หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 58 จากทั้งหมด 58

Tung_Tg
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

พอดีจองไปแล้วอะครับผม คือไม่ได้เข้ามาศึกษาข้อมูลเรื่องราคามาก่อนเลยครับ แต่ใจคือชอบ triton มาอยู่แล้ว และวันนเสาร์ที่ผ่านมาคือตอนแรกกะจะออกชีวิค 2.0 แต่รับรถเร็วสุด ตุลา-พฤศจิกา ก็เลยขอคิดดูก่อน พอดีเห็น มิตซู อยู่ข้างหน้าก็เลยแวะเข้าไปดู แล้วก็เลยตัดสินใจจองอะครับ อาจจะดูข้ามรุ่นไปหน่อยระหว่าง ชิวิค - triton แต่คือมี อาวีโอ้ที่เป็นเก๋งอยู่แหละ และชีอาวี ปี 05 อยู่อีก เลยคิดว่าน่าจะหาลุยๆ สักคัน ขอบคุณ watchara นะครับ ที่มาให้คำแนะนำ คับผม

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

ดีค่ะ ขอเป็น สมาชิก ใหม่ ด้วยคน ค่ะ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดี ค่ะ ขอเป็น สมาชิก ใหม่ อีกคน กำลังจะ ออก Plus 4 ประตู A/T วันที่ 25 นี้ ค่ะ พอได้ อ่าน เรื่อง Scv มีปัญหา แล้ว เกิด ความไม่ มั่นใจ ขึ้นมาเลย ง่า ขอคำแนะนำ ด้วยค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eakoil773 ดูโพส
    สวัสดี ค่ะ ขอเป็น สมาชิก ใหม่ อีกคน กำลังจะ ออก Plus 4 ประตู A/T วันที่ 25 นี้ ค่ะ พอได้ อ่าน เรื่อง Scv มีปัญหา แล้ว เกิด ความไม่ มั่นใจ ขึ้นมาเลย ง่า ขอคำแนะนำ ด้วยค่ะ
    ทุกอย่างแก้ไขได้ - ค่ายอื่นก็เป็นเหมือนกันบางอย่างร้ายแรงกว่า SCVด้วยซ้ำ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ คุณ tree & lak ค่ะ เพราะ ยังไง ก็ รัก ไทรทัน อิอิอิอิ

Tenshiro
    ผู้เยี่ยมชม

ผมได้มาล่ะ รับมาวันที่ 27 ที่ผ่านมาอ่ะ
    ไม่ผิดหวังค้าบบบบ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tpd5229 ดูโพส
    ออกรถที่0ไหนครับน่าสนใจเหมือนกันครับ ขอรายละเอียดรวมหน่อยครับsurin_pisphan730@hotmail.com
    โทษทีครับ ไม่ได้เข้ากระทู้นานเลย
    ราคาและของแถมเท่านี้
    สอบถามได้ที่น้องชุ้นคนสวย 0รัตนาธิเบศร์ 089-767-1331 (สนับสนุนคนสวยประจำคลับเราหน่อย)

หรือ กานต์ 0รุ่งเจริญ สุขุมวิท บางนา 086 083 1869 (ผมจองที่0 นี้ เพราะว่าใกล้ที่ทำงาน)

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PSS ดูโพส
    ไม่ทราบว่าเซลล์ที่ศูนย์ไหนเหรอครับ กำลังสนใจจะออกตัวนี้เหมือนกันครับ รบกวนขอรายละเอียดด้วยคนนะครับ ขอบคุณมากครับ pichet_ss@yahoo.com
    ตามข้อความข้างบนเลยครับ

VANDERMOR
    ผู้เยี่ยมชม

กำลังจะออก ตุลานี่แหละครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลและเปรียบเทียบราคาอยู่ครับ เป็นรถคันแรกจึงต้องหาข้อมูลนานหน่อย แต่ยังงัยก็ขอฝากตัวไว้ในคลับด้วยนะครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VANDERMOR ดูโพส
    กำลังจะออก ตุลานี่แหละครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลและเปรียบเทียบราคาอยู่ครับ เป็นรถคันแรกจึงต้องหาข้อมูลนานหน่อย แต่ยังงัยก็ขอฝากตัวไว้ในคลับด้วยนะครับ
    ถ้าจะออกตคนี้ใจเย็นๆกลางกค จะออกโฉมใหม่ แล้ว แต่ผมสิรับรถ 6กคนี้แล้วอดรอโมใหม่เลยยังไงรอดูนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ makhampeag ดูโพส
    กำลังจะออก 4x2 คับ เล็งไว้สีแดง แปลกๆ ดีคับ ไม่ค่อยมีคนใช้สีนี้
    เท่าที่เคยเห็นผ่านๆ ตา เหมือนกับว่าแดงแค็บกับแดง4ตู สีเหมือนกัน
    หรือว่าไอคันที่เห็นสีตก 555+

55555 ผมก็เหมือนกันครับ วันไปดูโดนใจมากๆสีแดงแรงโดนใจ พอวันที่ไปเอาไม่โดนซะงั้น สีรถมันแหม่งๆ ไม่เหมือนสีที่ดูก่อนหน้านี้ เลยได้สี เขียวมาแทนครับ โดนใจไม่ค่อยมีคนใช้ดี 555+

ปรายฟ้า
    ผู้เยี่ยมชม

ผ้าคลุมรถด้วยค่ะ

ปรายฟ้า
    ผู้เยี่ยมชม

ของเราได้ส่วนรถตั้ง 28000 แต่เราดาวน์ 400000

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ราคารถรวม Vat แล้ว ถ้าเราเลือกส่วนลด เขาจะตัดค่า Vat ออกแล้วมาออก Vat แต่ละเดือน จะเท่ากับส่วนลดหรืออาจจะน้อยกว่า ราคา Vat ทั้งหมดครับ

User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

หาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ มองตัว 2.5 Double Cab GLX อยู่ ไม่รู้จะออกศูนย์ไหนดี ย่านบางกะปิ

User ID
    6880
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    ผมกำลังจะออก plus 2.5 A/T 768,000 บาท
    ดาวน์ 25 % ผ่อน 48 ด.
    ต่อรองอยู่ ตอนนี้เซลล์ให้

ดบ. 1%
    ส่วนลด 20,000
    ประกัน และ พรบ.
    ค่าจดทะเบียน
    ฟิล์มลามิน่า รอบคัน บานหน้าเต็ม
    ล็อคเบรค
    เซ็นเซอร์ถอยหลัง
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กันสาด กันแมลง
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น

พอมั้ยครับ
    มันยังขาดอะไรอีกหว่า??
    จริงๆแล้วขอเป็นส่วนลดเงินสดเยอะดีกว่า เพราะกันสาดกันแมลงมันไม่จำเป็นหรอกไปซื้อเองก็ได้ คลองถม คุณภาพไม่ต่างกันถูกกว่า0เยอะ

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

มาตรฐาน ตอบ: Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

กระทู้นี่นานแล้วนะ ณ วันนี้ คงได้ส่วนลดกันไม่เยอะเท่าไหร่............
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย a_s : 08-12-2011 เมื่อ 13:08

User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

มาตรฐาน ตอบ: Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    คิดได้ แต่ทำจริงยาก

ทุกคนอยากซื้อได้ราคาถูกที่สุด เอางี้ คุณรวมกันซื้อซัก 20 คนสิ ไปต่อรองเค้า เหมือนซื้อรถแบบเสนอราคาประมูล ตามหน่วยงาน
    อาจจะได้ลดคันนึง 150,000 บาทต่อคันขึ้นไป (รถตู้คอมมิวเตอร์ ลด 3 แสน!!!)

แต่เงื่อนไข เค้าอาจจะให้คุณจ่ายสด หรือผ่อนแบบเงื่อนไขตามใจคนขายแบบนี้ อาจจะเหลือรับได้แค่ 5 คน ทำให้เงื่อนไขนี้ ฟาวล์ไป

ผมใช้รุ่น Plus auto
    เสียเงินดาวน์ไป 126,000 ผ่อน 11000 บาทx60 งวด = 786,000 บาท
    ตอนแรกก้อคำนวน ดอกเบี้ย กะส่วนลดอย่างเดียว แต่สุดท้าย
    ไปจบให้เค้าทำราคามาให้เลย เห็นภาพกว่า

ผมออกที่กวงไถ่ บางนา เน้นราคาถูกสุดที่ต้องจ่าย แบบของแถมจุกจิกไม่มีเลย
    เค้าให้
    -ลายเน่อร์
    -ฟิล์ม master cool ร้อนๆ
    -ยางปูพื้นแผ่นละ 50 บาท ในโลตัส
    -ประกันภัย ทุกคันได้อยู่แล้ว

ของแถมน้อยมาก ก้อเป็นข้อพิจารณา
    ว่าบางคนซื้อแพงกว่าผม หรือถูกกว่าผมได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับปัจจัย ณ เวลานั้นๆ
    เห็นด้วยครับผมก็คิดแบบนี้อยู่เอาเป็นว่าใครไม่รีบมีโครงการออกรถใหม่ปีหน้าเราลองเช็คกันเบื้องต้นจะออกเดือนไหนกันเอาให้พร้อมกันซัก 5-10 คันแถมอะไรบ้างลดอะไรบ้างช่วยกันสอบถามเซลล์ที่ท่านรู้จักแล้วเรามาลงความเห็นกันอีกทีดีไหมครับส่วนผมไม่รีบออกครับแต่ก็มีโครงการปีหน้ารอเดือนที่สมาชิกเราออกรถกันเยอะๆครับ คิดดูซิครับเหมือนเราซื้อของแยกชิ้นกับซื้อยกโหล หรือรวมกลุ่มสหกรณ์เค้าก็ยังซื้อของได้ราคาพิเศษดีก่าต่างคนต่างซื้อ ติดตรงความพร้อมของแต่ละบุคคลนี่แหละอ่ะน่ะ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้