หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

มาตรฐาน ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

ห่วยแตกมาก ศูนย์มิตซูถนนรามอินทรา กม.8 บริการสุดห่วย ใครอยากรู้ลองเข้าไปใช้บริการ อาจเจอแจ๊คพ๊อตแบบผมบ้าง ลองดู

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

...แล้วไปเจออะไรมาหล่ะครับ...

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

นั่นนะซี่....ไปเจออะไรมาหละครับ ช่วยขยายความหน่อยซิ ?????

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อืม เล่าให้ฟังหน่อยก็ดีนะ

สุดสัปดาห์
    ผู้เยี่ยมชม

มาสนับสนุน ด้วยอีกคนคับ

ผมไปเข้ามา แหนบดัง แก้ให้ด้วยการถ่างเหล็กตัวu ที่รัดแหนบอยู่.แล้วเอาจารบีใส่....พอเข้ารอบ2เพราะไม่หายดัง ทางช่างบอกจะตัดเหล็กตัวuนี้ออก....ผมก็ถามว่าแล้วจะตัดจุดไหน 0 ตอบว่าตัดทีละตัวจนกว่าจะหายดัง ................จะบอกว่าแก้ไขแบบนี้ มีด้วยหรอ....มันก็บอกว่า พี่ต้องทำใจ ไม่งั้นก็ต้องยอมขับแบบดังๆๆไป .....ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่ารถวิ่งได้แค่5พันโล วารันตีก็มีทำไมไม่แก้หรือมีวิทีที่ทำให้หายดัง .....

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

ชี้แจงด้วยครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ workhouse33 ดูโพส
    ห่วยแตกมาก ศูนย์มิตซูถนนรามอินทรา กม.8 บริการสุดห่วย ใครอยากรู้ลองเข้าไปใช้บริการ อาจเจอแจ๊คพ๊อตแบบผมบ้าง ลองดู
    ชี้แจงรายละเอียดด้วยครับ

bluetus9911
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เจอ plus ของผมพวงมาลัยจะรู้สึกสั่นเหมือนหลวมๆ เวลาผ่านทางขรุขระ เข้า 0 กม.8 มา 4 รอบแล้วยังไม่หายเลย รอบแรกเข้า บอกแกนมีปัญหา เคลมแกนพวกมาลัย รอบสองเปลี่ยนแกนแล้วยังเป็น รอบสามเข้า ช่างบอกน่าจะเป็นที่ยางเพราะรถ 2 ปีแล้ว ผมฟังแล้วตลก เอาออกมาวิ่งยังเป็นอีก ยาก 29 ตามสเปคที่ติดข้างประตูครับ รอบที่ 4 เข้าอีกหัวหน้าช่างบอกคงต้องเช็คช่วงล่าง เพราะแกนเปลี่ยนไปแล้ว ขับออกมาวิ่งกลับบ้านต่างจังหวัดกลับมาเป็นตลอดทาง จนผมคิดว่าจะกลับเอาไปให้ดูอีกหรือเปลี่ยน 0 ดีมีใครแนะนำได้บ้างครับ(ที่ยอมเข้า 0 ที่เดิมตลอดก็เพราะเห็นว่า 0 รู้ปัญหาของเราแล้วน่าจะแก้ได้ตรงจุด แต่กลับผิดหวังสุดๆ)นี่เองที่ว่า0 ไม่เก่ง แฮ่ๆขอระบายนิดนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ workhouse33 ดูโพส
    ชี้แจงด้วยครับ โดนอะไรมา

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

ลองให้ 0 บริการข้างนอกดูบ้างดีกว่าครับ 0 บริการ มิตซู(มาตรฐาน) ใช่ว่าจะดีนะครับบางทีเอาเด็กนักเรียนช่างฝึกงานมาลองฝึกหัดทำ (แต่ก็ควรมีมืออาชีพคอยดูแล) ผมก็เคยเจอครับที่ 0 ลาดพร้าว (ผมว่าพี่ลองไปปรึกษาที่ร้านช่วงล่างข้างนอกดูอะครับเผื่อได้คำตอบแบบตรงจุด จะได้แก้ไขที่ตรงจุดครับ)

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ missort ดูโพส
    ลองให้ 0 บริการข้างนอกดูบ้างดีกว่าครับ 0 บริการ มิตซู(มาตรฐาน) ใช่ว่าจะดีนะครับบางทีเอาเด็กนักเรียนช่างฝึกงานมาลองฝึกหัดทำ (แต่ก็ควรมีมืออาชีพคอยดูแล) ผมก็เคยเจอครับที่ 0 ลาดพร้าว (ผมว่าพี่ลองไปปรึกษาที่ร้านช่วงล่างข้างนอกดูอะครับเผื่อได้คำตอบแบบตรงจุด จะได้แก้ไขที่ตรงจุดครับ)
    รถในประกันเข้าศูนย์นอกต้องเสียเงินอ่ะ เค้าเลยใช้บริการศูนย์เพื่อรักษาสิทธิ์มั่ง คงเป็นเพราะแบบนี้มั่งครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ผมเข้า 0 นี้ตลอดระยะเวลา 2 ปี ไม่เคยเข้า 0 ไหนเลย
    ครั้งแรก : รถมีอาการเครื่องยนต์สะดุด เหมือนน้ำมันเดินไม่เต็มสาย(คิดเองนะ) จึงสอบ
    ถามหัวหน้าช่าง คำตอบ"อ้อไอ้ตันรุ่นนี้เครื่องมันก็เป็นอย่างนี้นั่นแหละ" งงครับ
    ครั้งสอง : รถขึ้นสะพานข้าม กม.8 ผมรูปเครื่องโชว์ ตอนนั้นกลัวไม่รู้เป็นอะไรเปิดคู่มือ ใน
    นั้นแนะนำว่าให้ดับเครื่องดึงกุญแจออกสักพักแล้วค่อยติดเครื่องใหม่ หายครับแต่
    วี่งอีกคราวนี้ไม่ได้ขึ้นสะพานเลย มีรูปเครื่องโชว์อีก จึงเข้า 0 พนักงานรับรถแจ้ง
    โอ้ย เรื่องปกติครับ ดับเครื่องดึงกุญแจเสียบใหม่ติดเครื่องก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่
    เป็นไร ไม่มีปัญหาเดิ๋ยวให้ช่างดูให้ ครับดูจริงๆ วันรุ่งขึ้นขึ้นสะพานหน้าห้าง
    แฟชั่นเป็นเลยครับ
    ครั้งที่สาม : 60,000 โล เข้า 0 ตั้งแต่ 7 โมงเช้า กะว่าเดี๋ยวบ่ายจะไปชลบุรี เชื่อไหมเห็นมี
    ป้ายติดคันที่ 1 เลยเข้าซองแล้วยกขึ้นถ่ายน้ำมัน ตรวจสภาพรถพนักงานมาแจ้ง
    ต้องเปลี่ยนเบรค ได้เปลี่ยนเลย แล้วผมก็นั่งดูรถผมมันก็ยังอยู่อย่างนั้น แต่รถ
    คันที่ 2 คันที่ 3 คันที่ 4 ประมาณ คันที่ 7 ออกไปหมดแล้วแต่คันที่ 1 ยังไม่ออก
    จนกระทั่งบ่าย 2 โมงจึงถามพนักงานว่าทำไมรถผมไม่มีช่างทำงาน คำตอบคือ
    ช่างไปรับเงินช่วยชาติกันไม่มีใครบอกเหรอครับ เห็นเค้าบอกกำลังมาแล้ว อืม...
    รอจน 4 โมงจึงเห็นช่างมาทำเสร็จ 5 โมงเย็นพอดีเลย หัวหน้าศูนย์ไม่มีการ
    ดูแลลูกค้า ช่างเงินเดือนเกิน 15,000 มาทำงานถ่ายน้ำมันเครื่องให้ผมไม่ได้
    เหรอ ถ้าช่างไปกันหมดจะไม่ว่าสักคำหรือมาบอกกับเราสักหน่อยเราจะได้ไป
    ไหนมาไหนได้ เงียบไม่มีใครบอกเลย พอรับรถพนักงานบอกรอนานหน่อยนะค่ะ
    (อยากด่าเหมือนกันแต่ด่าไปคงเท่านั้น)
    แค่เล่าประสบการณ์ให้ฟังนะครับ ถึงบริการสุดห่วยของหัวหน้าศูนย์ ที่ไม่มีการจัดตารางการทำงานของพนักงานช่างให้มีการปรับเปลี่ยนหมุนเวียนการทำงาน หรือตรวจสอบและแจ้งให้ลูกค้าทราบถึงปัญหา ปัญหาเด็กมากแต่ไม่แจ้งและแก้ไขก็เป็นปัญหาผู้ใหญ่ได้เหมือนกัน

User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

สุดห่วย จริงๆ ฟังแล้วเซ็งแทนเลยครับ

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเองก็ออกรถที่ศูนย์นี้ ยอมรับว่าการบริการและช่างไม่ค่อยมีความรู้(ไม่เป็นงาน)เลย ห่วยมาก
    ผมเลยหนีไปใช้บริการของศูนย์ก่วงไถ่ เรียบทางด่วนรามอินทรา ดีครับ ถามอะไรช่างตอบได้โอเคดี

[ORiON]
    ผู้เยี่ยมชม

แหนบดังเหมือนกันทุกคันเลย ของผมก็ดัง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ทำใจครับ ผมเคยเข้าไปตอนจะออกรถใหม่ กะเข้าไปเช็ค 1000 โลแลก หลังจากนั้นไม่กล้าไปยำกล้ำกลายเลยครับ บริการดีจัด เริ่มแรกที่เดินเข้าไปเลยครับ สงสัยเพราะ แต่งตัวดูไม่ดีเดินเข้าไปมั้ง มีพนักงานนั่งอยู่หลายคน มีลูกค้าคือผมกะแฟน ปล่อยให้มาเดินเปิดๆปิดๆนั่งๆดู อยู่นานสองนาน วันนั้นเลยถอยไปตั้งหลักก่อน มาอีกรอบดีหน่อยมีคนมาต้อนรับ แต่โปรไม่ถูกใจแต่พนักงานคนนี้ให้ข้อมูลดีมาก แต่ยังไม่โดนเลยตัดใจเพราะแพงไป เหอะๆ พอเอารถมาเข้าเช็ค 1000 โล ฉีดน้ำอย่างเดียวเลยครับไม่มีขัดไม่มีเช็ด แฟนเอากลับมาบ้านพักผมโวยซะเยอะเลย เค้าเลยบอกว่า ที่ให้เอารถไปเข้าศูนย์มา พอดีไม่ได้ดู เห็นมันเสร็จเร็ว เลยไม่ได้สังเกดและรายการก็มีแต่ล้างรถอย่างเดียวไม่เห็นเค้าทำอะไรให้เลย งง ล้างจากเงาให้เปื้อน เพราะพึ่งทำความสะอาดตอนเช้าเอง แฟนก็ดีใจจะได้ไม่ต้องทำความสะอาดตอนเย็น เลยปล่อยซะ จนผมมาเจอตอนเลิกงาน เหอะๆ กรรม

User ID
    4745
    Status
    โพส
    20

ผมออกรถที่กวงไถ่เลียบทางด่วนรามอินทรา แต่เอารถเข้าตรวจเช็คที่ 0 กม.8 เพราะใกล้บ้าน รู้สึกไม่ประทับใจเท่าไร ทุกอาการที่ผมเจอ เข้า 0 นี้บอกปกติทุกอย่าง ทั้งที่ความรู้สึกส่วนตัวแล้วมันไม่น่าจะปกติ เลยกลับไปเข้าที่กวงไถ่เลียบทางด่วนรามอินทรารู้สึกประทับใจกว่า ทุกปัญหาแก้ไขให้ผมหมดหัวหน้าช่างเก่งจริงๆนับถือทำให้ผมมั่นใจทุกครั้งที่ขับ ผิดกับ 0 กม. 8 เลยห่วยเสียแต่เงินแต่รถไม่ดีขึ้น

User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

ใช่แล้วครับช่างที่นี่ไม่ค่อยชำนาญครับ ถ้าไม่จำเป็นผมก็จะไม่เข้า

songkran13
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็โดนมาเหมือนกันครับ ผมเอารถเข้าไปเคลมมาทั้งหมด6จุด แต่พอผมไปรับรถปรากฎว่าเหลืออีก2จุดที่ไม้ได้ทำ ผมถามว่าทำไมไม่ทำ พนักงานตอบลืม ผมเสียเวลาเก็บสองสัปดาห์ แต่กลับทำไม่จบซะงั้น สุดยอดจริงๆครับ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

triton ขายได้เพราะชื่อเสียงรถ
    triton ขายได้น้อยเพราัะชื่อเสียงศูนย์บริการ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้