สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

captain
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รู้ทันเซลขายน้ำยาเคลือบสีรถครับ

วันนี้เจอกับตัวเองครับ แต่ดีที่รู้ทันก่อน ที่หน้าห้างโลตัส เค้าขายอุปกรณ์บำรุงรักษารถครับน้าๆคงเคบเห็นมาบ้าง ผมก็เข้าไปถามเรื่องคานูบาวเล่นๆครับ พี่แกก็นำเสนอเลยเป็นน้ำยาเคลือบสีรถชนิดที่เป็นน้ำค รับ เค้าว่าดีกว่าคานูบาวอีก เทใส่ผ้าสำลีแล้วเช็ด น้ำยาตัวนี้ไม่เป้นแป้งมากครับ เช็ดออกปุ๋บเงาวับเลย แล้วก็เอากระป๋องน้ำมันรอนสัน ทุบเข้าให้ที่เค้าทาแล้วบอกว่า "เห็นป่าวเป็นชั้นฟิล์มเลย" ผมอมยิ้มในใจ พอผมจะจับกระป๋องมาทุบบ้างเค้ารีบแย่งอาไปเลยครับทำใ ห้ผมแน่ใจยิ่งขึ้น เฉลยครับ เวลาเค้าทุบเค้าใช้ส่วนหัวกระป้องที่เป็นพลาสติกทุบค รับ มันเลยเป็นคราบพลาสติกเกาะที่ผิวอุปกรณ์ ซึ่งเร็วมากครับเวลาเค้าทำเพราะเราไปมวยสนใจอยู่กะตั วที่เค้าเคลือบไว้ครับเหมือนแผนฟิล์มเลยครับ และก็เป็นสีฟ้าด้วยเพราะหัวกระป๋องน้ำมันรอนสันเป้นส ีฟ้าครับ พอผมจับได้และก็บอกพี่แกไปตรงว่า"เรารูทันนายหมดแล้ว " พี่แกก็เปลี่ยนเรื่องเลยครับว่าถ้าเป็นฟิล์มขนาดนั้น เค้าเอาไปขายนายกแล้ว เรื่องความเงาผมชอบครับ แต่ที่ไม่ชอบคือเรื่องที่ทำหลอกคนอื่นครับ โดยเฉพาะคนที่รักรถครับไม่อยากให้ตกเป็นเหยื่อครับ หากไปกระทบกระทั่งน้าๆ คนไหนผมขออภับด้วยนะครับ ผมก็รู้มาจากเว็ป อื่นนะครับเลยเอามาแบ่งปันความรู้ครับ และที่สำคัญเจอมากับตัวเองแล้วด้วยครับพี่น้องพี่แกค งจะเจอผมไปอีกนานครับถ้ายังขายอยู่แถวนั้นอีก:emotic on-cartoon-01

ดุดัมจัง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ทันเซลขายน้ำยาเคลือบสีรถครับ

ดีครับ สั่งสอนไป พวกชอบหลอกกิน

jame
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ทันเซลขายน้ำยาเคลือบสีรถครับ

เห็นบ่อยคับ แต่ไม่เคยซื้อ ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

เช่นกันครับเห็นออกบ่อย แต่ไม่เคยชื้อครับ สคบ.ไปไหนทำไมไม่เล่นงานพวกนี้ ที่มาต้มประชาชน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เวลาเดินห้างผ่านพวกแผนกนี้ จะดูอะไรแปลกๆหน่อยพนักงานขายพวกยาขัดยาเคลือบมาเชียร์จนน่ารำคาญ ผมใช้วิธีบอกไปเลยว่ารถผมกระบะผุผุ 20ปีแล้ว..มันหันหลังเดินหนีไปเลย.....

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

ปรบมือดังๆเลยครับ..เป็นผมนะน่าดู...(ซื้อเลยคงจับไม่ได้ 5ๆๆๆ)

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อืมเพิ่งรู้เหมือนกันนะนี่ ว่าไอ้แผ่นฟิล์มที่เกิดขึ้น มันมาจากหัวกระป๋อง

เคยเป็นเค้าทำกันหลายที่ยืนดูก็บ่อย แต่ไม่ได้ซื้อเค้าหรอก ดูเล่นๆ

มองบรรยากาศรอบข้างแล้วไม่น่าซื้อ

ขอบคุณครับ

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

คานูบา ใช้ดีนะ ^-^

captain
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีวันนี้ผมได้ไปที่ห้างนั้นอีก คราวนี้แปลกจังไม่ชวนผมเข้าไปดูการสาธิตเลย ไม่รู้ทำไม 555 มีแบบที่เป็นสารหล่อลื่นเครื่องยนต์ด้วยครับเดี๋ยววันหลังผมจะเอามาเฉลยให้ฟังครับ มันเป็นสารเคลือบครับ ดีก่าน้ำมันเครื่องแต่ใช้แทนน้ำมันเครื่องไม่ได้ แล้วก็เอามาเทียบกับยี่ห้องอื่น ว่ายีห้อเจ้าของดีที่สุด มีเฉลยครับผม

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ยังไม่ได้บอกเลยว่าเป็นสาวๆ หรือหนุ่มๆ ที่สาทิต ให้ดู
    ถ้าป็นสาวๆ แวะดูหน่อยก้อดีนะครับ...ขอแนะนำ

Ketkomon_30
    ผู้เยี่ยมชม

เคยซื้อครับ โดยมันหรอกไปแระ

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ketkomon_30 ดูโพส
    เคยซื้อครับ โดยมันหรอกไปแระ
    โดนหลอกยังไงครับ เป็นข้อมูลครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่สนใจเลย เบื่อมากๆ เวลาเข้าไปดู โซนประดับยนต์ ก็จะโฉบเข้ามา ผมเคยเจอยิ่งกว่านี้อีก คือ PR ของ Home Pro ผมไปหา น้ำยาเคลือบกระจกของ เคลียวิว แต่มันบอกว่า ผมอะเลือกใช้ของกระจอก ( พูดทำนองนั้น ) และแนะนำอีกอันที่แพงกว่า ผมจึงถามไปตรงๆ ว่ามีไหม ถ้าไม่มีก็ไม่เอา ของแพงแบบนี้ ผมใช้มาแล้ว คุณภาพมันกระจอกกว่าที่เคยเป็น

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อมูลกระทู้