหน้าของการเรียกเข้าเช็คscvด้วยครับ...จะเป็นไปในทิศทางใด
    ที่ไหนได้ก่อน...หลัง...มีแจงรายละเอี่ยดจากช่างตัวเป็นๆครับ..

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ผมลืมบอกจุดจอดครับ..เอาใกล้ๆกับกับศูนย์..act..ละกันครับริมกำแพงใกล้ๆแท๊กซี่
    รอรับผู้โดยสาร(แท๊กซี่เรียงแถวกันเพียบครับ...สังเกตุง่าย)..ตรงนั้นแดดร่ม-ลมเย็นสุดๆครับ...

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

น่าสนใจ ลงชื่อด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ผมลืมบอกจุดจอดครับ..เอาใกล้ๆกับกับศูนย์..act..ละกันครับริมกำแพงใกล้ๆแท๊กซี่
    รอรับผู้โดยสาร(แท๊กซี่เรียงแถวกันเพียบครับ...สังเกตุง่าย)..ตรงนั้นแดดร่ม-ลมเย็นสุดๆครับ...
    น้าชัยผมว่าเอาใกลกับทางเข้าด้าน ถ.นราธิวาศราชนครินทร์ ดีกว่าพวกเราเข้ามาแล้วเห็นได้ทันที ไม่ไปใกล้กับประชาชนที่มาจอดซื้อของกันมีหลังคาด้วย โล่งด้วยเผื่อสมาชิกมากันหลาบสิบคัน พวกเราได้จอดเป็นกลุ่มเรียงแถวถ่ายรูปง่ายด้วย...ดีม๊ะ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าเอาในโลตัส แนะนำว่า ตรงข้าม ศูนย์ Act ดีกว่าครับ

เข้าทางนราธิวาส จอดได้เลย

ส่วนช่าง หามาเพิ่มอีกหน่อยก็ดี มาตอบข้อซักถามเยอะๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ระวังประชาชนแตกตื่นนึกว่า กลุ่มขบวนรถถังเน้อ ยิ่งอยู่ในช่วงบ้านเมืองวุ่นๆอยู่

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...จัดเลยครับน้าโอ..ผมไม่ได้กินนานละ..ยาดอง
    พอได้ครับ..แต่..อีแก๊ป(40)..ไม่ไหวครับ...ขอบาย
    ของผมสั่งมาจากสุโขทัย ถ้าใด้ไปจะเอาไปฝาก1โอ่ง (ต้มเองรับประกันจุดไฟติด)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อัพครับ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

รับทราบเรื่องเวลาและสถานที่แล้วจะหา เวลาไปให้ได้เลยงานนี้พลาดไปหลายงานแล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ไอเดีย โคตรดีเลยน้านุ้ก เป็นประโยชน์มากๆ

แต่ว่าผมสงสัย ว่าทำไมศูนย์บางศูนย์ถึงกลัวที่จะทำให้ หรือเคยมีใครเป็นเคสศึกษากรณีที่กล่องพังหรือ? ซึ่งผมเองยังไม่เคยได้ยินเรื่องกล่องพังเลย ไม่ว่ากรณีใดๆ
    (แต่มันอาจจะมีมั่งล่ะ)
    ฝากถามอีก 1 คำถามแก่หัวหน้าช่างละกันนะครับ ว่าเคยมีการเคลมกันบ้างรึเปล่า ถ้ามีเราเองก้อจะได้กลัว และไม่ใช้ต่อ หรือไม่มีเลย

ซึ่งที่เห็นๆกันมา รถทั่วๆไป เก่าๆอายุซัก 15 ปี กล่องยังไม่เห็นเป็นไรกันเลย (แต่เงื่อนไขเค้าไม่เหมือนเราเนอะ เรามันไปเล่นกับโปรแกรมภายใน)ไอ้ที่จะพังก่อนมันก้อจะเป็นพวกชิ้นส่วน กลไก ต่างๆมากกว่า
    กล่องจะพัง คาปาซิเตอร์เยิ้มก้อคงเกือบๆ 20 ปี
    ถามช่างสามคน เขายังบอกไม่เหมือนกันเลยครับ

ช่างคนแรก พูดเป็นคำเดียวว่า กล่องพังครับ ศูนย์ไม่รับประกันครับ

(แล้วเมิง จะทำโปรแกรมมาทำไมฟะ)

ช่างคนที่สอง บอกว่า คนทำอ่ะ ทำกันตั้งนานแล้ว มันยังไม่เห็นพังเลย

พี่ๆๆๆๆดูดิ นั่นอ้ะ ทั้งนั้น (รถช่าง ที่เป็นไทรทันตัวธรรมดา)

ช่างคนที่สาม ยังบอกว่า ทำได้ ไม่มีอะไรหรอก ใครๆเขาก็ทำกันทั้งนั้น

ผมงง ง่ะ

ว่าแล้ว ไม่รอช้า ไปลองรถเพื่อนเลยครับ ไทรทันตัวธรรมดา

ขอพูดแบบเหยียดๆว่า โคตรอืดเลย ทั้งๆที่สมัยก่อนผมก็ว่ารถมันวิ่งดี

คนละฟีลกับรถเพื่อนสมาชิกอีกท่านเลย ผมขับพลัส ยังตาม

116 ธรรมดาแทบไม่ทัน (คันนี้ลง 3200 )

เห็นๆครับว่า ลงแล้ว 116 กับ 140 อัตราเร่ง แทบไม่ต่างเลย

สูสีกันพอตัว

อย่างน้อยวันนี้ รถผมกัดรถน้านนไม่ติดแน่ (116 เหมือนกัน)

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น้าชัยผมว่าเอาใกลกับทางเข้าด้าน ถ.นราธิวาศราชนครินทร์ ดีกว่าพวกเราเข้ามาแล้วเห็นได้ทันที ไม่ไปใกล้กับประชาชนที่มาจอดซื้อของกันมีหลังคาด้วย โล่งด้วยเผื่อสมาชิกมากันหลาบสิบคัน พวกเราได้จอดเป็นกลุ่มเรียงแถวถ่ายรูปง่ายด้วย...ดีม๊ะ
    ....ดีครับป๋าติ๊ก...เอาตามนั้นก็ได้ครับผมว่าไม่ป๋าก็ผมไปรอสมาชิกเลย
    ดีกว่ามั๊ยครับ...และถ้าป๋าติ๊กจะอำนวยความสะดวกเรื่องเส้นทาง
    ให้กับสมาชิก(บางท่านที่ไม่ชำนาญทาง)จะได้มั๊ยครับ...ผมไม่ค่อยแน่นเรื่องนี้มากนัก
    ครับป๋าติ๊ก...

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้