หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน สมาชิกท่านใดเลี้ยงสุนักบ้างครับ

ตอนนี้ผมกำลังอยากได้ลูกสุนัขมาเฝ้าบ้าน มีสมาชิกท่านใดเลี้ยงบ้างครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

มาตรฐาน Re: สมาชิกท่านใดเลี้ยงสุนักบ้างครับ

ราคาถูกๆหน่อยนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: สมาชิกท่านใดเลี้ยงสุนักบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ราคาถูกๆหน่อยนะครับ
    โกลเด้นเลยครับน้า 3000 ก็มีครับ เลือกเอาหน่อยครับ
    หรือชอบแบบดุๆก็ พิทบูลครับ แต่ราคาสูงครับ
    หรือบางแก้วครับ ก็ไม่แพงมากครับ
    ส่วนตัวผมเลี้ยงล็อตไวเล่อร์ครับ+โกลเด้นท์ครับ(ของเมียครับ)

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ตอนนี้ผมกำลังอยากได้ลูกสุนัขมาเฝ้าบ้าน มีสมาชิกท่านใดเลี้ยงบ้างครับ
    บางแก้วเลยครับมันไม่ดุหรือกัดมั่วอย่างที่เราคิดหรอกครับถ้าเราใส่ใจตั้งแต่ทีแรกครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โดเว่อแมนเลยครับ สัก สองตัว กำลังน่าเกรงขามพอดี แต่อย่าลืมมีเวลาให้เค้าเยอะๆน๊ะครับ แต่ถ้าไม่พอ ก็ มิเนเจอร์ครับ เอาไว้ล่อเป้า แต่ต้องสัก5 ตัวครับ เพราะพวกนี้ ล่าเป็นฝูง ผมชอบแนวหน้าตาและหุ่นแบบนี้ครับ
    มีโกวเด้นที่บ้านเป็นหมาเอ๋อ ชอบแช่น้ำทั้งวันครับ กับมีที่บ้านแฟน หมาเอ๋อเหมือนกัน แต่ตัวนี้ ชอบแอบไปเล่นน้ำ สงสัยมันนึกว่าเป็นปลา หรือครึ่งบกครึ่งน้ำ อิอิ

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    โดเว่อแมนเลยครับ สัก สองตัว กำลังน่าเกรงขามพอดี แต่อย่าลืมมีเวลาให้เค้าเยอะๆน๊ะครับ แต่ถ้าไม่พอ ก็ มิเนเจอร์ครับ เอาไว้ล่อเป้า แต่ต้องสัก5 ตัวครับ เพราะพวกนี้ ล่าเป็นฝูง ผมชอบแนวหน้าตาและหุ่นแบบนี้ครับ
    มีโกวเด้นที่บ้านเป็นหมาเอ๋อ ชอบแช่น้ำทั้งวันครับ กับมีที่บ้านแฟน หมาเอ๋อเหมือนกัน แต่ตัวนี้ ชอบแอบไปเล่นน้ำ สงสัยมันนึกว่าเป็นปลา หรือครึ่งบกครึ่งน้ำ อิอิ
    มีเยอะจัง ขอมั่งดิน้าโจ้ น่ะนะน่ะ 555+

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เลี้ยงไว้เฝ้ารถเวลาไป meeting ครับ เฝ้าบ้านก้อได้ เป็นเพื่อนเที่ยวก้อได้ครับ
    ขี้เหร่ แต่นิสัยดีครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

สนใจป่ะพี่

poppy7
    ผู้เยี่ยมชม

เลี้ยงครับ แต่ไม่ขาย 4 ตัว รักเหมือนลูกเลย (เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม)
    ป็อป 089-170-6767

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มีบางแก้ว 2 ตัวครับตัวผู้-ตัวเมีย ไว้เฝ้าบ้าน...ให้ลูกมา 2 คอกแล้วแต่ตอนนี้จับทำหมันแล้วง่ะ...

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

เอาพันธุ์ ฮันเดร็ด เวย์ มั้ยครับ มีอายุ 1 เดือน 3 ตัวครับ เหมือนหมีแพนด้าเลย

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    เอาพันธุ์ ฮันเดร็ด เวย์ มั้ยครับ มีอายุ 1 เดือน 3 ตัวครับ เหมือนหมีแพนด้าเลย
    ขอ บูลเทอร์รีย ของน้าโยได้ป่าว เอาจิงๆน่ะ 555+

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ขอ บูลเทอร์รีย ของน้าโยได้ป่าว เอาจิงๆน่ะ 555+
    กล้ามาก็กล้าให้เด้อ น้าจักร
    ...อู้อีกละซิ อู้ทั้งวัน

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    กล้ามาก็กล้าให้เด้อ น้าจักร
    ...อู้อีกละซิ อู้ทั้งวัน
    น้าจักรขานี้อู้ประจำ ไม่เคยทำงานกับเขาเลย สั่งงานลูกน้องแล้วก็หนีเข้าห้องแอร์ เล่น M อย่างเดียว 5555+

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

ที่บ้านมีหมาบ้าพลังอยู่ตัวนึง พ่อมันเป็นโกลเด้น แม่เป็นลาบาดอร์ มันเลยออกมาเป็น ลาบาเด้น หรือจะเป็น โกลเด้นดอ ดีก็ไม่รู้ บ้าพลังเล่นทั้งวันไม่เลิกสักที

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ผมมี 2 ตัว ..ชอบตะกุยจะขึ้นแต่เจ้า Plus คงชอบเหมือนเจ้าของ 555 ตอนนี้แถวข้างประตูเริ่มจะมีรอยเล็บของน้องหมาแล้วๆๆๆๆ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

ของผมบางแก้วครับ 3ขวบแล้ว เออน้าๆมีเรื่องรบกวน คือว่าตอนนี้ผมได้ไปรับลูกชายมาอยู่ด้วยอ่ะครับแล้วปัญหามันมีอยู่ว่าเจ้าบางแก้วของผมมันไม่คุ้นกันเด็กอ่ะดิ ตอนนี้3เดือนแล้วยังเข้ากันไม่ได้เลย ต้องคอยขังไว้อ่ะครับ น้าๆท่านใดมีเคล็ดลับทำให้มันเข้ากันได้ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    7071
    Status
    โพส
    37

น้องหมา ผมพึ่งโดนยาเบี่อ ตายเมื่อวานนี้เองครับ เศร้ามากเลยครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mango339 ดูโพส
    ของผมบางแก้วครับ 3ขวบแล้ว เออน้าๆมีเรื่องรบกวน คือว่าตอนนี้ผมได้ไปรับลูกชายมาอยู่ด้วยอ่ะครับแล้วปัญหามันมีอยู่ว่าเจ้าบางแก้วของผมมันไม่คุ้นกันเด็กอ่ะดิ ตอนนี้3เดือนแล้วยังเข้ากันไม่ได้เลย ต้องคอยขังไว้อ่ะครับ น้าๆท่านใดมีเคล็ดลับทำให้มันเข้ากันได้ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    บางแก้วยิ่งขังยิ่งเครียด ยิ่งดุ
    ต่อไปจะกัดคนในบ้านทั้งหมด
    ยกเว้นคนให้ข้าวกินคนเดียว

เลี้ยงบางแก้วต้องเลี้ยงปล่อยให้รุ้จักโลกกว้าง รู้จักคนเยอะ ๆ ตั้งแต่เด็ก ๆ
    เพราะบางแก้วดุแบบ หมาไร้สติ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ผมซื้อเจ้าขุนแผนมาราคา 6 พันบาท เมื่อปีที่แล้ว ที่ฟาร์มแถว ๆ เมืองกาญจนบุรี ทางไป อ.ไทรโยค ตัวอื่น ก็ถูกกว่านี้ คือ ราคา 4 พันบาท ที่ตัวนี้แพงเขาบอกว่า มาร์คกิ้งมันดี ผมก็ไม่รู้จักหรอกว่ามาร์คกิ้งคืออะไร ที่ซื้อเจ้าตัวนี้เพราะเห็นมันน่ารักดี ลองดูรูปเขาซิ
    Name โป๋ Date วันอังคารที่ 8 เมษายน 2546, 0848 น. IP 203.113.81.165

----------------------------------------

เจ้าบางแก้วของผมชื่อขุนแผน ตอนนี้อายุ 7 ขวบกว่า แล้ว
    เลี้ยงโตมาพร้อมกับกะทิ (พุดเดิ้ล) ตั้งแต่ 3 เดือน เจ้าแผนแก่กว่ากะทิ 6 เดือน กะทิอายุ 7 ขวบ

เลี้ยงเจ้าแผนมาตั้งแต่อายุเดือนกว่า ๆ ซื้อมาจากฟาร์มที่กาญจนบุรีหกพันบาท ตอนแรกก็ไม่รุ้ว่าบางแก้วดุมาก ถึงมากที่สุด พอรุ้เท่านั้นก็เลยทำเวปหมาบางแก้วขึ้นมาเพื่อหาข้อมูลและตอนนั้นยังไม่มีเวปหมาบางแก้ว

ต่อมาคุณวิเชียรก็ขอข้อมูลและเรื่องของเจ้าขุนแผนไปเขียนหนังสือเรื่อง มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมา ๆ และทำเวปไซต์ใหม่ขึ้นมาชื่อ http://www.bangkaew.com/elearning2/

เจ้าแผนนี้จะพาไปด้วยกันทุกครั้งเมื่อไปต่างจังหวัด

ลองอ่านเรื่องของขุนแผนดู

เจ้าแผนมันนิสัยเหมือนหมาพุดเดิ้ล ส่วนกะทิดุเหมือนบางแก้ว
    ไม่รู้สลับร่างกันตอนไหน

รูปนั่งบนโซฟานั้น เขาทั้ง 2 ขึ้นไปนั่งเอง

http://www.pantown.com/board.php?id=...52&action=view

http://topicstock.pantip.com/jatujak.../J2401959.html

http://www.pantown.com/group.php?dis...ontent8&area=1

http://topicstock.pantip.com/jatujak.../J2608152.html

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้