หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

ศูนย์มิตซู น่าเบื่อมากครับ

เมื่อวานนี้ เพิ่งโทรมาจาก สนญ

ผมด่าไปกระจายเลย

User ID
    49
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน Re: ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

ผมก็ว่างั้น

nay
    ผู้เยี่ยมชม

โครตหวยเป็นศูนย์ต้องห้าม พวงมาลัยเจ็งฝืดมันขอลองเปลี่ยนน้ำมันแต่ไม่รับประกันจะหายมั้ยและเสียเงินคุณยอมมั้ย สุดหวยบอกหมดปัญญาที่จะแก้โง่สุดๆ เลยเอาไปที่เรียบทางด่วนยังไม่ต้องพูดอะไรมากเลยเค้าดูแลให้อย่างดีหายจบคุณแม่ปรื้ม ....นี้คือความจริง 083-1777101 คุยมาได้

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

เห็นด้วยครับ สุดห่วยมากใครอยากลองหรืเจอช่วยโพลส์หน่อย สมาชิกท่านอื่นจะได้ไม่ต้องไปใช้บริการ เค้าจะได้ปรับปรุงให้มันดีกว่านี้

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ห่วยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pisit_s
    ผู้เยี่ยมชม

ผมชื่อ นายพิสิทธิ์ สังข็น้อย เป็นเจ้าของรถ New Lancer 2008 ตัว E20 หมายเลขทะเบียน ฌง 2387
    ผมมีประสบการณ์กับศูนย์ กฤษฏา กม. 8 ดังนี้ครับ

เมื่อวันที่ 12 พ.ค. 2552 ผมได้นำรถเข้าไปเคลมสีเนื่องจากผมจะต่อประกันย์ภัยครับ โดยมีนาย ธีระพงศ์ พันธ์ถนอม เป็นคนมาทำเรื่องรับรถ โดยมีรายการเคลมดังนี้
    1 แก้มหน้าขวา
    2 แก้มหน้าซ้าย
    3 กระโรงหน้า
    4 หลังคา
    5 แก้มหลังซ้าย
    6 กันชนหน้า
    7 กันชนหลัง
    8 ล้อแมกซ์ ด้านขวาทั้งสองล้อ

ซึ่งวันเวลาที่ทางศูนย์นัดให้ผมมารับรถของผมก็คือวันที่ 23 พ.ค. 2552 เป็นเวลาประมาณบ่ายโมง เมื่อถึงวันเวลาที่นัดกันไว้ผมก็มารับรถประมาณบ่าย 2 โมงผมนั่งรอรถจน 5 โมงเย็นรถ ก็มีช่างเข้ามาแจ้งผมว่ารถเสร็จแล้ว เมื่อผมเดินมาถึงรถ ลมแทบจับเมื่อสีของรถผมมันลายยังกะตุ๊กแก สีที่ทำมามันเพี้ยนทั้งหมดเลย

1 แก้มหน้าขวาสีไม่เหมือกับประตูหน้าขวาอย่างเห็นได้ชัด
    2 แก้มหน้าซ้ายสีไม่เหมือกับประตูหน้าซ้ายอย่างเห็นได้ชัด
    3 กระโรงหน้าในเนื้อสีเป็นลอยขีดข่วน เหมือลอยกระดาษทราย
    4 หลังคา ในเนื้อสีเป็นลอยขีดข่วน เหมือลอยกระดาษทราย
    5 แก้มหลังซ้ายสีไม่เหมือกับประตูหลังซ้ายอย่างเห็นได้ชัด
    6 กันชนหลังสีเพี้ยน
    7 ล้อแมกซ์ ด้านขวาทั้งสองล้อ ตรงรูยึดน็อตสีหลุดหลุ่ย และเมื่อใช่เล็บกดแรงๆ ก้านล้อแมกซ์ก็จะเป็นลอยเล็บที่เนื้อสี

ซึ่งช่างที่ส่งรถบอกกับผมว่าให้ผมเอารถกลับไปก่อนแล้วค่อยมาแก้สีวันหลัง ผมขับรถกลับบ้านแบบมึนๆ งงๆ เหมือนคนโดนสะกดจิต

วันที่ 25 พ.ค. 2552 เวลาประมาณ 10 โมงชั่วเศษๆ ผมก็ได้นำรถเข้ามาแก้สี ซึ่งมี นาย ธีระพงศ์ พันธ์ถนอม เป็นคนมารับรถอีก แล้วเขาก็นัดผมให้มารับรถ วันที่ 26 พ.ค. 2552 (แก้ตั้งหลายรายการ ใช้เวลาแค่วันเดี่ยวเก่งจัง) ผมเลยบอกกลับไปว่า แก้ไขของผมให้ดี ผมจะมารับรถวันที่ 29 พ.ค. 2552 เวลา 8.30 น. และให้จำเอาไว้ว่าโอกาส มันไม่ได้มีกันบ่อยน่ะ

วันที่ 29 พ.ค. 2552 เวลา 8.30 น. ผมก็มารับรถตามที่ได้พูดคุยกันไว้ ก็เหมือเดิมอีกครับ คนที่ส่งรถให้ผมไม่ใช่ ธีระพงศ์ พันธ์ถนอม แต่กลับเป็นช่างคนเดิม และลูกน้องที่หน้าตาดุ ท่าทางเป็นนักเลง ตัวดำสูงใหญ่(ช่างคนนี้ชื่อ สืบพงษ์)
    ผมก็ตรวจรถไปเลื่อยๆ จนไม่มีอะไรน่าข้องใจแล้ว ก็เดินมาหยุดที่ด้านหลังของรถ แล้วมองที่กันชนหลังก็เห็นสีผิดสังเกตเลยนั่งยองดู ปรากฏว่าสีเพี้ยนอีกแล้ว ผมก็บอกให้ช่างเข้ามาดู แต่ช่างอีกคนที่หน้าตาดุๆ รีบเดินเขามาดูแทน ซึ่งผมไม่ได้เรียกเขา แล้วเขาก็พูดขึ้นว่า “มันเป็นแสงสะท้อนจากดวงอาทิตย์” ผมก็ดูอีกครั้งแล้วผมก็ยืนยันว่าสีเพี้ยนจริงๆ ช่างคนเดิมก็ตะคอกผมด้วยเสียงแข็งและดังขึ้นกว่าเดิมว่า “มันเป็นแสงสะท้อนจากดวงอาทิตย์” ผมก็ไม่ว่าอะไร ผมก็เรียกช่างอีกคนมาดูเขาก็บอกว่าสีเพียนจริงๆ และยังมีพี่ผู้ชายอีกคนหนึ่งที่บังเอิญผ่านได้ยินช่างตะคอกผมเขาก็เดินเข้ามาดู แล้วบอกว่าสีเพี้ยนจริงๆ แถมยังเป็นลอนเหมือนสีมันเยิ้ม เมื่อได้รับคำยืนยันเท่านั้น ผมก็จัดการ ด่ามันเลยทั้งหัวหน้าช่าง และไอ้ช่างนักเลง สิ่งที่สำคัญที่ผมบอกมันก็คือ “รถกู กูซื้อด้วยเงินของกู ประกันย์ก็เงินกู และที่สำคัญ กฤษฏา ไม่ได้ซ่อมให้กูฟรีๆ ไอ้ห่ ,,,,,,, ไอ้เห ,,,,,,,,,,, ไอ้สั,,,,,,,,,,,, ไอส้,,,,,,,,,,, รถกูประกันย์ชั้น 1 หนึ่งไม่ใช่ชั้น 3 ที่พวกมึงคิดจะทำสีแบบไหนให้กูก็ได้เหรอ” แล้วถัดมาที่ผมทำก็คือเข้าไปโวยวายในห้องโถงเพื่อให้ลูกค้ารู้ถึงการกระทำของพนักงานของ กฤษฏา แล้วผมก็โทรไปแจ้งกับบริษัทประกันย์

แล้วก็ให้แก้ไขสีให้ใหม่ผมก็คิดว่าน่าจะจบที่ไหนได้ เมื่ออาทิตย์แล้ว ผมล้างรถแล้วปรากฏว่า บนหลังคาครับพี่น้อง ในเนื้อสียังมีลายของกระดาษอยู่บนหลังคาอีกสองจุดกะว่า วันที่ 29 มิ.ย. 2552 จะเอารถเข้าไปแก้สีใหม่อีกรอบ

หมายาเหตุ- ผมรับรองว่าเรื่องที่ผมเล่ามาเป็นความจริง และผมขอรับผิดชอบด้วยหากว่าข้อความข้างบนไม่เป็นความจริง หากใครอยากได้ข้อมูล เมลย์ มาทิ้งเบอร์โทรได้เลยคับแล้วผมจะโทรกลับd_compat@yahoo.com

- หากเป็นนักข่าวก็ยิ่งดีใหญ่เลยครับ
    - วันที่ 29 มิ.ยิ. 2552 จะเป็นการแก้ไขสีครั้งที่ 3 ครับ ไม่รวมการเคลมครั้งแรกน่ะครับ

User ID
    6717
    Status
    โพส
    77

เจ็บมาเยอะคับ 0 นี้

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าเป็นความสะเพร่าของ ช่างที่ทํา แต่ศูนย์ยังปล่อยให้ช่างที่นี่ไม่ค่อยชำนาญ และ สะเพร่าทํางานต่อ ไม่มีการจัดการที่ดี

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

เกือบไปแล้วตรู ดีแค่เข้าไปเคลมกันแทงค์ ไม่ได้เคลมสี

User ID
    2429
    Status
    โพส
    43

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีดี พวกเราจะได้ไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับศูนย์นี้

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

อ่านแล้วน่ากลัวจิงๆๆคับ ถ้าหลงเข้าไปละซวยแน่เลย

Devill
    ผู้เยี่ยมชม

พรุ่งนี้กะจะไปเข้า เพราะอยู่ใกล้ ๆ บ้านญาติ
    ถอยดีกว่า ไม่เอาดีกว่า

NOBUNAKA
    ผู้เยี่ยมชม

เคยไปมาแล้วครับศูนย์นี้ห่วยมากครับ คอนเฟิร์ม

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ห่วยแตกจิง ๆๆบริการไม่ดูแลลูกค้า

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ห่วยมากอยากให้ 0 ใหญ่มารับรู้บ้าง ทำไงดี

User ID
    258
    Status
    โพส
    109

เคยเข้ามาแล้ว แย่เข้าขั้น ตอนนั้นรถประกันห้างเอาเข้าไปทำสี

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ
    ผมเข้าไปเครมประกันมาเที่ยวหนึ่งละไม่เห็นมีปัญหาไรนะ
    แค่พนักงานไม่ค่อยดูแลเครมเหมือนไม่อยากเครมให้และก็คิวนานโตคร

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ผมว่าแค่นี้ก็แย่แล้ว

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

บริการแย่แต่คิวนานโคตรอะคับผมจะเข้าไปเครมกันชนผมชนมาเขาบอกว่าคิวอยู่ที่เดือนเมษาเลยแค่สั่งของเข้ามาแล้วเปลี่ยนมันจะนานอะไรขนาดนั้น

User ID
    291
    Status
    โพส
    55

ออกรถที่ 0 นี้ ตั้งแต่ปี 50
    และเข้าไปใช้บริการครั้งเดียว คือ 1,000 โล หลังจากนั้นไม่เคยเข้าเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้