หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

เหตุการณ์ไม่คาดคิด
    ผมใช้รถ มิตซู-โตต้า แต่เหตุการณ์นี้เกิดกับโตต้า บนถนนสายสระแก้วมุ่งหน้าสู่ อ.กบิลบุรี ผมขับมาด้วยความเร็ว 130 กม./ชม. พอโดดคลื่นที่เป็นเนินหลังเต่าเท่านั้นเเหละก็เกิดอา การณ์เสียหลักตกลงข้างทางด้านซ้ายซึ่งเป็นท่อระบายน้ำ แล้วก็ไปชนเข้ากับท่อระบายน้ำ แต่ความเร็วของรถยังมีอยู่ รถจึงยังไม่หยุด ไปชนเข้ากับเสาไฟฟ้าแต่ยังไม่หยุดไปชนกับต้นไม้เข้าก ลางกระจังหน้าพอดี ผลคือรถหยุดในท่านอนตะแคงทางด้านซ้าย ผลเกิดกับคนขับคือไม่เป็นไรเพราะคาดเข็มขัดนิรภัย แต่มีอาการฟกช้ำ-ดำเขียวจากรอยเข็มขัด แต่คนนั่งข้างฟันหักและช้ำตามรอยเข็มขัดเช่นกัน แต่ถ้าไม่มีเข็มขัดก็ไม่ทราบจะกระเด็นออกนอกรถไปทางไหน จึงอยากฝากเป็นอุทาหร สำหรับเพื่อนชาวไทรทรันคลับจงอย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภั ยเป็นอันขาดมันสามารถช่วยชีวิตเราได้ ดูจากภาพแล้วกัน สภาพยับเยินน้อยกว่ารถของ อนันต์ บุนนาคนิดเดียวเอง

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

ภาพ 2

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เหตุการณ์ไม่คาดฝัน

ภาพ 3

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อะโหน่ากลัวจังครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

โดดขึ้น ตอนลงเซ เลยเหรอครับพี่ เล่า ละเอียดๆครับ จะได้ระวังกัน

หายเร็วๆนะครับพี่

Farseer
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคยขับ fortuner ตัวท็อปของเพื่อนสีขาวจาก อยุธยา-พิษณุโลก ก็รับรู้ได้ถึงความไม่เกาะถนนเหมือนกันครับ โดยเฉพาะตอนถนนไม่เรียบเป็นลอนคลื่น ความเร็วที่ใช้ 120 รถโยนตัวไปมาเหมือนพร้อมจะหลุดถนนได้ทุกเมื่อ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ระวังโดนไปสะกิดฝั่ง VIGO club เค้านะครับ
    แต่ จขกท ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีใดๆนะครับ แค่อยากจะกล่าวเตือนถึงความไม่ประมาทในการขับรถครับ

ถ้าจะนำภาพการชนมา คิดว่าหลายๆท่านก้อคงเคยเห็น triton ยับทั้งคันมาแล้ว และจะช้ำใจมากถ้าไปเจอในเวปของคลับยี่ห้ออื่นๆ + ด้วยคำเหน็บแนม
    ใจเค้าใจเรานะครับ

User ID
    3863
    Status
    โพส
    96

เละเลยไอ้โก้

User ID
    3863
    Status
    โพส
    96

น่ากลัวจัง ดีนะที่น้าเค้าคาดเข็มขัดนิรภัย ถ้าไม่คาดเข็มขัดละก็ ปรื้อออออออออ
    ไม่อยากคิดต่อ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ระวังโดนไปสะกิดฝั่ง VIGO club เค้านะครับ
    แต่ จขกท ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีใดๆนะครับ แค่อยากจะกล่าวเตือนถึงความไม่ประมาทในการขับรถครับ

ถ้าจะนำภาพการชนมา คิดว่าหลายๆท่านก้อคงเคยเห็น triton ยับทั้งคันมาแล้ว และจะช้ำใจมากถ้าไปเจอในเวปของคลับยี่ห้ออื่นๆ + ด้วยคำเหน็บแนม
    อืมน่าคิดครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

...ก็น้า water-wut เค้าขับเองนี่ เค้าเป็นเจ้าของรถใครจะมาด่าเค้าหล่ะน้า...

...นี่ดีนะที่น้าเค้ายังมีสติหลังพวงมาลัย เป็นอุธาหรณ์ที่ดีครับขอให้รถน้าและคนเจ็บหายไวๆนะครับ...

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    สงสัยต้องทำให้เป็นสันดานแล้วล่ะ เรื่องการคาดเข็มขัดนิรภัยเนี่ย เพราะไม่เคยคาดเลยนอกจากเจอด่านเท่านั้น อีกอย่างแฟนผมก็เลยติดนิสัยเดียวกัน ขึ้นรถแล้วไม่เคยคาดกันเลย วันนี้ก็เกือบไป เบรคเจ้าเหมียวดีจริง ๆ ไม่งั้นท้าย Crv ตัวใหม่มีบุบแน่ ๆ เลย แต่ถ้าเป็น Crv ตัวเก่าผมคงชนไปแล้ว เพราะมันมียางอะไหล่อยู่ด้านหลังอ่ะ เรียกว่าแทบจะกันชนต่อกันชนเลย ดีนะที่ข้างหลังผมเค้าเปลี่ยนเลนทันไม่งั้นงานเข้าแล้วครับ
    ช่ายๆครับ ทุกวันนี้ เข็มขัดน้รภัย เป็นอวัยวะส่วนนึงของร่างกายผมไปแล้ว ไม่รู้สึกแปลกปลอมแต่อย่างไร คาดเถอะ คุ้มครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ขอให้หายไวๆนะครับ โชคดีที่ไม่เป็นไรมาก
    ..
    ..
    สอบถามหน่อยครับว่า แบบนี้ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ พอดี รถพี่เขยก็เพิ่งชนต้นไม้มา ลักษณะนี้เลยครับ เสียหายพอๆกัน แชชซี หม้อน้ำ พัดลม เสียหาย ยังไม่ได้ซ่อมเลย ประกันชั้น 3 ครับ เครียดเลย เป็น tiger d4d ครับ อยากประเมินค่าเสียหายเบื้องต้นหน๊ะครับ
    รถโดนลากมาจอดไว้ที่บ้าน.........ขอบคุณครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

โชคดีมากครับตอนชนเสาไฟฟ้ามันโดนตรงกลางคือส่วนที่ซับแรงดีที่สุด

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ปลอดภัยกันไว้ก่อนด้วยน๊ะครับพี่น้อง

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ไม่ได้กล่าวหาวิโก้ครับ เพราะก่อนหน้านี้ ผมใช้ 4x4 วิโก้จริงๆครับ เรื่องกระโดด พอเวลาล้อหน้าตก เซทันทีครับ ควบคุมไม่อยู่ ซึ่งชาววิโก้คลับถ้าเคยเจออาการนี้ คงเข้าใจนะครับ เราคือผู้บริโภค คลับใหนก็รักกันนะครับ คนไทยด้วยกัน เป็นห่วงกันนะครับ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

โชคดีที่ไม่เป็นไรมาก
    หายไวๆ นะครับ
    ต่อไปผมก็จะระวังเช่นกันเพราะขับเร็วเช่นกันทุกเช้าเลย เส้นวงแหวนจาก แฟชั่นเข้าสมุทรปราการ ออกเช้าตรู่ ถนนมันโล่งดี
    ดีนะที่ลงเนินไม่เคยเซ

kang2518
    ผู้เยี่ยมชม

มาดูไทรทันของเราบ้างครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ขอให้หายไวๆนะครับ โชคดีที่ไม่เป็นไรมาก
    ..
    ..
    สอบถามหน่อยครับว่า แบบนี้ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ พอดี รถพี่เขยก็เพิ่งชนต้นไม้มา ลักษณะนี้เลยครับ เสียหายพอๆกัน แชชซี หม้อน้ำ พัดลม เสียหาย ยังไม่ได้ซ่อมเลย ประกันชั้น 3 ครับ เครียดเลย เป็น tiger d4d ครับ อยากประเมินค่าเสียหายเบื้องต้นหน๊ะครับ
    รถโดนลากมาจอดไว้ที่บ้าน.........ขอบคุณครับ
    เคาะ + ดัด แชสซี +ทำสี ให้เข้าอู่ที่มีเครื่องดัดแชสซีและตัวถัง มาตราฐานนะครับ
    และแนะนำให้ไปซื้อหัวตัด tiger d4d มาให้อู่ ตัดต่อด้านหน้าเลยครับ จะsave กว่าซื้ออะไหล่แยกชิ้น
    หัวตัด เราจะได้ ชุดด้านหน้าทั้งหมด (ไฟหน้า ไฟมุม กันชน หม้อน้ำ พัดลม etc.)
    ราคาคงซักประมาณ 7000-10000 (ไม่แน่ใจนะครับ ต้องเช็คราคากับเชียงกงอีกที)
    ผมกะประมาณ คิดว่า ถ้าใช้อะไหล่มือ2 ทั้งหมด คชจ.ประมาณ4หมื่นเศษๆ
    ค่าอะไหล่ หมื่นกว่าบาทที่เหลือเป็นค่าทำสี ดัดแชสซีและค่าแรง ต่างๆ

ยังไงลองถ่ายรูปรถ หลายๆ มุม แล้วเอาให้ อู่ตีราคาประมาณ เอาก็ได้นะครับ
    โชคดีครับ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

เละเลย น่ากลัวจัง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้