สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

มาตรฐาน กำลังจะไปจองรถครับ

กำลังมองรุ่น 3.2 Auto 4WD 4ประตู สีดำ อยู่ครับ
    กะจะไปออกที่0สาธร(ใกล้บ้านสุดแหล่ว)

ถ้าซื้อมาแล้วผมอยากทำอุปกรณ์พวกนี้ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างอ่ะครับว่าจะไปทำที่ไหนดี
    กำลังจะมีกระบะคันแรกในชีวิตครับ เพราะอยากเอาไว้ลุยกับสภาพถนนในกรุงเทพและซอยในบ้าน 555+

1. ยางมองแบบ Dueler H/P Sport หรือ 680 ขนาด 285/60R18 อยู่ครับ ติดรถรู้สึก245/70R16 ไม่ทราบว่าจะใส่ได้รึเปล่า
    เพราะคงจะขับบนถนนเป็นหลัก ร้านล้อยางธรรมดาคงมีมั้ง
    2. กันขโมยก็มองของ ABG ตัวใหม่ที่ลิ้งก์กับสัญญาณมือถือ สตาร์ท ปลดล้อคจากมือถือได้
    3. ฟิล์มก็อยากได้เป็นแบบนิรภัยของ Lamina เพราะเวลาโจรแถวบ้านทุบจะได้ทุบลำบากหน่อย (แถวบ้านโจรเยอะครับ)
    4. กระบะหลังอยากมีที่ปิดเก็บของ ก็มองว่าจะเอาเป็นผ้าใบหรือเป็นแบบแข็งที่ม้วนได้ของcarryboy ดี
    เพราะบางทีอาจต้องขนของสูง แล้วก็กลัวฝนตกมาโดนของอีก ผ้าใบก็กลัวโดนโจรแถวบ้านกรีดเอาของอีก เฮ้อ ลำบากใจ
    5. อันนี้ไม่เคยเห็นในรถไทรทันเลยครับ ไม่ทราบว่าทำได้รึเปล่า ที่เป็นกันชนหน้าหลังแบบเหล็กกล้าทั้งชิ้นที่ติดแทนกันชนหน้าหลังเก่าไปอ่ะ ครับ
    แต่พวก วีโก้ ดีแมก สตราด้าทำได้นะครับ เคยได้ยินร้านVVPเหมือนกันว่าทำพวกนี้เก่ง ที่บางทีเอาไว้ติดพวกวิ้นซ์และสปอตไลท์ด้านหน้านอ่ะครับ
    แต่สำหรับผมคงติดสปอตไลท์ดีก่า ที่อยากติดเพราะเวลาไปเบียดกับอะไรจะได้ไม่โดนสีรถอ่ะครับ สบายใจดี
    มีภาพมาให้ดูด้วยอ่ะครับ เป็นกันชนที่ติดในสตราด้าตัวเก่า (ไม่ใช่ของผมนะครับไปหามาจากเน็ต)

สุดท้ายขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ น้องใหม่อิอิ เรียนอยู่ม.เกษตรครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: กำลังจะไปจองรถครับ

ผมใช้แค่ตัว4ตู2.5ออโตแค่เนี้ยครับ กันชนแบบนี้ผมก็ยังไม่เห็นมีไครติดเลยครับ เฝ้าแต่รอกันทุกคนละครับยังไม่มีที่ถูกใจใส่เจ้าตั่นเลย
    ส่วนข้อ1-4ค่อยๆเข้ามาศึกษาเอาตามกระทู้ครับ
    ไปลองเลยครับลองทั้ง2.5 และ 3.2 มันกว่า 2.8 แน่ๆออโตเลยนะขอบอก(คันก่อนผมก็ใช้2.8-4x4)
    ผมอยู่ ก.ท.ออกที่พระราม3

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: กำลังจะไปจองรถครับ

ต้อง เปลี่ยนล้อ อะครับ ต้องใช้18นิ้ว ยางbf ไม่ก็ โยโก ดันปอล ดีกว่าครับ
    3.2 เเรง อิอิ ประหยัด ด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

ของผม 3.2 auto ยาง 265/60r18

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    ของผม 3.2 auto ยาง 265/60r18
    ของคุณ Poppy-1453 นี่เปลี่ยนแล้วกินน้ำมันหรืออืดขึ้นมั้ยครับ
    เพราะผมว่า ขนาดวงล้อน่าจะเท่าเดิม แต่หน้ากว้างขึ้น
    ยิ่งของผมอยากได้ 285/60R18 นี่เวลาเลี้ยวหรือขนของหนักๆนี่มันจาติดรึเปล่าอ่าครับ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

กินขึ้นแน่นอนคับจากเดิมเฉลี่ย 12 กม/ลิตร มาเป็น 10-11 กม/ลิตร แต่ได้ความมั่นใจในการขับขี่คือเกาะหนึบขึ้นค่อนข้างชัดเจน ของผมนี้สูงกว่ายางเดิมติดรถประมาณ 1 นิ้วคับ ส่วน 285/60r18คิดว่าไม่น่าจะติดนะครับแต่อาจมีอัตราสิ้นเปลืองขึ้นอีกนิดจากความกว้างยางที่มากขึ้นคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    กินขึ้นแน่นอนคับจากเดิมเฉลี่ย 12 กม/ลิตร มาเป็น 10-11 กม/ลิตร แต่ได้ความมั่นใจในการขับขี่คือเกาะหนึบขึ้นค่อนข้างชัดเจน ของผมนี้สูงกว่ายางเดิมติดรถประมาณ 1 นิ้วคับ ส่วน 285/60r18คิดว่าไม่น่าจะติดนะครับแต่อาจมีอัตราสิ้นเปลืองขึ้นอีกนิดจากความกว้างยางที่มากขึ้นคับ
    ขอบคุณมากครับคุณ Poppy-1453
    จาได้ใส่ยางกว้างๆสมใจแล้ว อิอิ
    แต่กลัวไมล์จะเพี้ยนด้วยอ่าครับ
    เพราะถ้าสูงขึ้น1นิ้วแสดงว่าเส้นผ่านศุนย์กลางล้อมันน่าจะมากขึ้นนาครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanavorn ดูโพส
    ของคุณ Poppy-1453 นี่เปลี่ยนแล้วกินน้ำมันหรืออืดขึ้นมั้ยครับ
    เพราะผมว่า ขนาดวงล้อน่าจะเท่าเดิม แต่หน้ากว้างขึ้น
    ยิ่งของผมอยากได้ 285/60R18 นี่เวลาเลี้ยวหรือขนของหนักๆนี่มันจาติดรึเปล่าอ่าครับ
    ...285/60R18 หาแม็ก ออฟลึกๆใส่เวลาเลี้ยวไม่ติดซุ้มล้อครับ แต่จะปูดออกมานอกรถเกินคิ้วล้อนะครับ...

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

ไมล์แข็งขึ้นครับแต่เท่าไหร่ไม่แน่ใจคับ จากการขับประมาณ 120 รู้สึกว่าเร็วขึ้นกว่าเดิมพอสมควรคับ ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ขอให้มีความสุขกับการขับเจ้าตั้น

TGFIGHT
    ผู้เยี่ยมชม

ขออนุญาต ว่าด้วยเรื่อง กันโขมยบ้าง ของผมเป็น 3.2 M/T A66 นะครับ ขับมั่นใจดี ABG เขาโฆษณาว่า ติดตั้งถึงที่บ้านครับ เขาไปดูที่เวปwww.abgautosale.com จริงๆติดที่ศุนย์ที่จะซื้อก็ได้ครับ ผมก็ให้เขาแถมให้ เลือกเอาแบบที่เราต้องการ อาจต้องเพิ่มเงินบ้างตามใจเราครับ แต่ที่สำคัญ มันต้องงัดคอนโซลรถ หากช่างไม่มีฝีมือ ผลคือ คอนโซลเป็นแผล ระคายใจจริงๆ เพราตอนรับรถไม่ได้ดูละเอียด อันนี้ต้องระวังนะครับ ช่างดีก็เรียบร้อยไม่มีแผลเป็นครับ ลองดูครับ
    ABG สาขาพัฒนาการ 32 Tel.023692627 รัตนาธิเบศTel.029654704-5

ข้อมูลกระทู้