หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 58

yoky
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

ผมว่าน่าจะรวมท่านผู้คิดจะซื้อ triton จะได้เอาข้อเสนอจาก เซลท่านต่างๆมาเปรียบเทียบ ข้อมูล คิดว่าจะดีต้องผู้ที่คิดจะซื้อมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoky ดูโพส
    ผมว่าน่าจะรวมท่านผู้คิดจะซื้อ triton จะได้เอาข้อเสนอจาก เซลท่านต่างๆมาเปรียบเทียบ ข้อมูล คิดว่าจะดีต้องผู้ที่คิดจะซื้อมั้ยครับ
    ข้อนี้ ตอบยากครับ

เพราะว่า โจทย์ของลูกค้าแต่ละท่าน ไม่เหมือนกัน

ส่วนลด ของแถม แตกต่างกัน

คนที่จะขายรถเราได้ คือคนที่ ตอบโจทย์เราได้ว่า

เราต้องการอะไร มากกว่าครับ

เอาง่ายๆ ตอนผมซื้อรถ เซลที่แรก ให้ของแถมพิเศษกับผม

คือ ล้อ 20 นิ้ว และของกระจุกกระจิก อีกมากมาย

แต่เทิร์นรถให้ผม น้อยมาก

มาเจอเซลอีกท่าน

ถามว่า รถจะเอาเท่าไร ผมบอกไปว่า สี่แสน

เขาโอเค ผมโอเค แต่ของแถมอื่นๆ มันก็ลดลงตาม

ไปถามเซลที่ขาย เขาบอกว่า พี่มีรถอยู่แล้ว แปลว่า ไม่เดือดร้อน

การจะซื้อรถใหม่ ประมาณว่า แค่ขำๆ

เลยให้ราคาสูงๆ แล้ว มาจบด้วยของแถมกับส่วนลด ที่น้อยลงครับ

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รวมท่านผู้ที่กำลังจะซื้อ triton

กำลังจะออก 4x2 คับ เล็งไว้สีแดง แปลกๆ ดีคับ ไม่ค่อยมีคนใช้สีนี้
    เท่าที่เคยเห็นผ่านๆ ตา เหมือนกับว่าแดงแค็บกับแดง4ตู สีเหมือนกัน
    หรือว่าไอคันที่เห็นสีตก 555+

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ผมกำลังจะออก plus 2.5 A/T 768,000 บาท
    ดาวน์ 25 % ผ่อน 48 ด.
    ต่อรองอยู่ ตอนนี้เซลล์ให้

ดบ. 1%
    ส่วนลด 20,000
    ประกัน และ พรบ.
    ค่าจดทะเบียน
    ฟิล์มลามิน่า รอบคัน บานหน้าเต็ม
    ล็อคเบรค
    เซ็นเซอร์ถอยหลัง
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กันสาด กันแมลง
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น

พอมั้ยครับ
    มันยังขาดอะไรอีกหว่า??

kapo
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    ผมกำลังจะออก plus 2.5 A/T 768,000 บาท

ดบ. 1%
    ฟิล์มลามิน่า รอบคัน บานหน้าเต็ม
    ล็อคเบรค
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น

พอมั้ยครับ

คุณ eahichi ติดต่อที่ไหนครับ ถ้าสะดวกรบกวนขอข้อมูลผ่านทางกระทู้ด้วยครับ ถ้าไม่สะดวกขอ PM ที่ ch.kosit@gmail.com ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส

ดบ. 1%
    ล็อคเบรค
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น

พอมั้ยครับ
    อัพเกรดรีโมทกันขโมยด้วยสิครับ เอาของ ABT อ่ะ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

กรอบป้าย
    ยางปูพื้น (อีกอันเป็นเหมือนพรม) บางศูนย์ให้แค่พรมรองพื้นเข้ารูปไม่ให้ยางปูพื้น ดูดีๆต้องมี2ชั้น
    และส่วนลดอะไหล่
    รับประกัน 5 ปี 150,000 กิโล
    บัตรไดมอนการ์ด พวงกุญแจพวกนี้ มิตซูเขาให้มาอยู่แล้ว เซลล์บางคน
    จะเขียนมาเยอะมาก แต่มันแค่จุกจุก บางอันเขาให้อยู่แล้ว
    พวกนี้ไม่น่าจะเอามาเป็นของแถมเลย มันน่าจะเป็นของที่ติดมากับรถอยู่แล้ว
    เหมือนล้ออะไหล่

ถ้าถามของแถมก็ต้องเอาแบบ ที่มันชัดเจนเช่น
    ดอกเบี้ยต่ำสุดเท่าไหร่
    ส่วนลดกี่บาท
    ประกันอะไร+พรบ
    ฟิล์มรอบคัน
    ล็อคเบรค
    ล็อคล้ออะไหล่
    ไลน์เนอร์อะไร
    พ่นกันสนิม กี่ปี
    เคลือบสีกี่ครั้ง
    เบาะหนังถ้าต้องการ
    คูปองน้ำมันได้เท่าไหร่ บาง 0 ให้ด้วย

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    อัพเกรดรีโมทกันขโมยด้วยสิครับ เอาของ ABT อ่ะ

อ่า ถูกต้องนะครับ แต่แค่นี้ เซลล์ก็ทำหน้าหงิกใส่ผมแล้วอ่า ขออีกมันจะให้มั้ยอ่า

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    กันขโมย อัพเกรด เมจิค บ๊อกซ์ ของ ABT เนี่ย ถ้าเราไปติดเอง ราคาเท่าไหร่ครับ?

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kapo ดูโพส
    คุณ eahichi ติดต่อที่ไหนครับ ถ้าสะดวกรบกวนขอข้อมูลผ่านทางกระทู้ด้วยครับ ถ้าไม่สะดวกขอ PM ที่ ch.kosit@gmail.com ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    น้ากะป๊อ ผมส่งเมลไปให้แล้วนะครับ

kapo
    ผู้เยี่ยมชม

น้ากะป๊อ ผมส่งเมลไปให้แล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมตั้งใจจะออกรถเดือนหน้าครับ

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

เก็บข้อมูลคับ จะออกรถเดือนหน้าเหมือนกัน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

คิดได้ แต่ทำจริงยาก

ทุกคนอยากซื้อได้ราคาถูกที่สุด เอางี้ คุณรวมกันซื้อซัก 20 คนสิ ไปต่อรองเค้า เหมือนซื้อรถแบบเสนอราคาประมูล ตามหน่วยงาน
    อาจจะได้ลดคันนึง 150,000 บาทต่อคันขึ้นไป (รถตู้คอมมิวเตอร์ ลด 3 แสน!!!)

แต่เงื่อนไข เค้าอาจจะให้คุณจ่ายสด หรือผ่อนแบบเงื่อนไขตามใจคนขายแบบนี้ อาจจะเหลือรับได้แค่ 5 คน ทำให้เงื่อนไขนี้ ฟาวล์ไป

ผมใช้รุ่น Plus auto
    เสียเงินดาวน์ไป 126,000 ผ่อน 11000 บาทx60 งวด = 786,000 บาท
    ตอนแรกก้อคำนวน ดอกเบี้ย กะส่วนลดอย่างเดียว แต่สุดท้าย
    ไปจบให้เค้าทำราคามาให้เลย เห็นภาพกว่า

ผมออกที่กวงไถ่ บางนา เน้นราคาถูกสุดที่ต้องจ่าย แบบของแถมจุกจิกไม่มีเลย
    เค้าให้
    -ลายเน่อร์
    -ฟิล์ม master cool ร้อนๆ
    -ยางปูพื้นแผ่นละ 50 บาท ในโลตัส
    -ประกันภัย ทุกคันได้อยู่แล้ว

ของแถมน้อยมาก ก้อเป็นข้อพิจารณา
    ว่าบางคนซื้อแพงกว่าผม หรือถูกกว่าผมได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับปัจจัย ณ เวลานั้นๆ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

k. eahichi ผม ขอข้อมูลหน่อยครับกะลัง จาออก เหมือนกัน ปรามาน 2 วีค ข้างหน้า นี้เอง ครับ

e mailผม ครับ ko_kor255@yahoo.com

auivc
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกำลังสนใจ Triton อะครับ เล็งๆไว้จะเอาไปบรรทุก (พวกผลไม้) แนะนำรุ่นใหนดีครับ

yoky
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    คิดได้ แต่ทำจริงยาก

ทุกคนอยากซื้อได้ราคาถูกที่สุด เอางี้ คุณรวมกันซื้อซัก 20 คนสิ ไปต่อรองเค้า เหมือนซื้อรถแบบเสนอราคาประมูล ตามหน่วยงาน
    อาจจะได้ลดคันนึง 150,000 บาทต่อคันขึ้นไป (รถตู้คอมมิวเตอร์ ลด 3 แสน!!!)

แต่เงื่อนไข เค้าอาจจะให้คุณจ่ายสด หรือผ่อนแบบเงื่อนไขตามใจคนขายแบบนี้ อาจจะเหลือรับได้แค่ 5 คน ทำให้เงื่อนไขนี้ ฟาวล์ไป

ผมใช้รุ่น Plus auto
    เสียเงินดาวน์ไป 126,000 ผ่อน 11000 บาทx60 งวด = 786,000 บาท
    ตอนแรกก้อคำนวน ดอกเบี้ย กะส่วนลดอย่างเดียว แต่สุดท้าย
    ไปจบให้เค้าทำราคามาให้เลย เห็นภาพกว่า

ผมออกที่กวงไถ่ บางนา เน้นราคาถูกสุดที่ต้องจ่าย แบบของแถมจุกจิกไม่มีเลย
    เค้าให้
    -ลายเน่อร์
    -ฟิล์ม master cool ร้อนๆ
    -ยางปูพื้นแผ่นละ 50 บาท ในโลตัส
    -ประกันภัย ทุกคันได้อยู่แล้ว

ของแถมน้อยมาก ก้อเป็นข้อพิจารณา
    ว่าบางคนซื้อแพงกว่าผม หรือถูกกว่าผมได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับปัจจัย ณ เวลานั้นๆ
    ใจผมก็อยากให้เป็นแบบที่คุณว่า แต่ก็ใจใครใจมัน

pongmd
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ eahichi ครับผมรบกวน pm ขอรายละเอียดหน่อย จะเป็นพระคุณยิ่ง pongmd@hotmail .com ขอบคุณล่วงหน้า

pongmd
    ผู้เยี่ยมชม

ดบ. 1%
    ล็อคเบรค
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น
    พอมั้ยครับ

คุณ eahichi ครับผมรบกวน pm ขอรายละเอียดหน่อย จะเป็นพระคุณยิ่ง pongmd@hotmail .com ขอบคุณล่วงหน้า

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ดบ. 1%
    ล็อคเบรค
    ไลน์เนอร์
    พ่นกันสนิม
    เคลือบสี
    กรอบป้าย
    ยางปูพื้น

พอมั้ยครับ
    เฮ้อ
    เมื่อวานไปจองมาละครับ
    ปรากฏว่า
    ค่าจดทะเบียน ุ6,800 ผมต้องออกเองครับ
    (เซลล์จะให้ แต่ผู้จัดการไม่ไห้ ผู้จัดการบอกว่ามันเกินงบพรีเมียม ถ้าเซลล์ให้ เค้าจะหักเงินเซลล์)

ผมก็เลยลองคำนวณดู มันก็เยอะจริงๆแหละ
    ดอกเบี้ยพิเศษ 1.00 % ก็ทำให้ประหยัดดอกเบี้ยประมาณ 60,000 กว่าบาท (เทียบกับ ดอกเบี้ยปกติ 3.5 %)
    ของแถมประมาณ 16,000
    ประกันชั้น 1 กับ พรบ. อีก
    ก็เกิน 100,000 แล้วอ่า

ที่สำคัญ เซลล์คนอื่นๆ ก็ยังให้ไม่มากเท่านี้ ก็เลยจองไปละครับ

User ID
    2697
    Status
    โพส
    16

เฮ้อ
    เมื่อวานไปจองมาละครับ
    ปรากฏว่า
    ค่าจดทะเบียน ุ6,800 ผมต้องออกเองครับ
    (เซลล์จะให้ แต่ผู้จัดการไม่ไห้ ผู้จัดการบอกว่ามันเกินงบพรีเมียม ถ้าเซลล์ให้ เค้าจะหักเงินเซลล์)

ผมก็เลยลองคำนวณดู มันก็เยอะจริงๆแหละ
    ดอกเบี้ยพิเศษ 1.00 % ก็ทำให้ประหยัดดอกเบี้ยประมาณ 60,000 กว่าบาท (เทียบกับ ดอกเบี้ยปกติ 3.5 %)
    ของแถมประมาณ 16,000
    ประกันชั้น 1 กับ พรบ. อีก
    ก็เกิน 100,000 แล้วอ่า

ที่สำคัญ เซลล์คนอื่นๆ ก็ยังให้ไม่มากเท่านี้ ก็เลยจองไปละครับ
    ดอกเบี้ย 1 .00% ผ่อนกี่เืดือนครับ ถ้าผ่อน60 ไม่รู้จะได้หรือเปล่า
    ผมลองคุยดูให้ส่วนลดแค่ 10000 เอง PLUS GLS 4 Dr. Auto 2009
    และเซลบางคนเลือกสเปคฟิล์มไม่ได้ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้