หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

มาตรฐาน Re: โหลดเตี้ยนี่ตำรวจจับด้วยหรอคับ

สงสัยเขาจะเห็นรถสวยเลยเรียกมาดู เผื่อเอาไว้ทำบ้าง แต่ไหนๆ เรียกแล้วก็....อ่ะนะ....

แต่ผมเคยขับเตี้ยๆ (ใส่สปริงโหลด) ยังไม่เคยโดยเรียกนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน Re: โหลดเตี้ยนี่ตำรวจจับด้วยหรอคับ

Re: โหลดเตี้ย"ผิดไม่ผิด อย่างไร"วันนี้วุฒิบางแคมีคำตอบให้

เมื่อ 19-04-53 ผมได้เอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งทางบก (ติดกับหมอชิตเก่า)
    1. รถผมโหลดเตี้ย
    2. ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ยิงยาว ไม่มีพัก
    3. ไม่มีแคท
    4. ล้อหลังล้นซุ้ม (265/35/18)
    5. ติดอินเตอร์
    6. เพิ่มกล่อง
    7. ติดสปอร์ทไลท์สีเหลือง
    8. ไฟหน้าซีนอล
    ขนส่งเปิดกระโปรงหน้ารถดู ถามแค่คำถามเดียวเองครับ ฟิวส์ดิจิตรอล (สำหรับเครื่องเสียง)
    มันคืออะไร แค่นั้นเองครับ ตรวจไม่ถึง 5 นาทีเลย ทีนี้มามองดูว่า ถ้าโหลดเตี้ย
    ผิด ขนส่งคงไม่ให้ผ่าน ท่อแคทอะไรก็ไม่มี จริงไหมครับ ตำรวจคุณท่านอยากได้
    กะตังค์เองแหละ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

[quote=triton9908;302594] Re: โหลดเตี้ย"ผิดไม่ผิด อย่างไร"วันนี้วุฒิบางแคมีคำตอบให้

เมื่อ 19-04-53 ผมได้เอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่งทางบก (ติดกับหมอชิตเก่า)
    1. รถผมโหลดเตี้ย
    2. ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ยิงยาว ไม่มีพัก
    3. ไม่มีแคท
    4. ล้อหลังล้นซุ้ม (265/35/18)
    5. ติดอินเตอร์
    6. เพิ่มกล่อง
    7. ติดสปอร์ทไลท์สีเหลือง
    8. ไฟหน้าซีนอล
    ขนส่งเปิดกระโปรงหน้ารถดู ถามแค่คำถามเดียวเองครับ ฟิวส์ดิจิตรอล (สำหรับเครื่องเสียง)
    มันคืออะไร แค่นั้นเองครับ ตรวจไม่ถึง 5 นาทีเลย ทีนี้มามองดูว่า ถ้าโหลดเตี้ย
    ผิด ขนส่งคงไม่ให้ผ่าน ท่อแคทอะไรก็ไม่มี จริงไหมครับ ตำรวจคุณท่านอยากได้
    กะตังค์เองแหละ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้